Motorola Atrix 4G KOREAN ( MB860 - MB661) ROMs - ROOT - GAMEs

nhattan221982
10/10/2011 5:18Phản hồi: 2.847
2.847 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy Korean sau nắp máy sẽ có biểu tượng mạng T, nhìn trên thân máy khi tháo pin ra sẽ thấy chữ Hàn Quốc. Fullbox sẽ có 2 pin, nhìn hộp có chữ SKT là đúng máy Kh đó.
Máy mình ko nhìn được chữ T đó (do bị dán cái hướng dẫn lắp pin), hộp cũng ko có chữ SKT luôn. Đúng là máy có 2 pin, chữ Hàn, Anh, Trung Quốc.
Các ROM dành cho máy Korean phải cài widget Facebook à?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Chào các bác em mới lượm 1 em atrix,cũng muốn vọc phá 1 tí nhưng khổ nỗi không biết em này xuất ở đâu, các bác giải đáp giúp em với, thông tin em nó như sau:
- MB860
_system version: 45.31.2.MB860.T-Mobile.en.GB
- Build number: 4.5.2A.74_ole-31.2
- Khi khởi động lên nó hiện logo tmobile
- Nắp lưng có logo chữ T nhưng mà nếu dựa vào cái này mà up rom thì dễ bị brick quá (vì nắp lưng có thể thay dễ dàng)
Không biết có cách nào để nhận biết xuất xứ của em nó cụ thể hơn không, và rom này có phải là rom gốc không
em có những thắc mắc này vì trước khi mua cũng có tìm hiểu sơ về atrix nhưng hầu như chưa nghe tới atrix tmobile nên, và bác chủ trước cũng hơi gà mờ nên em không yên tâm lắm, và cũng không dám up rom bậy bạ
Mong mọi người giúp đỡ nhé...
Chúc mọi người một ngày mới như ý
Khi khởi động nếu ko có chữ "Unlocked" phái góc trên của tay trái thì nó là ROM gốc. Mình cũng chẳng biết cách phân biệt của hãng nào. Mơ hồ quá. 😔

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:53 AM ----------

Chủ thớt ơi, cái file "1FF-olympus_emara-user-2.3.4-4.5.2A-74_OLE-31-release-keys-signed-searet.sbf.gz" này làm sao để up vào máy đây?
Sử dung RSDlite - ở trang 1 có tool & hường dẫn đó bro.
Vẫn bị lặp boot như cái ROM kia. Chủ thớt có chuyển đồi file sbf thành file zip để dể up đi. FIle SBF này khó up quá 😔
Sao khi thử lại bằng cách vào Recovery để wipe data/cache thì RAM used: 320Mb, free: 342Mb. 😁. Nhưng pin không hiển thị %.
Làm sao để nó hiển thị theo % đây chủ thớt ơi?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu vậy làm sao mà dám up rom cook nhỉ? Có cao thủ nào có cách nhận biết chỉ em với
Cuối cùng cũng up được cái ROM stock này. Bác làm em mệt kinh luôn. Nhưng sau khi cài bản này thì cũng bị mất RAM giống như bản của AT&T. Sau đây là kinh nghiệp up bản này nếu bạn nào muốn up thì làm:

Bước 1: làm như hướng dẫn của chủ thớt, sử dụng RSD để load file SBF vào máy. Đến 100% nhưng chưa pass, màn hình thông báo "Pls Manually power up this phone" thì máy bị vòng lặp boot. Nhấn nút "Close" trên màn hình, nó sẽ báo sẽ nguy hiểm nhưng kệ nó. Rồi rút cáp ra. rút pin ra.
Bước 2: Nạp lại recovery như trang 1.
Bước 3: Vào recovery bằng cách nhấn nút nguồn + down đến khi hiển thị "Fast Boot", nhấn phím down volume 8 lần sẽ xuất hiện "Recovery Mode", nhấn nút Up Volume để vào. (trong chế độ recovery mode thì chọn volume up để lên,volume down để xuống, nút power để select)
- Chọn wipe data --> Yes --> yes. Đợi nó thông báo ok.
- chọn Reboot.
Chờ 10p để khởi động sẽ vào được bình thường.
Kiểm tra xem RAM có bị mất không? Nếu có thì theo mình nên cài lại bản CM7-ICS-Beta cho nó lành.

Cách up ROM bằng file SBF này nói thật là quá rắc rối, mất thời gian.

http://miniray.net/MOTOROLA/ATRIX/ROM/
Trong này các ROM của Hàn Quốc, file zip.
Download file zip này về, chép file Rom (dạng .zip) điện thoại (bộ nhớ trong SD-int hoặc thẻ nhớ ngoài SD-ext). Nên tháo sim. Đưa máy về CWM Recovery Mode (xem ở trên), chọn Install zip from sdcard, chọn tiếp Choose zip from sdcard, chọn nơi chứa file zip (SD-int hay SD-ext), chọn file Rom (dạng .zip) để up. Xong reboot điện thoại.
Đơn giản hơn nhiều so với dùng file SBF.
Theo mình biết thì link của bro là các rom cook.
Theo mình thì rom gốc chỉ có file SBF thôi.

