Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mozilla bắt đầu cho tải về Firefox 12

Didu
23/4/2012 4:30Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Meo_beo_123
ĐẠI BÀNG
12 năm
firefox mà ngốn ram :eek: mình cứ nghĩ khái niệm này đã là dĩ vãng rồi chứ nhỉ, hay là một số người ko thích firefox nên cứ bấu víu vào cái đó để chê bai mà chẳng tìm ra được lí do chính đáng nào khác :p
@Meo_beo_123 bác này nói đúng, RAM thì ngốn được bao nhiêu đâu chứ suốt ngày lôi RAM ra để chê bai, còn tốc độ tải trang thì ko thua kém GC, kho add-on ff thì vô đối🆒
khổ nỗi add-on chưa tương thích nên chưa xài đc. 😔
đến khi nào FF mới làm mình quay trở lại dùng nhỉ!
mình thấy sài FF nhanh hơn nhiều GC,nếu sử dụng thủ thuật tăng tốc FF,nhanh hơn nhiều GC http://tangtocnet.com/index.php?showtopic=4
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng trình duyệt firefox này lợi cái vào Facebook nhanh hơn !
Do có phần mềm để đổi đc IP.....
.....rất hay !
m150
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả hiểu nó update cái quái gì mà số version thì cứ tăng vùn vụt @@
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
nặng chịch chán òm. dùng ie trên win8 nhẹ lắm 😁 thích.
jaselg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ là vài thay đổi, chẳng phải "big change" mà firefox lại tăng ver lên 1, người dùng không nhận ra sự khác biệt là phải 😃

Code:
https://www.mozilla.org/en-US/firefox/12.0/releasenotes/
Các bác ko thấy thay đổi saoo_O ,từ ff11 thì có chức năng 3d view,hỗ trợ html5 tốt hơn,ổn định hơn và tốn ít ram hơn khi mở nhiều tab(có nghiên cứu rồi nha;) )...phải là fan của ff ,tui mới có vài câu đòi lại công bằng cho ff :mad::
  • tốc độ: nhiều tùy chọn tăng tốc cho ff(lên net mà search),tải video là trùm,lướt web thì ko thể nói là chậm(bác nào nói chậm thì chém là vừa)
  • giao diên:mình thấy giao diện ff trực quan và dễ sử dụng đấy chứ,tại sao các bạn cứ noi ff update liên tục mà giao diện ko có gì thay đổi,sao ko quay về chém bác GC đi kìa,nhưng công bằng mà nói thì cảm giác khi sử dùng GC thấy giao diện nó mềm mại dể thở hơn(ko quan trọng với mình)
  • mức ổn định:có thể nói add on của ff là trùm,và GC cũng đang làm theo ff cái mảng này.Có thêm add on thì phải ngốn thêm ram thui,trình duyệt nào mà chăng như thế😕.Thêm nữa ,các bản update sau này quản lí bộ nhớ tốt hơn rất nhiều,tui thấy trình trạng treo đã gần như ko còn từ ff 10 rồi,cùng với đó thì dùng ít bộ nhớ hơn và mượt hơn nhiều,tuy nó ko "mượt mà và mềm mại" theo kiểu của anh chrome.
  • hỗ trợ:chà chà ff nhà mình đã có bản 64bit rồi đấy cả nhà(kaka chrome vẫn chưa có nha,nhưng cũng hi vọng nó sẽ nhanh có thôi=]],đơn giản vì nó của thằng gu gồ)bản 64 bit hiện nay đang ở phiên bản waterfox(các bạn quan tâm thì lên gg mà tìm :d)tất nhiên 64bit nhanh hơn 32bit.Bảo mật ,ai bảo thua gc.Tối ưu khi xem video.Phiền nhất là phải cài flash player thủ công nhưng mà đấy cũng là lợi thế của nó khi có thể auto cập nhật = chơi gem tốt hơn.Hơn nữa GC sao tùy biến dc như ff😁.nói qua cũng phải nói lại,mình thấy trang chủ ứng dụng của GC hơi bị thông minh nhé,có lẽ một phần kết hợp với mảng kinh doanh dịch vụ của gu gồ(cha này PR hơi bị gúm nhá,cái G+ là một minh chứng)
Nói chung là cái nào cũng có mặt tốt cả,tùy người tùy việc mà dùng.;)
nói nhiều quá. firefox số 1. xem videos nghe nhạc, làm việc đều không cái nào vượt được firefox
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
Lên 12 nhanh hơn thật, chạy thấy mượt mà hơn 11 rồi, vẫn trung thành với FF
em cứ dùng bản 11 thui hì, trước đây thì chuộng ff nhưng khi có GGC thì dùng GGC nhiều hơn, FF để "chống cháy" 😃
giờ chuyển qua chrome rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019