MSI tiết lộ về GT80 Titan, laptop chơi game đầu tiên được trang bị bàn phím cơ

Duy Luân
30/10/2014 22:50Phản hồi: 73
MSI tiết lộ về GT80 Titan, laptop chơi game đầu tiên được trang bị bàn phím cơ

MSI vừa hé lộ chiếc GT80 Titan, mẫu laptop chơi game đầu tiên trên thế giới được trang bị bàn phím cơ do SteelSeries thiết kế. Bàn phím này sử dụng switch Cherry Brown MX mang lại sự cân bằng giữa hai nhu cầu để đánh máy và chơi game, phím gõ nhẹ nhưng đủ cho người dùng cảm giác là phím đã được bấm. Bàn phím cơ cũng sẽ bền hơn và loại bỏ hiện tượng kẹt phím trong những pha chiến đấu hăng say của game thủ. Máy còn có tính năng SteelSeries Engine with CloudSync cho phép đồng bộ cấu hình bàn phím thông qua dịch vụ đám mây của SteelSeries.

GT80 Titan cũng là máy tính chơi game màn hình 18" mỏng nhất và nhẹ nhất hiện nay (mỏng hơn 17% và nhẹ hơn 22% "so với đối thủ gần nhất). Hiện chưa có thông tin chi tiết về cấu hình máy, MSI hứa hẹn sẽ công bố những thông tin này trong thời gian tới.

Tìm hiểu thêm các khái niệm về bàn phím cơ tại đây.

Nguồn: MSI
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clarkht
TÍCH CỰC
9 năm
Bàn phím cơ thì dưới ko để linh kiện đc nên phải thêm 1 đoạn như hình thì phải. Cái chỗ trống đó làm dàn loa thì :X :X
@clarkht chẳng qua do cái màn 18in nó to quá thôi thành ra thừa bác à. Nhìn như trong hình thì cũng chẳng mỏng nhẹ lắm, mà lap chơi game cũng chả ham mỏng nhẹ làm gì
Phiết CN
TÍCH CỰC
9 năm
cái khoảng trống thô nhỉ
@vanphiet Chỗ đó chắc để pin hay card rời.
Cơ mà giả sử con laptop này hỏng có tháo được bàn phím ra làm cái khác không. Mình bị kích thích bởi bàn phím cơ, Gõ sướng lắm.
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanphiet khoảng trống đó để ly cà phê, bánh mì, bánh qui, thậm chí là chén muối ớt chấm trái cây.
@vanphiet chứ theo bạn chổ đó thiết kế sao là hợp lí
@quanngonngon Để lên thì mấy thứ đó nó che 1 đoạn màn hình
Nhìn có vẻ hơi thô
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn cái máy thấy xấu ghê... cái bàn phím cơ làm mất hết cảm tình
nhin ngộ nhỉ
hiepphamct92
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật sự là e thấy nó xấu 😔
Màn hình 18" :p
klq cơ mà fan ducky shine 3 điểm danh 😁

Mà riêng cái phần phím cơ trên laptop chắc cũng nửa kg là ít
@taudayma dùng 3 tháng cháy led bán đổi k70rgb, không fan fieecs gì hết 😆
@nhatientri bác nói thế nào. Cháy led thì hên xui mà bảo hành thì 2 năm 1 đổi 1 :eek:
@taudayma bảo hành sửa bác ợ, ducky ở VN là thay led mới, chứ k phải 1 đổi 1 nhé
@nhatientri thế chỗ bán của bác làm sao rồi. Con của em bị hư switch và led nút Ctrl đc đổi cái new này. Nó phải chuyển vào nhà phân phối trong HCM đợi 1 tuần
@taudayma e mua ở HNC hà nội bác ợ
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Tích hợp mec key vô thì máy dày thôi rồi 😃 lại nặng thêm nhiều nữa
@nokishock thực ra laptop game thủ thì mỏng và nhẹ không phải yếu tố quan trọng hàng đầu 😁
ùi, laptop trang bị bàn phím cơ, còn gì bằng :p
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
mua cái bàn phím usb rồi chơi game đi, đỡ hại máy lại bền bỉ tha hồ đập phá nữa. Nhìn xấu vãi cả ra.
em thấy bác này chắc chả bao h chơi game qua laptop nên ko hiểu đc cái độ tù của bàn phím và vị trí bàn phím của lap thường. tư duy thôi nhá ko muốn gây war đâu
e
em ngược vs bác. em thấy đẹp và thuận tiện hơn lap thường
galamco
TÍCH CỰC
9 năm
riêng cái mechkey thì nó cũng phải nặng ít nhất 1kg2 là ít =))
MSI hàng USA nhưng đồ China.
@tinnhanhvietnam Từ bao giờ MSI là hàng USA thế?
@Super H Apple hàng Mỹ sx ở China, MSI hàng Đài Loàn sx ở China. Lenovo mới chính hãng China nhé
Quá đã, ước mơ của 1 thời trẩu tre, giờ thì "say good bye" với game rồi 😁
cái phần trống kia để touch pad hoặc cái extend monitor thì đẹp đấy nhỉ :3
keen9000
TÍCH CỰC
9 năm
xấu cũng do cái bàn phím cơ và sướng cũng do cái bàn phím cơ - vấn đề chính các bác muốn sướng hay đẹp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019