À, PIN mình ship về rồi dung lượng 1800. Hôm trước bác tunglanh123 + bác nào nhắn mình share lại mình quên rồi. Contact với mình để mình chuyển cho nhé.
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Ai biết cho bán cap sạc cho cái coc trong bộ super pack không chỉ mình với, ở tp hcm nhé mọi người
Các bác cho em hỏi,atrix của các bác có bị sóng yếu ko ?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Con mình đang dùng thấy khá tốt, sóng dt lúc nào cũng đầy 3g nhé, 2g thì không phải bàn, wifi so với con samsung i9003 trước dùng cũng mạnh hơn hẵn. Bắt gps hình như android không được tốt lắm, con này với em galaxy cũ lúc được lúc không, máy mình hàng tmobile
Sau 3 ngày dùng bản CircleBlur-v0.9 (bản cook của Gingerbread AT&T), đánh giá: RAM không bị mất --> ok, themes cũng bình thường, bị cắt mất nhiều hiệu ứng trong bản Gingerbread AT&T --> tạm chấp nhận để khỏi bị hao RAM. Nhưng cái upload ảnh lên facebook mặc dù đã thông báo thành công nhưng đến lúc check lại chẳng thấy đâu. Timeline của Facebook cũng chẳng dùng được. Pin sử dụng cũng tàm tàm. Nói tóm lại là chỉ ăn được bản Gingerbread AT&T ở chổ ko ngốn RAM, còn lại thua đứt. So với bản CM7-ICS-Beta thì càng thua đứt đuôi nữa 😔. Mai up lại bản CM7-ICS-Beta cho nó lành ;))
ủa, máy KOREA em tưởng ko up được ROM AT&T chứ bác....?
các bác nào đã xài hết bản rom hàn quốc cook này chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cái
http://miniray.net/MOTOROLA/ATRIX/ROM/
Thời kỳ đầu ko biết nên up đại, bây giờ nghĩ lại thấy liều vãi. 😆.
Mình làm đúng theo hwowngs dẫn của bạn: 1. Cách root Atrix 2.2.2 & 2.3.4:

Đây là cách hướng dẫn root cụ thể nè:
Các bro có thể download theo link sau: http://www.fshare.vn/folder/N19WBZO73C
6 file bao gồm tool root - 04 file drivers - và file hướng dẫn tiếng Việt do mình viết
Cài file driver (tùy theo OS 32b hay 64b mà sử dụng nhé).
Làm theo file hướng dẫn của file "HuongDan ROOT ATRIX.docx"
Và đây là tool và hướng dẫn mới để root 2.3.4 Blur_Version.45.31.0: http://www.fshare.vn/folder/TF6BR4GVFT
root được rồi, thấy trong ứng dụng có superuser rồi, gỡ được các phần mềm như bạn nói ở trang 1
Hiện nay đã có bản CM7 ICS Final download tại đây http://www.box.com/s/sl9xo67o3y1mvjt3lkz3 , còn cái này là Google app: http://www.box.com/s/pa7zec2r5lf23z53ch3n, cài Google app để lên đc market. Phiên bản CM7 ICS Final có tiếng Việt giống như bản beta. Muốn mở máy bằng 2 nút volume thì vào "setting" --> "cyanogenMod setting" -> check vào "volume rocker wake".
Không bị mất RAM, tuy nhiên không có sẵn facebook giống như các phiên bản ROM của AT&T.
Ngoài ra còn có thêm phần setting cho nút power/ nhận dạng dấu vân tay thành 1 trackpad giống như của BlackBerry.

Download 2 cái trên, cho vào thẻ nhớ, tắt máy (rút SIM ra) --> vào recovery bằng cách nhấn nút nguồn + down đến khi hiển thị "Fast Boot", nhấn phím down volume 8 lần sẽ xuất hiện "Recovery Mode", nhấn nút Up Volume để vào. (trong chế độ recovery mode thì chọn volume up để lên,volume down để xuống, nút power để select). Chọn "Install zip from sdcard", chọn tiếp "Choose zip from sdcard", chọn nơi chứa file CM7-ICS-Final.zip. Đợi cho nó thông báo complete --> chọn back rồi "wipe data/cache". Rồi lại chọn lại "Install zip from sdcard", chọn tiếp "Choose zip from sdcard", chọn nơi chứa file CM7-ICS-Google Apps_2.zip. RỒi lại back rồi "wipe data/cache" lại 1 lần nữa. Đợi xong thì back rồi "reboot". Bạn sẽ có bản CM7-IMS-Final. 😁
Bác làm ơn cho em xin lại 2 file bác up, link die mất rồi.!tks bác!
Mình xóa mất cái CM7-ICS final mất rồi. Cái này là CM7-ICS pre CM9 nhé. Cũng như CM7: cài lần lượt cho CM7-ICS-MOD2.zip rồi đến CM7-ICS-Google Apps.zip, cuối cùng là ICSLauncher.zip. Sau đó là wipe data/cache rồi reboot để tận hưởng 😁

