[MWC 2015] BlackBerry tiết lộ một chiếc smartphone bí ẩn: màn hình cong hai bên, bàn phím trượt đứng

Blaze1st
3/3/2015 12:25Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn màn hình vuông của em PP bây giờ lại quen, nhìn sang 16.9 giờ thấy dài quá. PP và phần còn lại, tạm thời hài lòng với em nó.
crazycoder
TÍCH CỰC
9 năm
Giống Dell Venue Pro.
NHTboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
yêu luôn cái thiết kế
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
9 năm
Tới 9810 thì cáp trượt bb đã quá ngon rồi. Chỉ mong bàn phím em này được gần bằng Q10 là ổn 😁
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sợ nhất là đt dan
Mình thấy đt kiểu trượt là đẹp nhất nhưng sợ nhất là bị đứt cáp, mỗi khi đứt là thay giá gần bằng cái điện thoại, nên cạch luôn.
@mikamehi Bác cũng biết sợ nhất là đứt cáp thì không lí do gì người ta lại sản xuất 1 cái đt mà không khắc phục được 1 lỗi cơ bản mà đứa con nít cũng biết. Bác cứ yên tâm mà ngồi đợi
đường cong đã là một xu hướng mới ?
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
9 năm
Màn cong thì là hợp tác với SS rồi. Có qua có lại mà.
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay ghê... mình thích mấy cái kiểu này ghê... vừa tiện nhắn tin vừa có thể coi phim ngon lành
Rất thích một chiếc máy bàn phím trượt thế này
LẠi truot, chắc ra con này xong BB truơjt luôn
LeDon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng cái bàn phím trượt xuống chỉ hỗ trợ gõ văn bản thôi, xui xẻo khi đứt cáp thì vẫn dùng dc phần màn hình trên, thao tác bằng cảm ứng bình thường
Tôi thấy các bác cũng hay lo xa nhỉ. Các bác cũng biết sợ nhất là đứt cáp thì không lí do gì người ta lại sản xuất 1 cái đt mà không khắc phục được 1 lỗi cơ bản mà đứa con nít cũng biết. Bác cứ yên tâm mà ngồi đợi
@hoangtrongkham Một đứa con nít cũng biết chơi dao là đứt tay, nhưng người lớn thì vẫn bị đứt tay do sử dụng dao bác ạ. Không phải đơn giản đâu.
@_MaiVanSon_ Thời nào rùi mà còn nghĩ đến chuyện đứt cáp. Các bác cứ nghĩ đang ở thời công nghệ năm 1999 hay 2000 thì phải 😆
@hoangtrongkham Thời nào thì cái cáp cũng vẫn là cái cáp. Tất nhiên chất lượng sẽ tốt hơn, nhưng không có nghĩa là không đứt 😃
@_MaiVanSon_ Thế 100 nghìn cái đt mới có 1 cái đứt cáp thì các bác cũng đánh đồng là dùng nấp trượt đứt cáp ah. Trong khi 100 nghin cái đt khác hư đủ mọi linh kiện. Nói thế mà cũng nói đc
@hoangtrongkham Mình không nói là lỗi. Cái mình nói ở đây là độ bền vật lý. Tất nhiên việc trượt lên trượt xuống thường xuyên, với những người sử dụng điện thoại thì đương nhiên tuổi thọ cáp sẽ không bền ngay cả với 1 cái điện thoại sản xuất chính xác và không có lỗi. Đó là điểm yếu, không phải lỗi sản xuất. Hình như bạn đang nhầm ở chỗ này. Điểm yếu là sự không hoàn hảo trong thiết kế, khiến điện thoại bị hư hỏng sau 1 khoảng thời gian, lỗi thì do linh kiện có vấn đề. Điện thoại có thể hỏng nhiều thứ, nhưng dùng cáp trượt thì dễ hỏng hơn, cũng như việc sạc pin sai cách sẽ chai pin, tuy nhiên, hiện tại thì họ vẫn chưa khắc phục được, nên phải sống chung với nó. Điện thoại dạng thanh ra đời khắc phục vấn đề cáp. Nên có thể coi nó bền hơn so với dạng truợt. Mình không đánh đồng, mình nhìn vào thực tế. Đơn giản như việc xe đi nhiều thì lốp sẽ mòn, dù những thứ khác có thể hỏng, nhưng điều đó vẫn không thay đổi việc "Đi nhiều mòn lốp" cả.
Bàn phím trượt, nhưng kết nối không dây thì sẽ hot lắm đây 😃
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Qúa dày, nên dẹp cái bàn phím kia đi.
keolac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thời gian gần đây. Blackberry có những thiết kế rất phá cách. Đây là hướng đi mạo hiểm nhưng cũng đầy sáng tạo
thấy anh Sam năm nay làm đình làm đám với màn cong Dâu cũng ngứa mắt rồi đây =) !
các bác lo đứt cáp thì chắc là chưa dùng bb9810 rồi. dùng sẽ thấy cáp chắc chắn tuyệt vời. Nhưng em chỉ sợ như con 9810 thôi, bàn phím mỏng, cánh tay đòn ngắn nên máy hơi bị nặng đầu, có xu hướng rớt. Em đã phải bán 9810 để quay về với 9900 có bàn phím hoàn hảo. 😆
sao ko mạnh dạn thay đổi ma cứ theo đuổi nhưng thứ đã thất bại nhỉ, sao lại phải theo đuổi hình bóng của 9800 cạn ý tưởng thế sao, nhìn samsung ghọc hỏi đi từ note 4 đến note edge là cả cuộc cách mạng rồi
@kevin2210 gọi là cải tiến thì đc chứ cách mạng thì hơi quá, thực tế thì cái ưu điểm của phần màn cong ấy trên các con Edge vẫn mờ nhạt lắm
kurt80
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cứ nói BlackBerry bắt chước SS. Em chả hiểu bắt chước chỗ nào. Sản phẩm công nghệ trình làng cách nhau có một vài ngày mà kêu bắt chước. Quá là dùng máy in 3D cũng chả kịp đâu. Thần thánh SS quá vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019