Mua điện thoại ở nhật bản về việt nam dùng được

hieugia1985
8/9/2011 2:45Phản hồi: 19
đi nhật nên mua điện thoại loại nào thì về việt nam dùng được và giá là bao nhiêu. Ai giúp mình với. mình sắp đi nhật
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailua0241
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn qua mấy topic bán điện thoại Nhật, ngó xem tên máy và phiên bản lock hay Quốc tế mà chọn. Mình k nhớ link. Bạn chịu khó tìm nhé
Giờ mang về VN dùng được thì có cả tỉ con, bạn cứ mang mấy con của nhà mạng Docomo hoặc Softbank về là dùng được (đa số là vậy, một vài máy không thôi), còn ngon hay không thì chưa chắc :">
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
qua đó cứ hỏi dòng C,D con nào free sim thì mang về thôi
Ngoài những con Free Sim thì tất cả các máy nhật nào có hổ trợ GSM đều dùng được ỏ VN cả
Các máy only 3G thì ko xài dc ở VN. Máy của nhà mạng Au By KDDI cũng thế.
bạn nên mua những dòng mới ra ,và khi mua thì nhớ unlock simfree bên nhật nha.
ai có thể cho mình xin tên những loại điện thoại dùng được và giá là bao nhiêu không
sh-10c - sh11c-sh12 - sh13c - n06c - f09c - ca-01c-f12c v.vvvv
ngoài ra bác có thể mang iphone 4 softbank. sony arc. sam sung s2. đó là những dòng unlock phần mềm, giá nếu biết cách mua sẽ rẻ hơn việt nam, về dùng vô tư không lo sóng sánh như hàng truyền thống của nhật
mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này nek
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em hỏi ngu tí là có bác nào ở trên đi Nhật chưa ạ, hay trực tiếp mua máy ở bển ?
Em mua máy trả trước ở Softbank, hỏi bọn nó về vấn đề unlock với lại simfree thì chả đứa nào hiểu gì, đần hết cả ra.

Hay phải có keyword gì ?
Kinh nghiệm mua điện thoại ở Nhật:
Ở Nhật bán điện thoại đi kèm theo hợp đồng chứ họ không bán riêng máy (thường thì hợp đồng 2 năm sử dụng). Bạn hỏi unlock thì chúng nó đần ra là đúng rồi. Nếu bạn sang công tác một vài tuần thì sẽ không đủ điều kiện mua đâu vì nó yêu cầu nhiều thứ làm hợp đồng lắm.
Nếu bạn chỉ ở vài tuần làm việc và muốn mua điện thoại thì có các cách sau:
- Ra cửa hàng điện thoại ở sân bay Narita (tokyo), Nagoya, Kansai có bán loại freesim nhưng giá chát. Hàng mới tinh
- Thông qua "bộ đội" - dân Việt buôn bán đồ chôm của siêu thị
- Mua trên auction của Nhật.
@anhhung-bb8120 thế mua hàng cũ đã qua sử dụng thì mua ở đâu thì rẻ hả bác
@zebrahihi softbank ko có freesim hay unlock nên nó đần ra cũngc phải ^^
@anhhung-bb8120 vậy khi mình muốn bán điện thoại thì nó có cần mình cung cấp điều gì ko bạn
Tiện cũng cho Em hỏi luôn là nếu mua máy bên Nhật thì cứ phi ra mấy cái nhà mang mà mua ạ? Giá cả so với mua của thương gia ở VN có chênh nhau nhiều lắm không vì nghe đâu còn phải trả phí phá hợp đồng hay cái gì gì nữa phải không ạ?
bạn thử zô mấy topic xem sao?
em tôi đi làm ở Nhật mua con Iphone 4s quốc tế = 8tr.
Dùng bình thường ở VN, ko phải chỉnh sửa một cái gì
ko biết là có rẻ ko?
@ruanamkhanh Giá tốt bạn à 😃
nó bảo vào đây xem http://www.yodobashi.com
ae tinhte thì bảo vào kakaku.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119