Mua xe Honda RSX 2012 hay Yamaha Sirius (new)

Joe Trần
4/2/2013 18:22Phản hồi: 80
Mọi người tư vấn giúp e nên mua RSX 2012 hay sirius new đây ạ , e phân vân quá , ráo nhiều diễn đàn tranh luận 2 con này 1 lát là cải nhau , e rối rắm quá ko biết sao nữa , mọi người giúp e chân thành nhé , ai đang sở hữu những con này chia sẻ kinh nghiệm giúp e với , qua tết là e mua xe rồi mà phân vân hoài ko biết làm sao 😔
CHÚ Ý : E chỉ có thể mua 1 trong 2 loại này vì kinh tế có hạn , e cao 1m74 , tay dài . :p
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sirius bác nhé! Vì em đang chạy sirius đời 2008. Cứ bảo Honda bền chứ so con sirius của em với con RSX của ông anh thì con RSX nát hơn. Xe của ông ấy mua sau của em. Nhưng cũng phải nói một câu là của bền tại người. Xăng cộ thì sirius cũng thuộc dạng chấp nhận được.
@the_dark_lord còn tuy cách chạy xe của mỗi người nữa bác ơi
@zerobig88 Vậy nên em mới nói của bền tại người mà bác.
Sirus nhé,rsx của honda giừo ko khác gì xe tàu
DarkIII
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 vote sirius ^^
halehoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy sirius đi tốt mà ít bị hỏng vặt. bác sửa xe gần nhà mình cũng có nói là xe yamaha thấy ít bị hư hơn xe honda. sau 4 năm mà máy vẫn còn bốc lắm.
Si nhé pác. wave giờ cùi chuối ko đở được. Dàn mũ wave thì tõm ko chịu được, với cam cò kêu hơn những đời trước. Túm lại Si sẽ ko hối hận
vote cho si, chạy máy bốc lắm
Sirius từ 2005 tới giờ chỉ có 1 kiểu, ko hiểu "new" như ý bác chủ nghĩa là gì
@haylam59 loại xe đó bạn , Si new 2012(Si thường) , Si RC , Si RL , Si R
chân thành cám ơn các bác , nhưng e vẫn chưa khẳng định ngay , để chờ ý kiến nào chính xác , chuẩn , rõ ràng hơn ạ , e hoang mang quá
@Joe Trần về khoản tiền nong thì 2 con trên chênh lệch ko bao nhiu, bền hay ko thi tùy người nữa, tuy nhiên đi xe cho hợp với vóc dáng cũng rất quan trọng, bạn cao 1.72m, tay dày thì đi Honda RSX thì hợp hơn, thấp một tí thì Sirius. Đi Hon thì trông lịch sự hơn tí, còn Si thì Sport hơn, vài lời cmmt, thân!
Vote cho RSX nè, Si nhìn kiểu dáng yếu quá
@ngocthanhminh chuẩn,mình đã từng mài đũng quần trên cả 2 con này rồi bác ạ,nhìn chung sirius đi một người nhẹ,lạng lách dễ,nước đề khá so với rsx 2012 tuy nhiên do nhẹ nên khi đi 80km trở lên xe bị bay đầu,cảm giác lái ko tốt bằng rsx12 bởi rsx12 đầu rất đầm,còn rsx 12 có ưu là đi 90-100km/h vẫn cho cảm giác lái tốt,tuy thua si nước đề nhưng nước hậu ngang cơ và có phần bền sức hơn.rsx12 có nhược là đít xe nhẹ hơn so với đầu nên khi phan gấp sẽ bị bay đít một tý dễ làm ai yếu tim giật mình.Tóm lại bác cao trên 1m7 thì nên mua rsx12,còn ko cứ si mà phang cũng ok,còn theo riêng mình nếu cố được bạn nên làm con axelo côn tay hay gra hoặc jupiter-fi mới đi cho sướng,đáng tiền hơn 2 con trên nhiều😃
@bachhaiduong29 hix tầm tiền có hạn bác ơi 😔
Đang chạy Wave RSX 100 lởm --> vote cho si
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
cứ ex mà quất giải quyết được mọi vấn đề , đầm 100km/h , đề pa nhanh bốc , bền
@minsun03 Tiền người ta có hạn mà bác kêu quất ex
@minsun03 kinh tế e ko cho phép rồi 😔
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@Joe Trần bác mua xe ya đi , độ bền thì >= hon , nhưng bảo trì thì số 1 vn hiện nay , nhà e mua toàn xe ya nên biết
@minsun03 cũng muốn mua ya thật mà e cao 1m74 , thế này e sợ mỏi lưng 😔
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới bán con wave 2011 dc giá, mừng hết lớn lun nè, chạy mới 18k mà phát chán, máy yếu hẳn, dàn nhựa kêu lộp cộp, tiết kiệm xăng dc thời gian đầu àh
Nói chung là cạch dòng wave ra nhé
kid3110
ĐẠI BÀNG
11 năm
Si và rsx đời trước mình chưa đi, còn rsx 2012 thì mình cũng đi đc hơn nữa năm, dàn mủ rất cứng cáp, có lần bị xòe mà ko bị j cả, máy móc êm, xăng cộ cũng ngon. đây chỉ là lời nhận xét của mình sau khi trải nghiệm nhé.

