[MWC 2015] BlackBerry tiết lộ một chiếc smartphone bí ẩn: màn hình cong hai bên, bàn phím trượt đứng

Blaze1st
3/3/2015 12:25Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MTHAI
ĐẠI BÀNG
9 năm
thiết kế ko đẹp, nặng . chắc khó bán
Bọn Tây nhà quê... bây giờ mới xu hướng cong... Việt Nam tao có cả "Đường cong mềm mại" từ lâu rồi!!!
Trinh74
TÍCH CỰC
9 năm
Ngày tàn của BlackBerry sắp điểm. Cạn ý tưởng rồi...
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huutrinh6688 Vẫn còn nhiều ý tưởng hơn nhiều so với bọn táo. Tàn hay không bạn không đủ trình độ để phán =))
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
9 năm
sự trở lại của một huyền thoại 9800...
Em đồ rằng, hai cái viền cong đó, viền bên trái sẽ để chứa Hub và Notification, viền bên phải sẽ làm đa nhiệm.
xacuophn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác
Bán ý tưởng cho bb luôn đi.
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa biết thế nào nhưng hy vọng đây không phải là bước đi lùi của Dâu Đen. Chứ nhìn cái bàn phím trượt ra phía dưới đã thấy chán rồi 😔
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sunnyanh Có gì mà chán vậy bạn, tùy nhu cầu, mình cực thích thiết kế này, vẫn có màn to để giải trí mà không mất đi bàn phím vật lý.
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@izal Vậy thì bác là một trong số ít những fan BB thích thiết kế này đấy 😁. Cứ nhìn ngay trong topic này thì biết. E chỉ nghĩ đơn giản, thiết kế này nếu thêm bàn phím vật lý bên dưới thì chắc chắn phải đánh đổi bằng độ dày của máy và sẽ nặng hơn (1 chút hay nhiều chút thì chưa biết). Mình từng dùng C6-00 của Nokia 1 thời gian khá dài hồi nó mới ra, khoan so sánh này nọ mà chỉ nói đến cái trượt bàn phím kia thôi, dùng được 1 thời gian đầu thấy thích thú nhưng sau đó không lâu thì chính bác cũng lười trượt ra để gõ mà thật sự chỉ muốn gõ luôn trên màn hình cho tiện, cuối cùng thì có khi mấy tháng trời e chẳng trượt ra lần nào. Lúc đấy thì cái độ dày độ nặng mà bác chấp nhận đánh đổi lúc mua máy sẽ khiến bác khó chịu hơn mà thôi:D. Dù sao thì cũng vẫn không thích thiết kế trượt thế này, bất kể có là BB hay hãng nào cũng thế🆒.
bienbeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sunnyanh 1 suy nghĩ đơn giản ai cũng nghĩ ra, nhưng đơn giản như thế thì BB cũng chỉ là dạng vừa thôi =))
hungtran81
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng lại em 9810 chỉ ghét mỗi nhanh hết pin ,bb ra con này thì bb 9810 của mình lên chức cụ rồi kk
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
dù dao với em BB vẫn đẹp nhất 😁
Quá thô cho thiết kế này, 9810 là 1 minh họa cho sự thất bại của truợt và cảm ứng.
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
Thời đại cong bắt đầu. Mà cũng đúng, cong bao giờ cũng sexy hơn thẳng tuồn tuột 😁
dash.oad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bọn BB đang làm cái quái gì đấy nhở....
Really a good news muhhh
lionkingA9
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe giang hồ đồn thổi em Slider này có cấu hình ngang S6.
Khùng, giờ còn bàn phím trượt.
Thời trước TV màng hình lõm cái được vài năm cái thịnh LCD
giờ lại sắp chuyển qua cong rồi @@ chả hiểu cái mod gì nữa
Sam dù sao cũng là một hãng sx thiết bị bán dẫn lớn mà. BlackBerry nếu có dùng chip Exynos của Sam cũng ko phải ch lạ. Mình từng rất thích e 9800 mà ko có điều kiện mua e nó. Một chiếc đt trượt thế này cũng rất đáng mong chờ bên cạnh bb visa. Mình nghĩ nếu tích hợp đuợc Hub và Nof lên 2 cạnh viền sẽ rất tuyệt.
P/s: ko liên quan lắm, nh mình có thắc mắc muốn hỏi các bạn đang dùng Bis viettel. Theo như trên trang chủ và qua một số bài viết chia sẻ. Gói bb pro của vittel vốn cho chúng ta 500m ở tốc độ cao, sau đó là bình thuờng. Nh với các ứng dụng theo gói bis như browser, bbm, bb word...thì luôn được ưu tiên ở tốc độ cao nhất. Mình mới đkí đầu tháng 3 rồi, sau 5 ngày sử dụng chủ yếu là browser cho đọc báo, face, comment, ko xem video hay tải các trang pc đầy đủ , một phần nữa là nhận, gửi mail và thông báo trong Hub. Hnay mình kiểm tra bộ đếm jữ liệu, thấy hết đến hơn 700m????? Quá ngạc nhiên luôn vì mình đâu có dùng j nặng mà hết nhiều dung luợng vậy. Quan trọng là từ sáng việc vào mạng thấy chậm hẳn, load các trang tinhte, bbviet, face mọi khi chỉ mất 1-2s thì bây h mất đến hơn 10s để tải, chỉ đuợc chữ, ảnh lên từ từ, face còn ko load nổi ảnh nữa. Liệu có phải mình ko còn đuợc dùng 3g tốc độ cao nữa ko nhỉ, nếu vậy thì những j gói bbpro quả bg hoá ra sai sự thật ah
@barminhtri Hi Bạn, đối với gói BB pro Viettel đang cung cấp với cước thuê bao 60.000 đồng/tháng bạn được 600MB lưu lượng tốc độ cao, hết 600MB hệ thống không tính thêm tiền nữa nhưng tốc độ giảm, với các ứng dụng nào cũng đều giảm tốc độ nếu bạn đã dùng hết 600MB tốc độ cao của gói, nếu Bạn truy cập chậm vậy là do bạn đã dùng hết 600MB lưu lượng tốc độ cao rồi đó bạn!
el dorado
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiểu trượt thấy nó lúa lúa thía nào ấy o_O
Vãi các bác phán cái BlackBerry này dễ đứt cáp. Chẳng lẽ người ta ngu tới mức không chịu cải tiến cho cáp khó đứt hơn sau khi mạo hiểm hồi sinh kiểu trượt à? Đợi chừng nào trên tay 1 thời gian rồi hãy phán nhé!
@Moshi Moshi Bác này nói gì vậy khó hiểu ghê.
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@Moshi Moshi muốn fix là fix à =))))))))) sao cái bb10 vẫn ngu như vậy bb nó không fix giùm đi =))
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn BB10 ngu cụ thể vài điểm nào bạn có thể nói rõ tí không 😃
@sslgvn Ngu chỗ nào vậy? Bạn chỉ cho mình thấy đi bạn SamSungLGVN, hay là bạn chỉ xài Samsung, LG rồi phán. 😆
Em đang đợi con màn lồi mới mua.
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
quay lại thời đứt cáp trượt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119