Mua Iphone 4 ở đâu là an toàn nhất.

nguyentran88
14/5/2011 6:57Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghe gọi phone quay lại nói em " giờ Iphone 4 16Gb hết hàng rồi, anh lấy 32Gb hông, giá 16tr4, nếu lấy là mai có hàng liền", nghe xong mệt hẳn ra ... mua ở Viettel thì chắc ăn mà lại khó mua, còn mua ở bên ngoài thì khoảng 14tr7, nhưng sợ bảo hành và máy không biết check như thế nào. Khổ cho cái tội gà Iphone 😔
...mai có hàng liền:(--->vậy cố tý lấy 32Gb cũng hay đấy bạn!
Chỉ sợ câu nói của em NV chưa hẳn đã đúng với thực tế cũng chưa biết chừng....!
Ôi, câu chuyện mua máy khó khăn của nhà mạng tưởng đã lui vào dĩ vãng rồi, vậy mà...hix...:(
Nãy giờ em ngồi chán quá lên Viettel Telecom lấy danh sách mấy đại lý bán Iphone, gọi không nơi nào answer, em nghi mai em sẽ tung tăng qua mấy bác bên ngoài xem hàng mua rồi quá. Tính ra em định không unlock Iphone của Viettel vì em chỉ dùng SIM cua Viettel, thế là vụt mất cũng 900k :((
Theo mình nên mua của Vinaphone hàng là World luôn --> ko phải lăn tăn.

mua theo gói cước nhỏ nhất. Mua theo diện công ty --> ko phải đặt cọc và được hoàn thuế VAT..

Chế độ bảo hành thì thôi rồi : 1 Năm 1 đổi 1.

Mình mua 14tr 4; Hoàn thuế hơn 1tr --> có hơn 13tr thôi.

có vấn đề là Vinaphone xử lý hết. (Viettel thì họ lock --> muốn mở code thành World bị mất phí 600k.

Mình ở HN- nhờ cty bạn đứng ra mua là đc.

Kẻ cháy tú
Mua bên Vinaphone sao có vẻ khó hiểu hơn bên Viettel. Là mình tới mua dứt với họ là 14tr4 là xong, không cần kí hợp đồng gì hết phải không bạn. Mình còn là sinh viên, không có mã số thuế hay công ty để mua, mình chỉ mua theo diện cá nhân, vì thế có bị dín hợp đồng 1tr2 đi theo không.
Tinh hinh sau nay se mua may rat la kho khan do may ban.Vi nha nuoc han che viec nhap khau may qua duong hang khong roi.Chi cho nhap qua duong bien thoi.
mình ở thủ dầu một bình dương...hôm qua có đi mua máy với đứa bạn thì thấy nó trưng bày 1e ip4 16gb giá 14tr6 là world lun...mình hỏi hàng còn dồi dào ko thì bọn viettel nỏi vô tư...dạo này ít người mua nên h hàng đang tồn kho mà....bạn rảnh thì lên thủ dầu một 1 chuyến chắc chắn là mua đc...cửa hàng vittel đó nằm ở trên đại lộ bình dương...bạn tìm trên google là ra ngay đó mà...mình ko chém gió j ở đây đâu nha...mình đảm bảo 100%
Bác nói thật không đấy em đang tìm đỏ cả mắt để tìm một cây. Cứ lên mạng search, hôm qua gặp dc một bác bán cây 16G với giá 15tr 350( Hàng còn seal, World- Theo em chắc là hàng tuồn của bọn nhân viên). Bác ấy bảo em giờ hàng VT hiếm lắm, không mua thì uổng. Em nghe xong mà đuối!
Hôm qua em gọi được cho ngưới quen, người ta bảo em là " khi thông tin nội bộ truyền xuống, trước khi em thấy tin ấy rộng rãi là bên Viettel chị đã ôm hàng rồi em ạ, nên giờ em tìm không có nữa đâu, nếu mua đươc củng chừng 16tr cho 16Gb đó em ạ". 16TR cho 16Gb, thôi thì em thêm 400k nữa lấy cái 32Gb của Viettel về xem phim rồi ... Em cũng gọi xuống Bình Dương như bác trên nói rồi, họ bản đã hết hàng, em lấy thông tin trên trang Viettel Telecom về những điểm bán hàng. Chắc số của em phải ghé qua bác Rây Vàng rồi. 14tr7, không lấy phone bt, chỉ lấy 2 miếng dán mặt trước và sau thôi, chẳng biết được giàm bao tiền nữa 😃
nên mua trong nước thôi.
ở bình dương có mấy cửa hangg viettel lun bạn ah...bạn gọi 065011080 hỏi số đt của cửa hàng viettel ở đường Đại lộ bình dương hỏi thử đi...cách đây 2 hôm mình có vào mà,,,đảm bảo còn hàng bạn ơi,,,mình thấy nó trưng bày mà
thanhmc
TÍCH CỰC
13 năm
qua Râu vàng nhớ coi kỹ vụ màng hình màu vàng với màu xanh nha bác, bửa có 1 bác test thử bên râu vàng 2 con màu vàng,bạch long 2 con màu vàng luôn coi kỹ cái màng hình kẻo mua về rồi ân hận thì muộn rồi
CẢm ơn Bác [MENTION=46290]thangthui0511[/MENTION] nhiều. Sáng nay em lên làm về một con rồi. Dúng với giá niêm iết 16 củ! 😁. Chỗ này phục vụ vui lắm ạ, mấy bác bán hàng rất nhiệt tình!
hè hè...z là jui roài...bạn mua bản 32gb lun ah...bản 16gb có 14tr6 là world lun áh
Em đến chỉ còn 16G thui, lấy luôn bác ạ! em nghe tháng sau lại có hàng mới về< các bác có nhu cầu nhớ canh chỗ này.> đôi lời chia se với các bác!
he he...mình đảm bảo là ở đây còn hàng mà...tại ở bd nhu cầu mua ip4 ko lớn lắm nên hàng còn nhìu các bác ah.........cứ rảnh chạy lên bd 1 chuyến các bác sẽ mua hàng giá tốt và yên tâm hơn
Em da mua con Iphone 4 16Gb tu Viettel roi cac bac a. Em kO can unlock nen chi co 14tr thoi. Nhung khong biet sao em dung tai khoan Itunes va Apple ID tren Macbook Pro cua em de dang nhap vao Iphone 4 cua em thi em van khong download duoc tu App Store, bi bao la Buy lien tuc trong khi em dung phan mem Free. Em dung tai khoan do dang nhap tren Iphone 4 cua chi em thi work rat tot. Ma may em vao ko dc. May bac cao thu chi dum em voi a.

