Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MSI ra mắt 3 card GTX 980 Ti mới, có bản xung cao hơn tiêu chuẩn, 6GB vRAM

Duy Luân
2/6/2015 8:32Phản hồi: 48
MSI ra mắt 3 card GTX 980 Ti mới, có bản xung cao hơn tiêu chuẩn, 6GB vRAM
Ngay sau khi NVIDIA ra mắt card đồ họa GTX 980 Ti thì MSI cũng tung ra dòng card riêng của mình sử dụng cùng GPU này. Điểm khác biệt nằm ở chỗ xung nhịp của card MSI sẽ có bản cao hơn so với tiêu chuẩn (1178MHz so với 1000MHz), bộ nhớ GDDR5 dung lượng 6GB và con chip GM200 Maxwell thì vẫn được giữ nguyên. Thiết kế bên ngoài cũng như phần khung của card cũng được thay đổi để mang đậm phong cách MSI với tông màu đỏ nổi bật. Hãng nói thêm rằng toàn bộ các VGA GTX 980 Ti đều được trang bị linh kiện Military Class 4 siêu bền thuộc chất lượng dùng cho quân đội. GTX 980 Ti hứa hẹn sẽ mang đến trải nghiệm game 4K tốt trong khi giá bán hợp lý, rẻ hơn khá nhiều so với GPU Titan X trong khi phần chip đồ họa thì tương đương nhau. Bạn có thể xem thêm thông tin chi tiết về 980 Ti ở đây.

Nguồn: MSI
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ 14nm mãi mà chả thấy đâu
@SmartphonePolice Cũng đang chờ hoài mà chả thấy nó ra nên quốc em gtx 760 cầm cự rồi ~.~
anhttcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Asus ngon hơn
Jack Reacher
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kosmyn hiện tại mình vẫn đang dùng giga chứ chưa chuyển qua asus bạn ạ , mình đợi khi nào lắp bộ máy thứ 3 mới đổi gió sang asus ( asus main + vga đẹp với lại dùng giga chán rồi 😁) , bộ máy lắp giga đầu tiên của mình là vào tháng 6 năm 2010 với core i5 750 card gts 250 vẫn chạy tốt các game online lol hay dota 2 đến giờ và hiện giờ thằng em đang nghịch nó ( đến cuối 2013 bộ ấy bị hỏng con hdd wd green và đã thay vào con wd blue 1 tb ) còn mình giờ đang dùng bộ giga h87 core i3 4330 + vga giga gtx 650tioc ssd corsair gs 128gb lắp vào ngày 8/11/2013 và mình tính dùng bộ này trong 4-5 năm . THằng GiGa nó bền quá muốn nó hư để đổi sớm mà chẳng được :D Nếu cậu muốn đổi thì cứ chuyển sang asus dùng , chất lượng với bảo hành đều như nhau , chứ chơi hoài 1 thằng đâm ra chán 😃
@gà múp bạn fan cuồng MSI à? TF5 ko phải tản khí à mà bảo so? Các ông quán net sài MSI nhiều vì của Maihoang phân phối, cộng với dịch vụ bảo hành cực tốt, hơn Asus nhiều, lỗi là đổi ngay nếu có hàng, chứ chất lượng thì cũng thế cả, vs lại làm gì có con 720 dòng Gaming nào? T so là so các dòng phân cấp của hãng, cơ bản t đổi rất nhiều VGA của các hãng, MSI gaming là con lúc nào temp cũng cao nhất... Thực tế là vậy...
@a3thang em thích msi thật. bác cũng nên xem lại cấu tạo của TF đi. hiện giờ con máy cùi mua từ 2006 nhà em đang dùng main asrock và đang muốn đổi đời. các bác đánh giá asus cao nhưng em chả thấy cao gì cả, ít nhất là thấy từ mấy con lap và mấy con điện thoại màn hình. bác cũng nên kiểm tra lại xem mấy ông quán net dùng đòi msi không nhé. chắc chắn là rất ít trù hệ thống gaming cao cấp thôi. nếu bác ở hà nội thì bác nên đến những tụ điểm game lớn mà xem ( trừ các quán được msi tài trợ ra ) chả mấy ai dùng đồ của asus cả, vì đơn giản hiệu năng/giá/độ bền của asus không bằng hãng khác. và nói thẳng ra là em cũng định tậu 1 gear asus nhưng xem hầu hết các diễn đàn đều thấy nhiều người chê asus nên em cũng ko giám chơi. chứ còn em đang phân vân msi hay asrock hoặc gigabyte. nhưng em thiên về msi hơn vì đồng bộ bao giờ cũng tốt hơn
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gà múp Mình cũng ở ngoài bắc , hay xài MSI nhưng trong Nam người ta chuộng ASUS lắm đó
Còn MSI thì cái gì nó cũng cứ đặt tên nghe cho kêu thôi chứ công nghệ có khác gì đâu
Giờ military class nhiều như lợn con nhỉ. Mình thích MSI !
đang xài ASUS GTX 760 DCU2 1 năm rồi vẫn rất hài lòng !
Sau lày sẽ mua . Hứa với lòng sẽ mua 😔(

