Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2012] Google kích hoạt 850.000 máy Android mỗi ngày, tăng 250%

Didu
27/2/2012 10:48Phản hồi: 138
[MWC 2012] Google kích hoạt 850.000 máy Android mỗi ngày, tăng 250%

Tại MWC năm ngoái, Google công bố đã có hơn 150 ngàn ứng dụng trên kho Android Market và con số đó đã tăng lên 3 lần thành 450 ngàn ứng dụng hiện tại. Google còn cho biết hãng ghi nhận hơn 1 tỉ lượt tải về ứng dụng mỗi tháng từ phía người dùng trên phạm vi toàn cầu. Với mức tăng trưởng lên tới hơn 250% so với cùng kỳ năm ngoái, Google thống kê có khoảng 850 ngàn máy Android mới được kích hoạt hàng ngày, nâng tổng số thiết bị Android trên toàn thế giới lên con số 300 triệu - bao gồm 12 triệu tablet. Nên nhớ rằng Google đếm số thiết bị kích hoạt mới chỉ một lần và dựa vào ID của từng máy. Con số 850 ngàn máy kích hoạt mỗi ngày có thể sẽ còn cao hơn nếu như Google đếm cả Kindle Fire, chiếc máy không được tính vì Google cho rằng nó không tích hợp dịch vụ của hãng, dù rằng nó chạy Android. Tại MWC 2012, Google cũng có mở một khu trưng bày với các chú robot Android và tính năng mới như Android Beam. Đây là tính năng cho phép người dùng chia sẻ nội dung như nhạc, hình ảnh, video... với máy Android khác qua kết nối NFC.

Nguồn: Google Mobile Blog

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
mình thích ios or wp7 hơn. nhưng dù sao cũng chúc mừng cho sự phát triển mạnh mẽ của androi
Bác này giống em, em cũng thích iOS và WP7 hơn bởi 2 hệ điều hành này tương đối ổn định, ít mắc lỗi lặt vặt và được đồng bộ với Pc rất đồng nhất. Android thì thấy rõ ràng sự phân mảng, chỉ thích hợp với các voc sĩ thích nghịp ngợm vì khả năng tùy biến của cao.
androi đang lên chóng mặt....!nhưng mình vẫn thích WP
Anđroi ngày càng phát triển, kinh thật
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Hay lắm google,1 ngày k xa sẽ thâu tóm thị trường về smartphone.....!^^
hellboy211
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghỉ tốt nhất đừng để thằng nào thâu tóm thì nó còn cạnh tranh và người dùng còn được hưởng lợi chứ tới lúc nó độc quyền thì người tiêu dùng chết
Theo cái đà này thì trong năm nay kho app của Android sẽ nhiều hơn iOS
Android đang tăng chóng mặt mà sao chưa đuổi kịp Apple nhỉ :eek:

cái này là đoán mò, chừng nào dẫn chứng nguồn tin Apple thì mới là chính xác.
ý 1 : khi thiết bị iOS device mua mới người ta kích hoạt hạn bảo hành. apple ghi nhận 1 máy bán ra . cho nên số liệu apple mới là con số chính xác .
ý 2 : những nguồn tin đoán mò chỉ nhìn vào con số phóng phóng samsung , asus, acer, panasonic , toshiba .... đều có bán máy android nên nhắm mắt tính phóng phóng . không tin tửong đựoc
mới thức dậy sau 3 năm ngủ mê hả bạn hay cuồng tính quá lú lẫn rồi ? android chỉ mới hơn 50% thị phần smarphone thôi........haizz
phân tích quá mâu thuẩn , nói hế thì ios (apple)đang rượt đuồi symbian (nokia) và còn phải đuổi dài dài , nhưng nếu bạn muốn dựa vào 1% kia thì bạn đã bỏ quên 1 đều apple tính số thiết bị trên đầu bán ra bởi nó đóng khín và con số đó là rất chính xác còn android mở nên có hàng triệu triệu thiết bị chay androi khác mà google k hổ trợ như Kindle Fire , hp touchpad ,HD2 , đầu HD android ,thiết bi diện thoại ,máy nghe nhac ,gia dụng "ngoài luồn" của anh "Tàu".v.v.v và có cả một số mày iphone hack để chay android nữa ấy ^^"nhìn thẳng vào sự thật đi bạn.

