Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua máy cũ ở Thế Giới Di Động ?

namlshb0002
27/1/2012 19:33Phản hồi: 15
Mình đang định mua 1 chiếc đt nhưng kinh phí còn hạn hẹp nên mua 2nd thôi

Mình ở HN, tham khảo trên website của TGDD mình thấy có bán máy đã qua sử dụng

Bạn nào mua rồi cho mình ý kiến xem thế nào. Mình đang định mua Nokia E71 giá khoảng 2tr5 đến 2tr7 ở đó ?

Liệu máy có bảo đảm không? Có bảo hành hay trách nhiệm gì ko ?

Thanks !
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào cho ý kiến đi 😁
VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải gọi là đảm Bảo nhất !
TGDD thường chỉ thu mua máy Chính hãng ( tức máy được Phân Phối ở Việt Nam , còn hay Hết Bảo hành Chính hãng ). ít khi mua máy xách tay lắm !
Dù gì TGDD cũng là Cty bán ĐT lớn nhất VN
Tại hôm nọ em đọc trên diễn đàn, thấy 1 bác bảo có 1 con 6300 ăn nguồn, restart liên tục mà đem ra TGDD vẫn nhập lại :cold:
Thế giới di động là em sợ rồi! Đắt ghê người mà chất lượng cũng chả hơn ai! @@
Em đang bàn về máy cũ mà bác. Máy mới ở đó thì đắt đừng hỏi @@!
jangj
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này cùng ý định với em nè . hiện e thấy bên tgdd có con e71 2nd 2.5m các pác thấy mua đc ko hay là kiếm con android 2nd .
mua ở TGDD hay mua ở ngoài cũng đều phải tự mình test thôi. Tự bảo vệ mình vẫn tốt hơn
Bạn đã mua chưa bảo mình với 😁 Đang thích em E71 mà hehe
Nhật Cường có vẻ yên tâm hơn, có bảo hành 3 tháng nhưng giá 3tr liền
Cũng định nhăm nhe em Bold 9000 nhưng mà lại sợ pin yếu + chết nguồn hix !
Nên mua k thì e k biết nhưng TGDĐ mua lại máy của khách với giá rẻ mạt lắm 😔( Như cho không ấy, bán đc 1 em chắc lãi phải biết :((
Mua thì nên test cẫn thận đấy bác vì TGDD nó test cũng ko kĩ đâu ! như tui nè lúc trước cái SS 3600i bị lỗi camera lúc chụp dc lúc ko rùi pin thì chai rùi nhưng ko có phồng lên vậy mà khi nó test thấy dc 1 lần vẫn thu lại đấy ! nên test kĩ đi bác !
về độ an toàn thì do xác xuất bác ợ.bác lựa con máy hình thức còn đẹp còn bh,còn hộp đủ pk càng tốt bắt tgdd phải cam kết đc giả lại tiền khi có sự cố.
quan trọng là khi đi mua bạn rủ thêm 1 người nữa đi cùng để test gọi nghe nhắn tin.camera.điểm chết màn hình .tình trạng máy đã bị thay vỏ hay chưa.chúc bạn may mắn.mình nghĩ 1 cty lớn như tgdd thì ko p thuộc dạng lừa đảo đâu.còn nhật cường thì bác cho e xin luôn.đến hàng mới 100% mà còn bị làm lại bị dân tình nói cho kia kìa http://www.tinhte.vn/f368/nhat-cuong-lam-lao-qua-633629/.em 1 lần mua con e5 ở đấy hàng new mà như dùng rồi ý .máy mới mà không có lấy 1 cái bao nilon, miếng dán camera cũng ko thấy đâu .tiền bỏ ra mà mua phải hàng qua tay ức chế.
TGGD đi bạn, uy tín hơn, còn có bảo hành nữa. máy cũng dc tét rùi.
Cảm ơn các bác. Tránh thằng Nhật Cường ra vậy, thế mà mấy thằng bạn em nói NC làm ăn uy tín @@!
em nghi cai nay cung tuy thoi bac a.hang xt new mua o NC cung khong ai keu may dau con hang 2nd va chinh hang thi bac dung mua
Hoang mang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019