Mức tiêu hao nhiên liệu của Raider và exciter 150.

Kiss The R@in
13/4/2015 14:4Phản hồi: 105
Như tiêu đề, các a c cho e hỏi về độ hao xăng của raider và exciter 150 trên đường trường và e nên chọn ex hay raider?
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atds_fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Raider thì 42-45km/l, còn Ex thì khoảng 48-53km/l đường hỗn hợp.
Mình đi đường trường với Exciter T150, đi 212km và mất 50k xăng A92 tức là mất 2,9 lít xăng. 😁:D
@takumi2011 Thật hả Bác ơi? Xe e nóng máy tăng tốc từ 0 lên là hay bị gõ lắm. 😔:(
@nguyenconghuy Phải mở bugi kiem tra mới biết chính xac dc
@takumi2011 em không nói là fi không bị.mà thánh nói là bxc kìa.
@dinhhay26 Do topic này nói về con raider và ex150fi! Nên tui tưởng là bro kia xài con raider nhé thánh! Thánh khoái bắt bẻ quá!
Thế bây giờ định nghĩa bình xăng con và hệ thống fi như thế nào! Bxc là chế hoà khí cung cấp vào buồng đốt hỗn hợp xăng gió! fi thi nhiều bộ phận! Nhưng cái cuôi cùng đưa vào buồng đốt cũng là kim phun! Như vậy có khác nhau nhiều lắm ko?
@JaRiMo vẫn chưa hiểu cách làm với 10t chắc thay cam 125cc bxc họng 24 ?
@phongphongnhugio Raider mà tiết kiệm 60km/l xăng thì có thể đã mod cái bình xăng theo kiểu ông thần y xe máy nào ở Huế! cái này mình chưa chứng minh dc vì ông nôi đó dấu nghề!
Nhưng mình chỉ tin vào công suất thực tế của xe máy tương quan với BXC cấp hỗn hợp xăng gió cho chính động cơ đó! Và kiểm tra bugi mới biết dc chính xác Động cơ đó tiêu thụ bao nhiêu km/l xăng.
mỗi xe mỗi khác nên ko thể nói chính xác dc! nhưng khi test qua bugi cho màu đỏ gạch cua thì con EX 2007 của mình thì 48km/l xăng! Raider thì 40km/l.
Raider thì chưa đi nhưng ex150 chắc chắn trên 50km\lit xăng.
- Ko phải bàn nữa, truyền thống của thằng suzuki là máy khỏe nhưng ăn xăng, viva và Fx một thời đấy, Vote 1 cái tiếng Pô của thằng suzuki uy lực và cá tính, nghe cái biết liền, ko như Pô của thằng YA cứ phành phạch như rắm đĩ 😁
s2_lee.king
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daigia_hp bạn ơi mỗi người 1 ý kiến đừng có đánh giá như bạn là thánh vậy,xin lỗi bạn là raider vn tiếng pô lúc chạy tầm chừng dưới 50km/h nghe như cái bụm ấy :|
ex tất nhiên là ít hao xăng hơn raider rồi bạn. bạn đang phân vân chọn 1 trong 2 em này thì tốt nhất nên tìm hiểu về từng e rồi đưa ra quyết định. chứ đừng hỏi ý kiến chung. sẽ càng làm bạn khó lựa chọn hơn thôi 😃
Raider thì 40km/l, còn Ex thì khoảng 50km/l
raider khoảng 45km/l. Ex thì 55-60km/l
mình thì ko bàn về xăng vì đã chơi xe thể thao ai lại tính chuyện xăng tiết kiệm.quan trọng bạn thích xe nào.
cùng phân khúc 150 thì rai và ex bạn tham khảo trên diễn đàn cũng biết thực tế rồi.
Rai đường hỗn hợp thành phố 35-38km/lít! Đường trường 40-45km/lit!
Ex 150 đường TP ~45km/lít! Đường trường trên 50km/lít!
P/s: Nhiều bác mua Ex 150i về chém 55-65km/lít 😕! Ùm Fi thì Fi chạy 1 time xem coi còn được bn km/lít 😁!
Muốn xe mạnh mà đỡ hao xăng, coi bộ hơi khó! Vì 2 yếu tố đó nó đi ngược lại vs nhau :D!
P/s 2: Cách chạy của từng người ảnh hưởng rất nhiều tới kết quả đo xăng! Nên mức trên chỉ là mức tiêu thụ trung bình đa phần ai cũng đạt đc :D! Và mức đo xăng trên cũng đc tính tại các thành phố đông đúc, thường xuyên phải dừng chờ đèn đỏ + kẹt xe như ở Sài Gòn! Động cơ DOHC mà chạy trong môi trường đó thì hao xăng hơn thấy rỏ so với máy SOHC 😃!
@sillybi.kind Dàn lông 50 tệ hơn 35 thật nhưng mở em nó ra cũng cực lắm mâý bác à...dù tệ hơn 135 chứ vẫn hơn nhiều xe lắm à...
@huuthaihg Bác cho e cái ví dụ ạ
Pé Kim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kiss The R@in Vãi cả thảm hơn =]]]]]]]]] bác cho em xin cái thông tin đó ở đâu vậy ???? Ex 150 thế thiết kế đẹp hơn, máy cũng ngon hơn, đi chất hơn :D
@Pé Kim E tìm trên mấy diễn đàn về xe ấy. E chưa trên mông ex 150 nên cũng hk biết thực hư ra sao.

