Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MSMobile + Didongthongminh ?

danhetthoi
24/7/2013 16:1Phản hồi: 68
Qua MSmobile 16 Trường Chinh và didongthongminh 119 Thái Thịnh xem LG Prada thấy nản toàn tập:

1. MSmobile bảo là hàng mới 100% mà 2 cục pin éo còn seal (bảo là nhập theo lô, bóc ra gom cho gọn...), chân pin có vết xước rõ mồn một mà kêu chưa dùng bao giờ, sau lưng main thì có 2 vết lõm hằn hẳn xuống mà kêu ko sao đâu...chán chẳng buồn bật máy luôn. Cái tem bảo hành thì nhìn căng mắt cũng chẳng thấy đc chữ gì viết trong đó (chắc dùng kính lúp thì may ra). Cũng 3,8 tr bán mới 100%.

2. Qua didongthongminh thì kêu máy cũ hết rồi chỉ còn máy mới (trên mạng thì ko hề rao bán máy mới mà chỉ bán máy cấp A). Mở ra thì S/N vỏ hộp còn ko trùng với máy, đc cái 2 cục pin còn seal, tem S/N sau máy dán lệch loạch như lão Trungjapan phố Vọng. Tem S/N vỏ hộp thì bẩn bẩn, dán chồng chéo lên nhau. Cũng 4,5 tr như đúng rồi

Thấy nản quá, hỏi tại sao dòng này ngừng sản xuất lâu rồi mà giờ còn hàng mới nhiều thế thì bảo tồn kho bên Hàn... Em ko dám nói là hàng Tàu dựng hay gì, chỉ thấy lạ là hàng New Hàn xẻng mà thế này thì cũng "thú vị" !

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết là hết sx còn đi xem,bác cũg rảnh ha😁
Mà kể ra e chưa đc thấy cái hộp giấy của Prada nó ntn,chỉ đc thấy cái hộp giả da bên trog thôi:rolleyes:

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
@DoubleD
Mình đi xem hàng cũ thôi bạn. Nhưng cửa hàng cứ nói là hàng mới, thấy hay hay post chơi vậy thôi !
Prada giờ còn hàng mới ah:rolleyes:
@gaodenvang trời, thì thấy sky a770 hàng brandnew bán đầy rẫy kìa bác😁
@gaodenvang vẫn còn hàng tồn 2k13😁
@thienminhmobile Brandnew nhưng pk chỉ có sạc,cáp tai :D củ hàh 3thág :D
cố gắng hôm nào móc ra bằng đc con prada mới xem sao😁
@hoangcavalli Vẫn ra thôi, Black còn kiếm đc 7290 new cơ mà, quan trọng có đáng ko thôi
@nbgiang88 móc ra show hàng để cất tủ niêm cất chờ đồ cổ bán ra cho anh em sưu tầm bác à😁
Mà mình dùng Prada fullbox(mua mới) có thấy cái tem nào đâu nhỉ:rolleyes:

Tem số SN,IMEI ngoài hộp ấy

@DoubleD hộp giấy nhá😁
Vâng,kính chào quý bạn và các vị,à nhầm quý vị và các bạn,chào mừng các bạn đến vs chương trình hỏi xoáy-đáp xoay😁

lionred_242
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ms ,ddtm dính vụ nà thì ae hơi lo rồi đây!
Xem ra có vẻ đúng sự thật nên các đồng chí ở 2 nơi đó không dám vào comment nhờ, chứ mấy vụ trước đó vừa post là các chú nhảy dựng lên cả rồi😃
duclam112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaodenvang Lẽ nào im lặng là đồng ý hả bác????!!!
giờ buôn bán cũng khó khăn lắm chứ,làm ăn vớ vẩn là sập tiệm ngay.
chia sẻ của bác chủ thớt rất hay.
Chào các bác.
Em cũng không muốn giải thích hay phân bua gì khi bác chủ nói vậy. Chỉ mong trong diễn đàn anh em nào có kiến thức sâu rộng và hay chơi máy Hàn xem máy giúp anh em. Nếu anh em nào chứng minh được Prada em đang bán không phải hàng xịn, xách tay từ Hàn về em xin tặng 10 triệu đồng ạ. Hình chụp lô Prada bên Hàn trước khi về ship VN phục vụ anh em (Ảnh hơi mờ anh em thông cảm. Prada là máy có hộp vỏ giấy vàng bên ngoài, bên trong mới là hộp cứng đen các bác nhé)
lionred_242
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Strong Life bác nói thế không đc! không dưng ng ta bảo hành 12tháng!! hàng dựng mà bh như thế thì để tự sát ah! msmobile nhiều anh e trên tinh te đều biết là làm ăn rất chất lg! một trong những của hàng an toàn!!
@Strong Life Bác kiếm hộ mình cái link msmobile bán hàng dựng đi ?
Đã mua được mấy cái máy ở msmobile rồi mà phán như thánh thế ?
Mình mua máy ở đây chưa dính con nào gọi là lởm cả.
@gaodenvang
Em mà nói sai thì các Bác chặt đầu em đi.

