[MOTOROLA RAZR I - XT890]HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER , CÀI ĐẶT CWM , ROOT , ROM.

toan3tco
26/5/2013 9:3Phản hồi: 2.237
2.237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho hỏi nếu relock bootloader thì sau có dung fastboot hay mfastboot để flash file vào máy được nữa ko?
zuytan
TÍCH CỰC
9 năm
@W3.Sapphire relock để update qua OTA bác ạ vì ko relock nó ko nhận OTA, sau khi bác đã lên kitkat thì bác lại unlock để nghịch cho sướng 😁, nhanh vèo.
@zuytan Em vẫn để bootloader mà vẫn thấy OTA :D Nhưng mà nghe nói để bootloader thì nó dễ bị lỗi. Nhưng mà giờ em lại thấy JB ngon hơn. Sau một thời gian dùng KK em thấy nó vẫn còn một số lỗi như crash một số apps. Và thời lượng pin hạn chế, dùng KK em chỉ xài được on screen tầm 2-3 tiếng.
Về JB thì nó lại khác. Screenshot_2015-07-01-22-12-44.png Screenshot_2015-07-01-22-12-40.png
vuuylong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ khi up 4.4.2 cài "set locale and Language" hay "Morelacale 2" đều không dùng đc. ko biết là lỗi do đâu. Bác nào biết xin chỉ giùm. Thanks!!!
longhp00369
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào giúp mình up rom tiếng việt cho em này với... help!!!!!
Cho e hoi factory reset co mat unlock bootloader ko?
@sheiron_88 Không mất nhé bác.
Máy e đang dùng androind 4.1.2 đã unlock bootloader, bác nào có thể chỉ dẫn chi tiết giúp e lên 4.4.2 đước ko ạ, E cảm ơn nhiều
vuuylong
ĐẠI BÀNG
9 năm
có Thánh nào biết xử lý lỗi này ko vậy, xin chỉ dùm:
Máy ko khởi động được (cứ đến chữ Intel là nằm im)?
@vuuylong Bác thử dùng RSD Lite flash lại rom stock xem.
vuuylong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hard Reset Motorola Razr i XT890 vẫn không khởi động đc, cứ đến chữ Intel là dừng lại
Có bác nào biết gửi kèm số điện thoại trong tin nhắn không chỉ e với
zolahn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cách khác để root xt890 rom 4.1.2 đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2541398
1. Install RAZRi drivers.
2. Enable USB-Debugging in Developer-Options on Handy.
3. Download ADB files (ADB is a comandline-tool, google how to use)
4. Extract "TwerkMyMoto.zip" (rootme.sh + SU + TwerkMyMoto.jar MUST be in same folder with ADB.exe)
5. Connect your RAZRi to PC and run ADB.exe. Check if ADB shows Handy as "device".
6. Follow the Steps "To use". (You have to copy and paste each line in the ADB-Window and execute it)
E bị vỡ mặt che cụm thiết bị camera có bác nào biết chỗ thay ko ạ
máy em hôm trước đi ngủ thấy còn 50% nên không sạc sáng hôm sau thấy tắt ngủm sạc cả ngày thấy mỗi cái đèn led sáng chả thấy lên pin gì cả reboot cũng không lên các bác giúp em với lúc trước cũng có bị mà cắm một lúc là lên h` chả thấy lên gì nữa
a c e cho e hỏi ạ:
đt xt890 đen màn hình,kết nối vs máy tính vẫn nhận,vẫn báo đèn sạc điện.e dùng cả phím cứng màn hình vẫn đen.ngnhan là e up bản fix tiếng việt. a c e giúp e vs ạ,e cảm ơn.
zuytan
TÍCH CỰC
8 năm
@chodoithem up lại rom xem sao đã bác ơi
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@chodoithem cái này die pin zòi
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@chodoithem cái này die pin zòi