Nhok_rom
Đang đi Rai trung bình 35km/l
@Nguyễn Đàm Huy Tình hình giá xăng sẽ còn nhảy vọt, Rai uống xăng như nước lã chống sao nỗi. Ex 150 bét ra cũng được 50km/l.
@Nguyễn Đàm Huy Khiếp rai tưởng bét nhất cũng được 40km/l chớ. 35km/l thì thua xa con ex 150 rồi. Đang đi thấy trung bình con ex này từ 48 -50 km/lít đó thím á. Tiết kiệm được khối xiền xăng 😁
Mình đang chạy ex 150 rc trắng đỏ mình thì không ngại về xăng đã bỏ tiền mua xe được thì xăng là chuyện nhỏ quan trọng là vọt ngon qua mặt các bác nào muốn chơi với mình ý là cùng 150 nhé vì xe mình độ trục pô tăng áp nếu xe zin đi với mình là không có cửa đâu heeee
@anh_em_mot_nha Sao quạt nó chạy nó kêu to vậy bác. Ưu điểm thì thấy rồi, còn nhược điểm là gì vậy bác
@vuarnet Nhươc điểm là hao xăng hơn 1 tí chừng 3km . 2 quạt mà bạn mà không phải quạt thường đâu lên 70 km/h là bay
@anh_em_mot_nha bỏ ex150 zin 2 trụ ko bác so với ex135 trái 62 dên zin nữa bác test thư
@phongphongnhugio Chưa thử bạn ơi bạn muốn thì gắn xe cuả mình rồi test với ex 135 trái 62
Ex 150 trung bình 2lit/100km nha bác
Chỉ có 2 chiếc ex 150 gắn đầu tiên đó bạn vì cái này phải qua ic lập trình cho cá quạt riêng nửa
@anh_em_mot_nha một trong những con xe mang date 12 NOV 2014.thế là tự biết nhá.
thừa sức làm được nhưng tôi không thích độ xe.gương tôi còn không tháo thì lắp tăng nạp làm cái gì.
@dinhhay26 Kệ ông gương ông không lắp là chuyện của ông còn tôi thích độ là chuyện của tôi còn muốn thì mua xe đi rồi qua giao lưu với tôi quan trọng là chia sẽ là chính vì không phải riêng mình còn có mấy bạn độ xe từ nặng đến nhẹ có cả chương trình xe của ông nửa vui là chính nếu rảnh
thiphuccc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh_em_mot_nha Túm lại cái khoản gắn trục bo tăng áp là thế nào hả bác. Mọi người đôi co qua lại giờ ẻm nó hổng biết sao mà lần. Thánh nào am hiểu ex 150 cho em xin ý kiến với ạ 😁 nghe qua đã mê rồi 😆)
@thiphuccc Nói chung là vọt hơn zin không cần làm máy gì hết chạy đường trường hơi ngon đấy
Chỉ có 2 chiếc ex 150 gắn đầu tiên đó bạn vì cái này phải qua ic lập trình cho cá quạt riêng nửa
Đả gắn cho xe trên 300cc rồi đó và ex 2010 và xe hơi nữa va ex 2010 tất cả các loại xe đặt biệt xe FI thì quá phê
Đừng mang raider với ex so sánh với nhau, tội con ex, ng ta sx nó có 1 cây cam, cộng với cái bình xăng fi, gánh thêm cái bánh xe chà bá, ai có não cũng biết con nào nhanh hơn rồi, có tiền mua xe cỡ dậy rồi thì xăng cộ ko vấn đề đâu bạn, raider chắc chỉ hao hơn tối đa 10km/l là cùng, nếu bạn cần tốc độ và cảm giác lái tốt thì raider, cần tốc độ và tiết kiệm xăng hơn chút thì ex, mà mua ex thì bạn phải chịu một số thứ, như phuộc trc, dọng nồi, rồi bị các bạn đi ex 135 với raider bảo ko nhanh bằng, ko đẳng cấp bằng xe của họ.
@nguyenkingbida em thick cái câu này của bác. ý bác bảo bọn nó GATO hả 😁:D:D:D:D.
Chạy 3000km dk 23-12 mà chưa test xăng, để test lại xem.
Ex135 đã qua 2 đời rồi thì 50-55km/1lit

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019