Hôm đó em ra xem Prada. Seal pin thi ko có, 2 cục pin thì có vết đã từng cắm vào chứ ko vàng trơn tru ko tì vết. Mặt sau lưng (chỗ kim loại khu SIM thì có 2 vết lõm và 1 vết xước bẩn. Tai nghe, cáp thì chỉ là băng dính của nilon (ko có seal giấy). Có đúng cái sạc là còn seal giấy. Mà nguyên tai in chữ Prada mới chất.

Mình ko nói hàng dựng hay ko, vì trình độ mình có hạn. Mình thấy sao nói vậy. Mình cũng ko phải thương gia để đi dìm hàng các bạn. Mình chỉ muốn nói những gì tai nghe mắt thấy.

Một số bạn nói người ta bảo hành 12 tháng thì ko lo hàng dựng. Các bạn phải hỏi kỹ bảo hành phần màn cảm ứng ko, hay chỉ bảo hành panel hay cụ thể thế nào. Mình từng loạn cảm ứng rất nhiều nên mình nói vậy (vừa thay cái phần cảm ứng con SS Star 85.000 VND). Còn main Hàn xịn nhưng về Tung của đóng lại thì ng ta vẫn dám bảo hành 12 tháng như thường (phần nhựa, khung thì làm sao có lỗi kỹ thuật cơ chứ, hay là lỗi như khung rò điện...😁, ốc rỉ...). Hàng như thế dùng thì vẫn đc nhưng chắc chắn ko ngon bằng hàng Công ty Hàn Quốc chính hãng. Các bạn công nhận ko. Hàng dựng thì chỉ dựng như thế thôi chứ bố nào dám chơi nguyên cả main Tàu, màn Tàu, chip Tàu sản xuất thì đúng là PRO...xi măng !

Mình chỉ chốt hạ thế này: Hàng Prada ngừng sản xuất lâu rồi, mà giờ đâu đâu cũng rao bán hàng mới 100% thì mình thấy cũng GIỎI !
@gaodenvang

khách hàng không bao giờ khôn hơn người bán bác nhỉ
Hóng tiếp nào

Gửi từ Nokia 1200 đen trắng !
Ra xem Prada bên didongthongminh thì các bạn ở đó bảo chỉ còn hàng mới (trong khi Web thì ko đăng hàng mới này, mà chỉ có hàng cấp A, bạn đó check trên iPad ngay trước mặt mình cũng ko tìm ra để báo giá, cuối cùng phải hỏi giá 1 chị khác). Cái hộp catton màu vàng vàng của cái hàng mới đó thì trông cũ nát không khác gì cái hộp catton đựng phấn viết bảng (hồi 20 năm trước loại phấn có bụi đựng trong cái hộp catton, 1 nghìn mà đc cả hộp thì phải). Tem S/N thì dán chồng chéo lên nhau, cũ bẩn (mình quên ko chụp ảnh lại để các bạn tiện xem) và không trùng với đít máy luôn. Seal thì có ở sạc với pin. Tai nghe, cáp thì giống MS Mobile

Bổ sung thêm là ở Didongthongminh thì cái hộp đen Prada có dán tem S/N như trong link này http://www.nhattao.com/threads/k-m-op-lung-skya860-850-840-830-820-810-800-760-770-730-710-t100-su640-lu6200-prada-lte2-tag-vuii-g.1359078/. Mình loay hoay tìm mãi thì hóa ra dán ở hộp catton vàng. Còn MS Mobile thì ko nhớ !
Tai nghe có chữ prada chỗ nào vậy bác😁
Hỏi tí xem bác biết k:D

