mún mua chiếc xe galaxy rl 400 để đi học

maixuantung15
26/7/2015 9:5Phản hồi: 14
mún mua chiếc xe galaxy rl 400 để đi học
dsc09381.JPG 😃Em mún mua một chiếc xe đạp để đi học thấy con galaxy rl 400 này cx đẹp giống giáng road mà ko bik có tốt ko giá em nó em tham khảo ở dngbike ở đà nẵng là 4tr1 bác nào bik ở đà nẵng bán xe uy tín và tốt ko thik kiểu giáng giống xe này mà tầm tiền đó mua đi học ae tư vấn giúp với 😃
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae cho em ý kiến
Ae cho em ý kiến
Với tầm $ như vậy thì trông em nó cũng được đấy. Nếu bạn chọn thương hiệu khác thì có thể màu sắc sẽ trông bắt mắt hơn nhưng cấu hình cũng vậy thôi (trừ khi bạn chịu chi thêm)

Nếu bạn đã thích em nó thì cứ rước về thôi, nhưng cần chọn khung có kích thước phù hợp với chiều cao của bạn nhé

Good luck
Em học sinh cao có 1m6 thì có khung nào là phù hợp ạ
Cho thềm vài hình nữa dsc09390.JPG
Hihi em cao 1m6 thì có cỡ khung cõ nào phù hợp và có chiếc nào nhìn đẹp hơn em này ko và có thể em sẽ tính lại bác nào bik ở đà nẵng tiệm dsc09391.JPG nào uy tín ko
@maixuantung15 Nếu bạn ưng chiếc xe nào đó thì bạn chọn kích cỡ khung bằng cách: Bỏ giầy, dép ra bước qua khung xe, lúc này tube ngang (top tube) của khung xe sẽ ở vị trí giữa 2 chân của bạn, giữ mũi trước của yên xe chạm nhẹ vào lưng. Nếu tube ngang của khung xe chạm vào điểm cao nhất giữa 2 chân bạn hoặc tube ngang của khung xe cao hơn thì khung xe này quá cỡ của bạn rồi. Bạn nên chọn khung có tube ngang thấp hơn chỗ cao nhất giữa 2 chân là 2 hay 3cm là ok.

Mình ở Sài Gòn nên không giúp bạn được gì trong việc giới thiệu cửa hàng tốt. Bạn thử vào websosanh xem

Good luck
@tanthaitrung Cho em hỏi là chi thêm tí nữa đc con nào đẹp hơn đi ổn hơn ko ạ
@maixuantung15 Như đã nêu trên, với tầm $ ấy nếu chọn thương hiệu khác thì cấu hình cũng như nhau thôi, nếu chọn thương hiệu có tên tuổi hơn (ví dụ: Giant) thì cấu hình cỏn thấp hơn nữa.

Mình đang chạy city nên không biết nhiều về road. Bạn có thể tham khảo thêm các thương hiệu: Jett, Asama . . . nhé

Chúc bạn chọn được xe như ý
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm tiền này có con trinx R300 tốt hơn bạn nhé, khung nhẹ hơn, tay đề shimano đời cao chuyển số chuẩn hơn bộ tay sunrun của con kia, ngoià ra mẫu mã r300 trông cũng đẹp hơn nhiều
Bạn tham khảo thêm trên web nick mình nhé
Asama AMT28 nếu bác thích road. Cơ mà e trên chiến cũng đc r. Khi nà dành dụm đc nhìu $ thì tính tiếp. Riêng về vụ size nếu k có size hợp vs bác thì cũng đừng lo lắng, nếu phải lấy size to hơn mình 1 chút cũng k s! Quan trọng bác chỉnh yên xích lại gần đầu xe và chiều cao yên vừa đủ làm chân bác hơi cong đầu gối khi đặt pedal thẳng đứng ở vị trí gần sát mặt đất, chỉnh cổ lái cao lên và nếu potăng chỉnh độ nghiêng đc thì chỉnh pô tăng nghiêng về phiá mình... E 1m65 chân ngắn đang đy asama bánh 27" gióng ngang sườn cao vượt cả háng nhg chỉnh yên-tay lái đúng thì gần như đy rolls-royce rùi =)) thoải mái chán bác ạ!
Đa số các bạn muốn mua xe chưa biết nên chỉ hỏi mua xe gì, giá cả thế nào, bền không . . . Mình cho rằng chọn size phù hợp là quan trọng (trừ khi bạn không còn lựa chọn nào khác). Nếu bạn chọn khung lớn hơn thì tube ngang (top tube) sẽ dài hơn khiến bạn phải "chồm" về phía trước khi đạp, bạn sửa sai bằng cách điều chỉnh yên về phía trước thì trọng tâm lực đạp sẽ không chuẩn (xem hình)

Ở nước ngoài khi mua xe bạn sẽ được đo người và xe (kể cả pô tăng - stem và giò đạp - crank . . .), sau đó sẽ giới thiệu bạn chiếc xe có kích cỡ phù hợp. Đối với những shop pro hơn, họ còn nhận làm khung (handmade) cho những yêu cầu riêng (ví dụ: cùng size S nhưng khung Jett sẽ khác với khung Giant hoặc cùng 1 chiếc xe, hai người có chiều cao bằng nhau nhưng có thể 1 người hợp và 1 người không). Thế mới biết việc chọn size là quan trọng, đặc biệt khi bạn cưỡi nó trên những quãng đường dài.

Ở Việt Nam thì không được như vậy mà đa số mấy ông bán hàng chẳng tư vấn gì hoặc trong shop có size gì thì tư vấn bạn mua size đó, miễn là bán được hàng.

Lần đầu mình mua chiếc Jett, ông chủ tiệm chẳng tư vấn gì về size cả cứ ấn cho mình rồi nhận $. Lần sau, mình có tìm hiểu và đến tiệm Giant (cửa hàng chính hãng) thằng bán hàng bảo mình lấy size S (nó chỉ còn S) trong khi mình cao 1,75m. Bó tay luôn

Vài dòng chia sẻ cùng các bạn
Chắc tại các đại lý chạy đua doanh số đấy ạ! Mua rồi ko vừa thì chắc xài luôn chứ nó đếch cho đổi =))
em lại tham khảo đc vài chiếc nữa chiếc rl600 thì 5tr9 có tay lắc còn chiếc
TWITTER 728 này 5tr3 mà ko bik ở đà nẵng có ko nữa mua xe đạp mà phân vân quá chiếc
TWITTER 728 này có tốt ko nữa sợ ko có tay lắc mà nhìn dáng đẹp vl 8419960.jpg galaxy-rl600.jpg Untitled111.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019