http://www.mediafire.com/?0r9h1gyqse01m
Máy đã cài CM,làm theo hướng dẫn cài CM7-ICS của bác, nhưng khi reboot vẫn hiện mãi logo M dual core. mong bác chỉ giáo !
CM7-ICS không có boot.img nên nó ko xóa đi cái boot.img cũ bạn à. Chỉ có một số bản có boot.img thôi, như các bản gốc + bản của AT&T thì thường có boot.img này nên khi cài xong thì sẽ thay boot.img. 😁
nghe up rom mà thấy khó quúa, chả dám làm
ngày xưa up rom window mobile đơn giản, nhhanh 1-2 phút, và ko ..nguy hiểm 😃
hôm nào họp mặt hội atrix korea kô cả nhà
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Thich thi t7 hay chủ nhật này làm luôn đi
Vậy bác làm luôn CN đi. Thời gian và địa điểm có bác nào có đề xuất gì ko?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như chỉ có 2 người hưởng ứng thôi chán nhỉ, nếu bác không ngại thì cn này, em với bác ra cafe giao lưu luôn... máy em chưa root riếc gì ráo cũng muốn học hỏi tí kinh nghiệm trước khi cho em lên bàn mổ
Nếu được thì lh mình nhé
sdt: 0909 668 008 (Thắng 27t)
Nhà em ở Tân Phú
Hic . 2 người cũng hơi chán nhỉ..... anh ở tận quận 7...... Để xem có A E nào tham gia nữa ko.
PhongNX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có em đây ạ. Bác cho em xin cái địa điểm, thời gian và số đt của bác luôn đi ạ.
mình cũng ở q7 nè bạn, ngay Bùi Bằng Đoàn, hay off cafe quận 7 đi
mình tên Việt 0906161615 (22tuổi )
Ok, vậy khi nào off cho mình time nhé
Mình tên Tân - 016.3646.7979 - 30 tuổi ( chắc già nhất - ka ka)
Hix, các bác sướng thế? Em ở HN ko bít vào nam kiểu gì đây? Em cũng bằng tuổi bác Tân nhá, ke ke
PhongNX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua không được cafe với bác Tân thế là em ở nhà up ROM. Công nhận bản ROM bác Tân chia sẻ chạy mượt ghê. Thank bác Tân nhiều nha.
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Là bản rom nào vậy bác, sẵn đây có ai ở quận Tân Phú Hcm không, mình làm cốc cafe giao lưu chơu
PhongNX
ĐẠI BÀNG
12 năm
01 ROM mới 2.3.4 cho các máy châu Á Full Version: A E nhanh tay test thử nha.

Link download cực nhanh: http://www.fshare.vn/file/TG92S0CJJT

A E lưu ý là lên 2.3.4 thì không về 2.2.2 - 2.2.1 nha ( Nếu không muốn máy thành đồ tạc lon)

(đã test Ok trên Atrix Korea MB861 của mình)

------------------------------------------------------------------------

Bản Rom này nè bác, sau khi up xong bác vào system update sẽ được up lên bản 45.31.0

@nhattan: bác Tân cho em hỏi là máy root rồi thì nó có cho mình update trong system update nữa không vậy bác?
Dùng RSlite 5.5 - Link mình có post ở trang đầu đó bro ( hoặc dùng link này: http://www.fshare.vn/file/T6Z2N1BYYT )
Vẫn không được chủ thớt ơi. Nó vẫn bị lặp boot, đèn notifier chớp trắng khi khởi động chứ ko phải là màu xanh như bình thường.
Hic, mình đã thử flash lại rom mình upload vẫn ok bro à.
Khi up bro có tắt firewall và chương trinh Anti virus ko?
Mình đã thử tắt KIS và kết quả là ko bị đèn trắng nhưng vẫn lặp boot, phải cài lai recovery để wipe data/cache thì khởi động ngon lành nhưng vẫn bị mất RAM, chỉ còn lại 222 used và 78 free, sum lại thì tổng cộng chỉ còn 300Mb RAM mà thôi.
Mới xúc Atrix SuperPack. Chào cả nhà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019