p/s: bạn nào chưa đi thì đừng phán lung tung.
Sao không làm chiếc axelo?
@haitongdang money 😔
ax , có bác lại bảo là dàn mủ con này lỏng lẻo , kêu rẻ suốt , xăng thì e biết ngon rồi , e ở quê mua lên SG đi học , lúc trước toàn đi nhờ xe bạn , con RSX đời 2010 , chạy cũng ổn ,cổ đầm thật, về sau e trai của nó mua RSX 2012 trắng cam , đi đc 1 lần , chạy thấy cũng êm êm hơn chiếc RSX 2010 , khổ cái có vẻ máy những con wave đề 3 có lúc , cái đầu xe nó rè rè kinh , cảm giác hơi khó chịu , lên số 2-3 là như máy cày ( đôi lúc bị thôi ) - e chỉ có đi qua sirius của thằng bạn cùng phòng 2 lần , thấy cổ xe rất ư là nhẹ , lạng lách dễ , hơn xe đạp độ nặng đầu thôi , nhưng nhẹ cổ quá chạy nhanh ngoài đường trường trường có vẻ như là có chút vấn đề , hơi bay , taurius thì e chạy cũng nhiều ( xe con bạn ) , chạy con này mới biết đề 3 nhẹ hơn wave , ko biết xe này nhỏ ấy mua bao lâu mà hiện tại đang có vấn đề , cổ rơ , máy chạy kêu ở đâu phía dưới ko biết 😁 - đúng là con gái nó đi xe ko biết sửa . 😔 ..rối rắm tí , hiện đang nghiêng hơn về honda , vì hoàn cảnh , nhà e toàn đi honda , ba e thì đi dream ( thời 2002 đến giờ - siêu bền , e chưa chay thử xe ổng lần nào ) , mẹ thì đi xe wave alpha đời đầu nhưng mới bán vài năm để tậu con AB đời đầu , a trai e thì đang bương trải wave ZX , lòng vòng bên nội e cũng toàn đi honda :oops: , đặc biệt cái từ khi biết chạy xe đến giờ e toàn đi xe bạn , 3 chiếc ở nhà chưa bao giờ e đi thử 1 lần :D ..vì thế mà nếu mua xe nhà e sẽ hướng cho e mua honda nhiều hơn mua ya .. mặc dù e cũng kết si new 2012 trắng..:(
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu chỉ chọn một trong 2 mình chọn Si, kiểu dáng đẹp hơn hẳn. còn cố thêm 2, 3m nữa làm luôn Ju đi bạn.
up cho e nhá 😔
Si chỉ hơn dc depa thôi chứ nước hậu thua Wave

Với lại nhìn Wave RSX men, bề thế và hầm hố hơn Si, thích hợp cho con trai và người to con hơn. Si trông thấp, nhỏ nhắn, xinh xắn phù hợp cho các bạn gái hơn (nhất là bản RL)

dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
gửi bạn link này:
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2010/07/3ba1dde6/Default.asp?p=3
thấy những người trong đây nhận xét rất thật lòng, những bệnh mình từng gặp trong 2năm xài wave đều dc mọi người nêu ra
@dksilent4r tks bác nhiều..
@dksilent4r cũng có nhiều ý kiến trái chiều quá bác ơi 😔 , chán ghê , chê honda tùm lum , phán ya này nọ....ui ui
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Joe Trần trời! thì mình gửi bạn link đó tham khảo, bạn đọc hết là biết ưu nhược từng xe, bạn thấy chấp nhận dc chiếc nào thì chọn chiếc đó và sẵn sàng đồng hành cùng nhược điểm của nó, rất thực tế còn gì, bro hỏi trên đây fan honda nói tốt wave dìm si, fan Ya nói tốt si dìm wave rùi lúc bạn mua bỡ ngỡ 1 đống nhược điểm xe đó thì lại hối hận.
Chẳng có chiếc nào toàn diện, chấp nhận bệnh của chiếc nào thì bạn sẽ hài lòng với chiếc đó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019