Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua xe Honda RSX 2012 hay Yamaha Sirius (new)

Joe Trần
4/2/2013 18:22Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cao 1m74 k biệt nặng bao nhiu nhưng khuyên bác thật lòng nên đi rsx 2012 sẽ hợp với dáng bạn hơn . chiếc si so với rsx nhìn nhỏ xíu =]]. Si từ 2009 trở về trc mình còn khuyên bạn mua chứ bây h nó cũng như wave thôi . Si ăn wave đc cái nước đề thôi. xăng cộ thì tầm 60km/1l thôi .
hightechn
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ ko nên mua honda nữa, xe mới thì máy mạnh nhưng chạy đc 10k la xuống máy thấy rõ. Mình đang chạy wave s đời 2010 đc 26k rồi, lúc trc dừng đèn đỏ số 3 chở 2 vẫn kéo tốt, giờ thì đi 1 cũng phải xuống số 2 mới kéo nổi, mà máy gào ghê lắm. Hôm trc lúc đc 20k xách xe đi lên Lâm Đồng ăn đám cưới, nguyên đám có 2 con si, 1 con mới hơn 1 con cũ hơn, cùng chở 2 cả mà nó chạy băng băng lên dốc xuống dốc chấp hết còn mình rượt ko kịp, nản vkl. Máy si êm lắm, đi 1 thì khá vọt còn đi 2 bình thg, máy 110cc thì vậy tốt rồi. Nhược điểm của si là dàn đầu khá là lỏng lẻo ko chắc như wave, kiểu dáng thì si hơn đứt. Tuy nhiên, trong tầm giá này cũng nên cân nhắc xbike, 125cc máy mạnh chạy sướng.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
mình mới thấy 1 duy nhất bạn 60km/1l =))
ờ test rồi thì test si đời nhiêu mà chỉ bằng wave thôi vậy
nc với ông nãy bựa vl . k tin thì mua 1 chiếc về mà test =]] . còn si ta k có nói j tới nó , t chỉ nói si bây h k bằng si của mấy năm trước @@ . si thì ăn wave đc cái nước đề mà thôi.
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có chiếc wave 2011 chạy 18.000km, mới bán dc hồi cuối 2012, thật lòng khuyên là đừng nghĩ tới dòng wave này nữa...
Từ 0-10.000km mình khá hài lòng, từ 10.000-18.000km là khoảng thời gian nó khiến mình băn khoăn suy nghĩ và quyết định bán...
Honda rsx 2012 dàn nhựa cực rẻ tiền,ai bảo 2012 dàn nhực chắc chắn thì là chém 100%,rsx 2011 dàn nhựa mới chắc,xe HD bây h đến cái ab 2013 dàn nhựa còn tởm nữa là
thôi bác chủ cứ chạy ra mấy chổ bán xe lấy thử xe chạy rồi xác định mua chiếc nào . tự mình chọn lựa thì ok hơn. lên đây ai thần tượng chiếc nào thì khen chiếc đó thôi bác tham khảo riết hoa mắt cũng chưa chọn đc
daovanhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Si nhé bác......
Cao 1m74 mà lớn bề ngang mà đi surius có khác gì hấp diêm e nó chứ. Wave 2011 đẹp hơn.k thì tầm 2x cũ thi a mua ex 2008 2009 cũ đi cho đầm a ak. Wave thí bền. Surius thì lướt. Nhưng xe nhẹ quá
vipvn1
ĐẠI BÀNG
11 năm
cao to thì rsx nhỏ thì si thoi máy bền do cách bảo quản thôi rsx cai yên xe to ngồi thoải mái đi si yen nhổ quá ngồi khó chiệu khi di đường xa àh còn cái này nữa ba ba mình có 1 con honda dream khoản 20 năm rồi nếu bạn so sanh xem sau 20 nam có con yamaha nào con chạy trên đường hay là năm trong đống phế liệu ^^
Chủ thích xe nào? Thì mua xe đó. Clgt ???? Cãi lộn gì thế ???
Mình đi wave RS suốt 4 năm đại học, giờ đang đi sirius. Khuyên chủ thread thật lòng nên chon sirius. xăng tương đương, máy sirus êm và bốc hơn, xác xe gọn gàng và chắc chắn hơn, kết cấu khung sườn vành bánh cũng khá hơn nữa
dragond10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xác nhận là sirius 60km/1l hoàn toàn có thể thậm chí còn hơn.
Mới đi chuyến Nghệ An về đi hết 650km, đổ 250k xăng với giá xăng 23.300(có chốt 23.500) ===>> đi đc 61km/lít.
Đi đường hỗn hợp thành phố, quốc lộ, có lúc cả đường núi nữa :d.
Đánh giá là ăn hơn Dream 1 tẹo 65km/lít nhưng đi sướng hơn hẳn
@dragond10 sirius đi đc 50- 55km là kịch. Để ăn ít xăng hơn sẽ khó khởi động và khi tăng tốc sẽ hụt ga, rất hại cho máy. 61 Km/l là ko tưởng
Bác xác định kiểu kia chỉ đúng khi xe hết xăng ko đi đc, nếu bình hết xăng thì trong BXC vẫn còn tầm 0,7 - 0,8 L nữa
dragond10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đo vừa chạm vạch đỏ bác à, đi quãng đường dài nữa sai số chắc ít, xe mà yếu + hụt xăng thì em bỏ xác trên núi rồi, dốc vãi lúa ra
dragond10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc tùy ng đi nữa, con dream 2009 đi Hòa Bình tăng 2 còn đc 65km nữa cơ mà @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019