@DoubleD trả anh cái tai prada:mad:
@hoangcavalli No😁

Chào anh em,

Cô động vấn đề của chủ top, thì bác ấy xem thấy LG Prada bên mình như sau (chưa quan tâm đến tính xác thực và tính chủ quan trong dùng từ ngữ) . Thứ tự xem hàng quan trọng lẽ ra từ 3,2,1. Bác đã xem từ 1,2,3 theo cách của người mua cần sự tin tưởng tuyệt đối. (Theo lịch sử bán hàng thì bác xem hàng tối 24/7/2013)

1. Hộp giấy vàng của LG Prada cũ
2. Tem imei trên hộp cũ, không trùng, chồng chéo.
3. Máy mới còn nguyên seal sạc, cable, tai nghe, pin, dock
4. Nhân viên không có thông tin trên website của sản phẩm này.

Vấn đề chính gây phản ánh của bạn là số 2. Mình sẽ trả lời từ 1,4 và để kết luận lại 1 điều (hàng nhà mình mà bạn xem có chuẩn không?)

Vậy mình trả lời bạn:
1. Trả lời "Hộp giấy vàng cũ"
LG Prada mới đóng gói trong 1 hộp giấy giả da đen sang trọng, bên ngoài hộp này là hộp giấy carton màu vàng. Hộp giấy bên ngoài không gọi là hộp vì nó là giấy bảo vệ (tem imei được dán ở hộp này như LG LTE 2, bác loay hoay xem ở hộp đen thì mất cả tháng không thấy), thường cũ kĩ do LG Prada cũng sản xuất lâu rồi và do vận chuyển, thường hộp giấy này là bìa tự hoại, mỏng manh rất dễ rách do vận chuyển, mở ra, mở vào. Hộp giấy này bên mình thường vứt đi vì người mua chỉ quan tâm đến cái hộp đen sang trọng thôi.

2. Trả lời tem imei không trùng và chồng chéo
Giả sử có việc không trùng imei thì bên mình cũng thông báo với người mua rõ ràng, nếu ở đây có nhiều thương gia đều biết, có những đợt hàng A840 có cả 3 tem imei dán chồng lên nhau và đều trùng nhau. Hàng xách tay ship đường hàng không về quá khó và nguy hiểm, đó là lý do tại sao hàng Hàn quốc đích thực không phải sẵn có trên thị trường, Còn nếu muốn bán hàng dựng thì đời nào để cho bạn thấy 1 cái hộp bẩn? và imei không trùng? 2 cái tối thiểu nhất của hàng dựng. Chẳng qua là có sao bán vậy và hồn nhiên như nó vốn có bạn ạ.
3. Những điều bạn xem là đủ tiêu chuẩn hàng chuẩn:
LG Prada mới nguyên seal viền, seal màn hình, seal lưng và seal phụ kiện đóng gói bằng giấy rất đẹp. 02 quả pin trong seal. Có đúng vậy không chủ topic?
4. Nhân viên không tìm thấy thông tin trên website về LG Prada mới.
Do sản phẩm này ra rất lâu rồi, từ cách đây 2 năm, thi thoảng vẫn còn một vài cây mới bên Hàn vẫn gửi về. Do không chú trọng nên bên mình không update lên website, còn dòng LG Prada cũ bên mình bán vẫn đang rất tốt 10-20 bộ/ tuần, phụ kiện chỉ có máy, sạc, cable của Samsung Việt Nam tại mục:
http://didongthongminh.vn/47-LG/326-LG-Prada-Qsd-Cap-A.html
5. Đôi lời với chủ topic
Hàng xách tay không thể cầu toàn 100% như hàng công ty được, đôi khi người mua kiểm tra máy, phụ kiện ok vẫn vui vẻ nếu do ship hàng nhầm hộp, thậm chí còn hơn thế nữa đối với những hàng đã sản xuất lâu hằng hà sa hố mới có.Ở đây bạn có quyền đi xem hàng, bên mình tiếp đón chân tình, còn việc không hài lòng đó là do tiêu chí của bạn, việc bạn post bài cần có cân nhắc vì nếu nói bên mình hàng kém chất lượng, mình sẵn sàng mời anh em qua shop kiểm chứng, và nếu nhận thấy có bất kì hành động dìm hàng, bôi nhọ uy tín thì đó là vấn đề không phải ở trên mạng nữa mà chúng ta cần gặp nhau giải quyết thẳng thắn, với sự chứng kiến của anh em uy tín.

