muốn hỏi về ổ cứng

dieuthaopro2690
28/7/2012 12:30Phản hồi: 13
mình muốn mua một cái ổ cứng, các bạn thử suggest cho mình xem nên mua loại nào và mua ở đâu được không? thanks!^^
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể bổ sung thêm về
- Loại HDD bạn mua là 2.5 hay 3.5 & dung lượng bạn định mua là bao nhiêu, 500GB hay 1TB, có cần chống sốc j ko
- Tầm tiền bạn có thể chi được cho khoản này
- Khu vực bạn sống

Ko thì mình đang dùng WD My Passport Essential Smart rất ổn, có chống sốc vì mình lưu nhiều cái quan trọng, hỗ trợ cả USB 3.0 lẫn 2.0 để tiện trao đổi dữ liệu bạn có thể tham khảo 😃
mọi người bảo mình dùng western, mình muốn loại HDD 500gb 3.0, trần anh bán 1.790.000 thì có đắt quá không nhỉ?
@dieuthaopro2690 Giá ở bên các siêu thị đều vậy, muốn rẻ hơn chỉ có mua xách tay ở bên ngoài 😃
ờ. mình đợi khuyến mại. hí hí
@dieuthaopro2690 Thực ra giá này đã rẻ hơn so với 3 tháng trước do nguồn hàng đầy đủ (tháng 9 năm ngoái mình mua cái HDD 500GB đó là 1.690 thì từ tháng 12/2011 - tháng 4/2012 giá là 2.200) 😃
-> Bạn có thể đợi khai giảng thường hay có KM ;) Nhưng HDD ít vì toàn cho laptop 🆒
@dieuthaopro2690 có bán dó bạn ơi mà bạn ơ dâu nếu gần gò vấp thì có chổ bán dó bạn
ban nen xai o cung full box cua wesden hang thai ma bao hanh 3 nam doc duoc hau het cac he tieng hien co bay h voi lai toc do chay phim nen cung tot hon so voi hitachi cua nhat ma 1t cua no chung 2t6 full box lun
thế có bán ở các siêu thị điện máy không?hí hí
@dieuthaopro2690 Phucanh, Trananh có đấy bạn 😃
t ở hà nội cơ. hị hị
Mình ko hỏi j về ti vi bạn nhé - đang tư vấn về HDD cho bạn chủ Topic mà 😃

Thì 2 cái địa chỉ mình đưa HN đấy bạn, mình mua ở Phucanh 2 lần ;)
ổ western mà giá 1790k là hơi cao rồi bạn nhé. western nó rẻ hơn so với mấy loại khác. theo mình biết thì các bác thợ cũng ko thích loại này lắm. bạn thêm 1 ít vào mua cái ổ samsung thì tốt hơn nhiều. còn segate thì bằng giá đó và chất lượng hơn nhé. bạn có thể tham khảo ở các trang web họ bán nhỏ lẻ và ra so sánh với các siêu thị lớn rồi hãy quyết định mua. vidu: hanoicomputer.com, gia long, fitpc.vn, rồi so sánh với trần anh, pico, ..
polike
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy mua linh kiện máy tính ở Mai Hoàng hoặc Phúc Anh là ổn nhất, giá cả hợp lý, tư vấn nhiệt tình, hàng chất lượng cao. Còn Trần anh thì ae trên Vozforum cũng ca thán nhiều rồi ko muốn nói thêm làm gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019