à mà bạn học ở đâu ra cái định nghĩa mobileos cao cấp thế ? giải thích mình xem nào ? đa số người dùng smarphone nói chung đều ký hợp đồng nhà mạng nên nó rất rẻ chứ k như VN minh đâu đa số công nhân ăn mì gói cả tháng mua cái iphone và ảo tưởng ta sài hàng "cao cấp" vậy ta là người "cao cấp".... ....? mình xin khẳng định với bạn hàng cao cấp dành cho người du tiền chưa bao h có cái tên apple nên cái ios "cao cấp" mà bạn nói chắc chắn là k rồi 😃
minoan
CAO CẤP
12 năm
sao bạn hỏi dốt thế hả bạn, hay thật, chỉ bằng một câu hỏi mà thể hiện được hết sự nông cạn trong suy nghĩ
Androi phát triển vô đối nhỉ? Mình cũng thích androi nhưng thích WP hơn!
kệ chúng nó đi
chỉ cần mọi thứ free hay giá rẻ là OK
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
100 giá ứng dụng đắt tiền nhất trên market thì android gấp 2,5 IOS đó @@
Android thì free là vô đối còn j bác. Cứ đà này thì Apple chuẩn bị hít khói rồi.
Kinh thật, một ngày gần 1triệu máy dc kích hoạt....!
congbang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng mà sao lâu có ICS 4.0 cho Galaxy s2 lâu quá vậy.................... samsung không làm nhanh tay lên cái cho bà con nó mừng nhẻ
google luôn là số 1.mình yêu cái nhẹ nhàng,dễ dùng,và dễ dãi của google
hay thật, mình cũng ráng kiếm 1 em Android dùng chung với iOS cho có bạn có bè mới dc...
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
Google Tăng trưởng ấn tượng thật
binh đoàn Android hùng mạnh quá, ........ ........ 😆
hamyty
CAO CẤP
12 năm
dù có 1 tỉ máy mổi ngày thì gu gồ vẫn ko được một xu, hdh thì miển phí, ứng dụng củng toàn miển phí, có phí thì toàn bị ..... ,có tiếng mà ko có miếng thật tội nghiệp gu gồ 😢
bạn nghĩ Google tội nghiệp ư? bạn nên nghĩ lại đi cái gì cũng miễn phí mà vẫn có tiền nuôi sống rất nhiều nhân viên với mức lương khá cao thì không phải ai cũng làm được đâu bạn ak. với google cái gì cũng miễn phí từ mail (free 7,5GB lưu trữ với ít nhất là 1 tỷ người dùng) rồi youtube ( số lượng video up lên cũng không ít đâu) riêng cái khoản tiền mua đống ổ cứng free cho khách hàng thì cũng chẳng ít nhỉ cứ tính bình quân là 2$/GB (hàng khựa nhá) thì quy ra thì chắc bạn cũng biết. điều duy nhất mình không biết là google họ kinh doanh cái gì mà lãi thế hehe ^.^
Quảng cáo, quảng cáo, ...và từ 4/2011 là thu thêm từ Android market. Với số lượng máy khổng lồ, nguồn thu sẽ tăng rất đáng kể. Google phát triển miễn phí, còn wp lại mất phí cho Nokia mà vẫn chưa ăn thua.
dathoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nguy hiểm ghê ta ơi....
Vui lòng xem lại Google kiếm tiền ntn bằng ăn-roi nhé
bác này nguy hiểm quá, tội nghiệp nó ư, nó là thương hiệu lớn nhất thế giới, cái nó kiếm là tiền quảng cáo chứ không cần đi móc ví khách hàng
1 điều không thể phủ nhận rằng kho app của Android sẽ liên tục tăng vì tính mở của nó chứ ko như app
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android nếu có đc sự ổn định, độ mượt, và ít phân chia ra nhiều hãng thì tương lai android sẽ lên như diều gặp gió.
Thêm cái nữa là cấu hình khủng nhưng giá vẫn còn đắt khó cạnh tranh.
eye_storm
TÍCH CỰC
12 năm
Đây ko phải là bị phân chia, mà là sự phong phú bạn à, chính nhờ sự phong phú, đa đạng mới làm nên thế giới android thực sự sinh động, sống động, nhiều màu sắc và cuốn hút

Chưa chắc giá rẻ đã là tốt vì có những kẻ đội đầu ban thờ sẽ nói là " rẻ tiền" =)) ~> Cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn à
Ko biết ios thì sao nhỉ.đc bn máy vậy?
Android phát triển đến chóng mặt............... xin chúc mừng.
đúng là tăng chóng mặt thiệt....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019