Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua máy tính bảng dưới 4tr thì nên chọn loại nảo?

Dr_Phan
14/1/2012 18:16Phản hồi: 46
Hiện mình đang có nhu cầu mua 1 MTB 7inch giá dưới 4tr có camera,wifi,usb 3g.Con nào dùng tốt mong anh em tư vấn giùm mình.Mình sống ở HN.:smoke:
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thekid2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đang nhắm tới e Dell streak 7 mà giá tới 5tr2 😔
Nếu cấu hình như bạn cần, thì có Window N10, N12, Teclast P76ti, Novo 7 Paladin, Gemei G2... Bạn cứ qua 97C - Lương Thế Vinh - Thanh Xuân thì sẽ có nhiều mẫu máy để bạn lựa chọn
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Em có thêm 01 lựa chọn nữa nè!
Nên mua Teclast T760VE màn hình nhìn sắc nét lắm do độ phân giải cao 1024x600.
Em sống ngoài Hà Nội thì em qua chỗ này mua nhé. Giá 3tr600
http://sieuthimaynghenhac.com/t760ve-detail.html
Anh đang sử dụng 04 máy tính bảng trong đó có cái Teclast T760VE đây.
thekid2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
A ở quận mấy? Mai e qua giao lưu ah. Cho e số fone luôn nha a.
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ anh chỉ xài Galaxy tab 10.1 và Ipad 1 64G - 3G, máy PI C002 và Teclast màn hình 7" dư xài nên cất tủ.
Hôm nay họp cả ngày mới xong. Tình hình là máy Teclast mới đưa bạn trưa nay để bạn mang về nhà test rồi quyết định mua luôn hay không?
Chờ đến ngày mai em nhé!
Bạn đã dùng qua máy này chắc cũng có hiểu biết về nó ít nhiều, mình cũng vừa mua 1 cái T760VE cũng chưa biết nhiều về android lắm nên cho mình hỏi xem con này có thể up lên bản 2.3.4 hoặt bản nào cao hơn bản 2.3.1 theo máy không,vì mình muốn xử dụng bằng tiếng việt cho tiện, HAPPY NEW YEAR!
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới tự quay 03 máy tính bảng chạy Android để xem phim HD 1080 trên Youtube qua mạng Wifi nhà mình cho bạn tham khảo đây!
Thứ tự từ trái sang phải: Teclast T760VE, Galaxy tab 10.1, PI C002

Lenovo a1 nhé 😁
thekid2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này đâu có 3G ah 😔
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
A1 2hand là lựa chọn số 1............😃
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
3G bằng usb pác nhé. Tầm giá này chả có con nào gắn sim trực tiếp vào máy đâu
Thêm một con Saycool A710, cấu hình ngon, giá 3,3 nhé
thekid2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ng đang bán Dell Streak 7 4tr5, hàng bên US mang về? Có nên mua ko vậy các bro....?
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dell streak mua về phí tiền pác ah.chip cao nhưng ram thấp+màn hình kém. 4tr5 pác mua dc fire 2hand rùi
thekid2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
con Ipad 1 bản 3G giờ hàng 2nd khoảng nhiu a?
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Ipad bản 16G Wifi+3G giá từ 6tr đến 7tr, bản 32G Wifi +3G giá từ 7tr đến 8tr, bản 64G Wifi +3G giá từ 9tr đến 10tr
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Dell nhìn xấu và ít hỗ trợ lắm.

Gửi từ GT-P7500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm

Bạn này chẳng biết có sử dụng con nào chưa? Thấy mỗi bài tung hô mỗi kiểu. bạn đang đi Spam hả bạn?
Mở miệng ra thì nói chê hàng Tàu, lúc thì lại tung hô. Bạn xem cái nồi cơm điện nhà bạn có chữ gì? Bàn ủi có chữ gì? Tivi có chữ gì?
Hôm nào rảnh mang tất cả các máy tính bảng mà bạn đang có mang ra quán càfe ngồi với mình nhé!
Chắc bạn tầm tuổi cỡ dưới 25 tuổi nhỉ?

dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoho .mình chưa dùng cái nào cả. Vào hóng cho đỡ thèm thôi.bac dung nhiu cai roi
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cần phải xài hết hàng Tàu rùi mới hỉu ah pác. Pác tự xem lại là hàng Tàu và hàng có tên tuổi nó khác nhau như thế nào nhé. Mình ko đủ $ thì mua hàng Tàu thì ko nói làm gì nhưng với tầm tiền kha khá thì ai lại tư vấn hàng Tàu chi cho mất công. Ko như ai kia mở miệng là PR hàng Tàu. Ae tư vấn thì mỗi ng` 1 ý em mún 4cus ai cả nhé. TT là 1 4rum về công nghệ mọi ng` cần tư vấn gì thì e giúp vậy thui, chả lẽ phải xài qua mới dc ah :| nếu thế còn ai góp ý kiến nữa. Em cũng chẳng bao h tư vấn những con tào lao ko có tên tuổi bao h cả. Pác tự xem lại mình rùi hãy bô bô cái miệng nói ng` khác. Các topic khác cũng có ng` chỉ trích pác vì cái kiểu PR hàng Tàu của pác rùi.
Em ko đụng ai thì cũng đừng ai đụng em. Flame mệt lắm ....!
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Nhảm... Bé nhỏ hơn tôi chắc hơn cả chục tuổi đấy nhé! Nhìn avatar bạn của bé còn nhỏ xíu.
Hãy kính trọng người lớn tuổi hơn mình nhé! Nhà trường và Cha Mẹ dạy chúng ta điều đó nhé!
Vào diễn đàn gặp tào lao như bạn thấy cũng chán. Toàn đi Spam bài! Tôi cũng chẳng thích vào đâu nhé!
dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay. Bật bọn tàu nào .kaka
Nếu không nặng chuyện 3G mình thấy Nook color rất ổn. Màn hình đẹp (có phần nhỉnh hơn cả galaxy tab 7), pin rất tốt. Máy ra được 1 năm nên dễ mua hàng second hand còn mới đẹp (tầm dưới 4 tr), phần mềm room hỗ trợ đã full. Nếu có sẵn usb 3G rồi mình khuyên bạn nên chọn nâng thêm 1 con router phát wifi từ 3G hoặc mạng dây (giá trên mạng cỡ 500k). Khi bạn bớt chức năng 3G thì phần tiền đó sẽ cho bạn lựa chọn được màn hình, cấu hình, pin và thiết kế tốt hơn. Bạn nên hiểu với một số tiền hạn chế được cái này sẽ mất cái kia. Hơn nữa cắm cái usb thòi ra ở hông một chiếc máy nhỏ 7 inch cũng ko thật sự hợp lý và thẩm mỹ. Mình thấy 3G tích hợp chủ yếu cho người đi xe oto thường xuyên. Còn lại giờ bạn ra quán cafe tới cơ quan đều có wifi, thêm cái bộ phát router để có wifi ở nhà nữa cũng gần như full địa điểm rồi. Mình không chế trách hàng tàu nhưng quả thực cầm một chiếc máy không thương hiệu bạn sẽ thấy mất đi độ hứng thú nhiều (đa số chúng màn hình tệ hoặc thiết kế rất ọp ẹp) cũng như muốn tìm kiếm hỗ trợ phần mềm hay kĩ thuật cũng rất hạn chế. Kindle file cũng rất ok nhưng hiện giá hơn 5 tr tức là cũng thêm 25% ngân sách của bạn rồi đương nhiên kindle đẹp hơn nhưng không có khe thẻ nhớ hay 3G.C húc bạn tìm được máy ưng ý.
Thanks anh em da tan tinh giup do.minh da mua con Onda VX 610w nhung ko biet lam the nao de ket noi duoc voi usb 3g. 😔
Bạn sài thấy tốt ko, pin lâu ko, mình đang để ý em này
minh dung thay on dinh,vao web bang wifi nhanh,nhung xem video truc tuyen thi bi giat,Dang loay hoay tim cach vao mang bang usb 3g ma chua duoc.Chua biet ket noi decom 3g voi em no ntn 😕
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết là bất lịch sự, nhưng mà chiếc này cũng nhiều người quan tâm, hy vọng bác review sớm để ae có thêm lựa chọn ạ 😁

Chúc bác sớm tìm được giải pháp :D
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆
2`....thế em có nói gì xúc phạm pác ah. Bộ mỗi lần post bài phải để ý tuổi tác nữa cơ chứ. Pó tay
Chả bik ai khơi mào trc mà còn la spam bài. Thiệt tình....
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Thì em xem lại toàn bộ bài viết của em xem chính em là người đầu tiên "đụng" đến Anh đó chứ.
Mà thôi cuối năm rồi, bỏ qua hết!
HAPPY NEW YEAR thôi!
dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinh than very good :eek:😁
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại thì máy này chưa có Fw tiếng việt bạn ơi. Bản thân giao diện máy đã được hãng chau chuốt đẹp lắm rồi. Bạn có thể vào trang chủ Teclast để cập nhật FW mới tại đây.
Hôm nào rảnh giao lưu cafe nhé.

Gửi từ GT-P7500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cách cập nhật fw mới từ trang chủ được không, mình ở nhatrang nên chắc là ít có điều kiện giao lưu cafe rồi.
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Chiều nay mình đã cập nhật FW Teclast T760Ve lên Ver 2.0 có luôn cả tiếng Việt luôn. Bạn cần thì mình sẽ share source và chỉ bạn cách cập nhật. Giao diện mới giống 3.0 nhìn tuyệt đẹp!

Bạn qua đây tham khảo nhé:
http://www.tinhte.vn/f457/nang-cap-fw-android-2-3-ve-2-0-tieng-viet-cho-teclast-t760ve-1047487/#post13866191
Tôi dùng con Dropad A8 được hơn năm nay (mua lúc đầu 5,5 triệu). Giờ tôi vẫn thấy nó tốt. Pin cũng tạm, nếu vào wifi giờ chỉ được 4 giờ. Đọc báo, xem tivi đều ngon. Chỉ tiếc là không có 3G thôi. Dùng cổng HDMI tải video ra tivi lớn xem cũng tốt. Bản rom hỗ trợ máy này nhiều vô kể. Tôi đã cài rom tiếng Việt, android 2.3.1, ép xung lên 1200MHz và thấy chẳng thua gì con samsung tablet 1010 cả. Các bạn ít tiền thì mua con này dùng cũng tốt. Giờ em nó chỉ tầm hơn 3 triệu thôi. Hàng Tàu nhưng cũng bền, chẳng thấy trục trặc gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019