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Sau Titan X sẽ là gì nhỉ?
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chongao2k5 Titan XXX =))
keen9000
TÍCH CỰC
9 năm
MSI thì chỉ có 1 thắc mắc thôi là dòng card mới cao cấp này các bác sản xuất có cho dân chúng em cái backplate koo :eek::oops:
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@keen9000 Từ hồi thằng nào giới thiệu cái tấm che làm cho bà con nghiện thế này. Ngay cả chú Nividia cũng giải thích hàng cao cấp này mấy thằng nhà giàu nó sẽ đem về chạy 2-3-4 cái đồng thời, cho nên phải bỏ tấm che để cho nó không quá chật chội, làm nóng.
keen9000
TÍCH CỰC
9 năm
@Kabm nhưng mà em chỉ gắn 1 cây thui bác ơi , thà có rồi ko thích tháo ra còn hơn dòng cao để trần trụi lởm khởm bm rồi mất công chọc ngoáy mod các kiểu
mà có ráp nhiều card thì con trên cùng để plate ko đẹp hơn sao , còn nói phục vụ nhà giàu thôi thì chịu 😁
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cho em hỏi: những cárd này so với card gốc từ Nvidia thì khác nhau thế nào về mọi thứ,...
dùng anh nào tốt hơn?
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@kungfu9 Board của chính hãng Nvidia, AMD thì thường là giảm thời gian thiết kế (ví dụ 970 của nvidia ra sau cũng dùng board của 980) và phù hợp với loại quạt thổi blower (loại 1 quạt nhỏ nằm ở đầu card, xem mấy cái card Titan ấy). Loại blower này phù hợp với case chật hẹp ít thông gió hoặc gắn nhiều card trong máy.

Các hãng thì sẽ chế lại board để cho rẻ hơn (hoặc mắc hơn, dùng để overclock!) và phù hợp với thiết kế quạt của riêng mình hơn.

ảnh: 4 card 980 với quạt blower:

Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@kungfu9 Nvidia hay AMD ko trực tiếp làm ra card màn hình bán, mà chỉ làm GPU bán cho các hãng sản xuất thôi. Họ có thiết kế 1 con tiêu chuẩn gọi là reference (tham chiếu), còn gọi là bản ref. Các hãng có thể lấy ngay thiết kế này về xài, hoặc mang về tùy biến lại tùy theo kinh nghiệm, thường thì mấy con cạc sẽ đc nâng cấp chút xíu, thay bộ tản nhiệt mới rồi bán ra sẽ được giá hơn.
Dùng ref cũng ko vấn đề gì, giá cũng thường mềm hơn. Nếu ko phải dân pro, oc, gamers thì bản ref cũng ddc.
@Red_Skin NVIDIA có bán luôn hàng ref nha bạn:
http://www.guru3d.com/news-story/nvidia-starts-selling-their-own-graphics-cards-in-usa.html
Mới check ở BestBuy đây
http://www.bestbuy.com/site/searchpage.jsp?st=nvidia&_dyncharset=UTF-8&id=pcat17071&type=page&sc=Global&cp=1&nrp=15&sp=&qp=category_facet=GPUs/Video Graphics Cards~abcat0507002&list=n&iht=y&usc=All Categories&ks=960&keys=keys&seeAll=
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Red_Skin bản ref thích mỗi tản nhiệt lồng sóc, nhìn ngầu kinh
ráng tí nữa dung lượng = mịa RAM máy bàn và gấp đôi RAM laptop của mình 😕
ngghuyy
CAO CẤP
9 năm
Mình mua con ASUS 8400GS được 5 hay 6 năm gì rồi. Vẫn chạy Photoshop CC hay AI CC mượt mà. Main cũ rồi nên cũng lười thay. Từ 2009 tới nay chưa 1 lần bảo hành... Vậy mà sao nhiều người chê ASUS vậy nhỉ
@ngxhuy Bác xài có vài món.sao đánh giá dc.mỗi dòng mỗi khác,mỗi lô mỗi khác.
Thường thì mấy cái đánh giá này do cửa hàng,dân ráp máy,tiệm net nêu ra.do căn cứ vào sll.nhưng cũng ko hẳn là đúng.vì tùy dòng,con rẻ giga ko thể so với con đắt asus và ngược lại.linh kiên tương đương nhau,1 máy xài nguồn sịn,máy xài nguồn dởm, nhiệt độ, độ ẩm khác nhau, tần suất sử dụng khác nhau,ko thể đánh giá cái nào hơn cái nào
đó là 1vài ví dụ.còn tỉ lệ lỗi chính xác bnhiêu,chỉ có hãng biết
Theo truyền thống cha ông
Main; asus,gigabyte
Vga;asus
Hdd;segate,wd
Monitor;samsung
nicozobin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài cả main cả VGA MSI mà OC thì quá ngon luôn. Mình thích nhất MSI

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
cấu tạo của TF có cái gì khác hãng khác? lá nhôm? ống tản? quạt? MSI được ưu chuộng ngoài bắc nhờ Giá thành tốt vs hỗ trợ của Mai hoàng ngon, chứ vào trong nam cũng bt, tốt nhất bạn nên vào F68 Voz xem có thiếu quán net hãng khác ko nhé....
Mình đang định mua MSI GTX 980 Ti vào thời điểm này, ko biết có lỗi thời ko, hay chờ thêm vài tháng nữa để ra model mới , anh em tư vấn dùm mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019