P/S Link tham khảo LG Prada (hộp nó cũng nát lắm) ;) : http://cafe.naver.com/joonggonara/145547923

Sent from my IM-A870S using Tinhte.vn
@mr.coccu Hàng xt yêu cầu yếu tố đầu tiên là GIÁ RẺ,tiếp đến là CHẤT LƯỢNG
Nếu mà k đáp ứng đc 2 thứ trên thì chả phải hàng xt mà là hàng cty hoặc là hàng dựng
Nói như đúg rồi ấy,thế máy lỗi k phàn nàn vs shop,k nói vs mọi ng` thì cứ ỉm đi à,ỉm đi cho ng` khác k biết dính phải thì gọi là "tốt bụng" hả bạn
Mà bạn bảo bạn ấy rảnh đem cái phốt lên mạng kể,thế thì chắc bạn bảo nguyên cả cái 4r này rảnh đi chia sẻ mấy cái kinh nghiệm,kiến thức lên mạng?
"Từng chải" mà phải chấp nhận đi mua máy lởm thì...đúng là chải
@mr.coccu
Chẳng có gì gọi là rẻ ở trên đời này. Mình ko thích thì mình có quyền nói lên chứ, hay bạn là clone của 2 thương gia hay ng thân...Chắc bạn có nhiều tiền nên bạn ko quan tâm đến giá trị của sp. Còn mình, đồng tiền m bỏ ra mình muốn nó xứng đáng. Mình dính 1 lần đt dựng nên m rất khó chịu. M có tiền mua iP5 hay mua hàng mới công ty mà sp hiệu năng tốt thì cũng chẳng qua 2 thương gia đó làm gì rồi.Bạn lộn tiết thì bạn lại kém hơn khách hàng rồi. Nói chung người ngoài nói gì thì cũng hay và thú vị lắm. Đặt vị trí và hoàn cảnh ng khác rồi hãy nói nhé thanh niên 2013 ! Còn nói xỉa như bạn thì m cũng chịu thôi, vì m ko muốn phí thêm tg với b nữa ! Tối ngủ ngon nhé !
@danhetthoi Em xem video unboxing, hàng của anh có đúng như vậy không?

Đúng hay sai chứ không phải thích hay không thích?

Mấy anh em ở bên ngoài phải có chính kiến, tôi đã trình bày đủ, tuyệt đối không muốn có ai "tát nước theo mưa" hay "tranh thủ" nhé. Chẳng qua luôn muốn làm rõ trắng đen.

Sent from my IM-A870S using Tinhte.vn
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
Topic lôi 2 đại gia uy tín vào . Hóng hớt thui chả biết gì mà nói 😃

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Tiện thể,các thánh trích dẫn mà k phải là ng trong cuộc thì xóa bớt nội dug đi nhé,kéo trag mỏi tay vãi ra😕

@DoubleD Chú có vẻ dành nhiều thời gian cho các sự kiện hot nhỉ? Dạo này khỏe không mà không qua anh chơi thế?
@TieuKim Hnay định qa a mà mưa quá😁
E thì ở trong này suốt,mà dạo này bán đc nhiều máy k a:D
mr.coccu
TÍCH CỰC
11 năm
Phốt n thế chắc thím chủ đã k qua cửa hàng coi máy roài 😁
Vđề là k biết->đi xem->biết->post bài->mn đọc->bác vào xoáy chủ 2pic rảnh->mn nói bác->bác tổ lái,coi như mình vẫn đúg
Còn bên ddtm vs msmb ntn thì từ từ mà xem,đằng nào 2 a ấy chả nc vs bác chủ 2pic,ng ngoài cuộc nói nh làm gì

mr.coccu
TÍCH CỰC
11 năm
@DoubleD Bác là ng trong cuộc chắc 😁. Lắm lời vãi đạn :D
@mr.coccu K biết ai mở đầu:rolleyes:

mình thấy ở hà nội ! msmobi độ uy tin thì đứng số 1 ! Hang xach tay nhe cac bac! Bao hang 12 thang ae cu yen tam!
@onelove2603 Sao tự dưng vào ko bàn luận gì độ nóng ở trên mà lại buông câu này ko thế, nói như bạn thì m cũng chỉ khoái BOB, có cái chỗ đó ko có bán hàng Hàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019