Sorry bac admin la nha bi hu Wifi, em vaoang bang phone nen khong go duoc tueng viet. Chan thanh xin loi cho lan pham quy nay.
mình cũng mua đc 1 con ip4 16G nguyên seal box của Viettel trên 5s giá 14tr6.ko hiểu sao bác này bán bằng giá gốc luôn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
mình cũng định mua 1 ng trên mạng bán iph4 16g quốc tế giá 14t6..mà minh lần đầu xài ip ko biết hàng thật giả ntn?bạn hàng trên mạng rồi thì cho mình chút kinh nghiệm với..cảm ơn bạn trc nha..
Bạn Mua ở đâu cũng được giá tốt thì mua, nhưng có 1 điều quan trong là vào apple check imei và SN , nếu thấy thông báo Please Activate You iPhone là OK, Bạn có thể xem hướng dẫn tại đây.
Mấy bác ơi.Em xin cảm ơn mấy bác tronc thời gian vừa rồi đã chỉ giúp em mua ở đâu, vì thế em đã mua được một chú cảm thấy vừa lòng. Chỉ có cái em vào iTunes Acc của em thì cũng hoài không được, vì Apple ID của nó bị lỗi hoài, từ Macbook hay đến Iphone em cũng không vào được để download phần mềm. Vì thế em lên PhoneGee và họ cài giúp em Cydia để download rồi tải game, em nghe nói là dung cái này thì Viettel không bảo hành nữa, vì em khi em có restore lại thì bên đó cũng biết em dùng bản lậu. Em chỉ sợ Cydia có ảnh hưởng tới pin và ảnh hường đến phần mêm trong máy em thôi. Dì sao em cũng luôn cảm ơn đến các bác nhiều lắm.
@nguyentran88 Bạn xem cái này nha http://www.tinhte.vn/phan-mem-165/huong-dan-tu-tao-va-fix-loi-tai-khoan-itunes-usa-free-692823/
atmh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nên mua máy tại Viễn Minh Mobile (đường Trần Quang Khải) là ok nhất, từ giá cả đến uy tín của cửa hàng.
thích hàng xịn thì bắt máy bay sang mỹ vào cửa hàng AP mua HI HI , hàng về việt nam toàn của ôi của thối bọn nhà mạng nó nhập dc về nó bán đấy . HE HE
Ở Vịtteo 16G là 14,599tr - World còn nếu giá khác là hàng tuồn ra ngoài. Ở đây may mắn thật, sáng thứ 2 lên cũng còn hàng, chiều thứ 7 cuối tuần lên cũng còn hàng đúng là hên thôi rồi. Các bác thấy gian nan mà sao ở đây đơn giản thế nhỉ!? TP Vinh
leehuynbin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua của viettel tp VInh thì ra các đại lý viettel ở HN có được bảo hành bt ko nhỉ?

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

Mà ở Vinh bác biết chỗ nào bán case xịn cho iphone ko?
vuhothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ghé lên techland ở Võ Văn Tần xem sao, em có mua một em ở đó thấy giá ok đó, thằng của em đã làm 1 em ở đó (hồi đó giá rẽ nhất). Do công ty cấp cho 1 cái thế là em chuyển cam kết sữ dụng 1 năm gói iphone1 và rinh 1 em 16G của vina luôn. caa612n HĐ tính ra mua của Vina va Viettel là lợi nhất, vì giảm thuế xong tính ra máy chỉ còn 13.090.000 - 25% nữa còn 9.817.500.
Nhìu ý kiến quá, không biết nên chọn cái nèo! ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019