[MWC 2015] Giao diện Android 5.0 Lollipop trên Sony Xperia Z3

Duy Luân
4/3/2015 4:14Phản hồi: 122
[MWC 2015] Giao diện Android 5.0 Lollipop trên Sony Xperia Z3

MWC 2015 có xuất hiện một vài chiếc điện thoại Sony Xperia Z3 chạy Android 5.0 Lollipop. Đây là phiên bản phần mềm sắp được Sony ra mắt trong thời gian tới và nó chứa đựng khá nhiều thay đổi về mặt giao diện. Trước hết, các app hệ thống như trình gọi điện, danh bạ, ứng dụng nhắn tin... đã được Sony làm mới với màu sắc nổi bật, biểu tượng phẳng và có các nút tròn đặc trưng cho ngôn ngữ Material Design. Ba nút ảo bên dưới cũng đổi thiết kế theo kiểu gần giống như HTC và khá khác biệt so với bản Android gốc từ Google.

Bên cạnh đó các menu cũng được làm rộng rãi hơn với nhiều khoảng trắng, khu vực thông báo với nền trong suốt gần giống Lollipop bản gốc. Chưa rõ khi nào Android 5.0 sẽ được hãng phát hành cho người dùng Z3, nhưng hi vọng điều đó sẽ sớm diễn ra thôi.

Bên dưới là loạt ảnh chụp màn hình từ chiếc Z3 chạy Lollipop, bạn có thể nhấn vào để xem chú thích.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng tạm.
coc3k
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp
Sony lên chậm quá. Giờ này mà con đầu bảng chưa lên 5.0 được nữa!
@swallowlovely Note 4 cao cấp nhất SSVN hiện tại đây đã có L đâu =.=
qtm07
TÍCH CỰC
9 năm
Lollipop 5.0.2 luôn :eek:
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Nhân tiện so sánh với giao diện 4.4 luôn nhé.

Mình không thích cái phần notification này lắm. Nhưng so với cái cũ thì ít ra cái mới còn đỡ hơn.

(nguồn http://www.phonearena.com/news/Sonys-Xperia-Lollipop-skin-vs-the-older-KitKat-layout-UI-comparison_id66779)
Chũng chẳng khác gì nhiều ở giao diện so với 4.4.4 trên Z3
công nhận sony chậm thật, xài Z1 xài mà cư ngậm ngùinhìn SS, LG, HTC, Moto, ăn L. Mợ....
@allstreet ZU của em đợi mốc mồm lên rồi
@Fatcat88 Nhớ mấy con mới ra như note4, S6 hay M9 vs mấy con tầm trung mới có mà, chứ flatship cũ cũng chưa hãng nào up mà -_-
@shojojidai4ever vậy chữa lại là đám họ Moto với HTC được chư ợ.
@Fatcat88 Ủa M7 M8 đc lên L r hả bác @@
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Phẳng hơn, tinh tế, hiện đại và trẻ trung hơn.
S4, S5 của SS cũng chưa thấy mà
@hoangpm Vâng. Kính cụ!
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangpm Có rồi mà bác. Bản tmobile còn có nữa là. Bản quốc tế có lâu rồi. Xác nhận là cũng lag như thường chứ ko mượt đâu😁
@thegiang889 sao mấy mình cập nhập không có
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhucongpro lên sammobile đi bạn. s5 hầu như có lolipop hết rồi . tải về up odin hay update kies samsung nhé
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ae nào xài z3 bị nứt màn hình ko nhỉ , z3 xài ok ko định hốt e này
dorstvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcongptc Mình đang dùng Z3 được nửa năm, theo ý kiến của em là ngon lành cành đào. Phần cứng thì bác nên kiểm tra kỹ điểm chết màn hình khi mua máy và chọn cửa hàng nào có chính sách đổi trả tốt, nứt màn thì khỏi lo, ko bị đâu, vỏ con này bền, ko sợ hơi tý là xước như iphone. Phần mềm thì khỏi cần ROM cook, chỉ cần root, vì theo em ROM Sony là ổn định và đẹp nhất rồi. Ứng dụng mặc định theo máy nhiều cái hơi chuối, nhưng cài app ngoài vào là nuột. Độ mượt ko bằng iphone 6 nhưng không gây khó chịu.
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dorstvn Thank bác nhiều nhé mình định mua chính hãng ở tgdd cho chắc ăn mình xài samsung nên qua sony ko biết dễ root ko nữa chắc để vậy xài luôn ko root . sony mã kiểm tra màu để xem có điểm chết là gì vậy bạn.
dorstvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcongptc *#*#7378423#*#*
TGDĐ bán đắt hơn chỗ khác mấy triệu thì phải. So sánh trước khi mua bác nhé.
@thanhcongptc Xài ok bạn ah, mình đang xài nè. Bị rớt từ 1m xuống hoài ah, có thấy bị nứt hay gì đâu. Có lần bỏ quên dt trong bì đá uống bia tầm 30p tưởng tạch rồi, ai dè k sao hú hồn kaka.
😁 Đúng là gái Nhật có khác, kiêu sa sang chảnh. Hứa cho ăn L từ hồi năm ngoái, cứ ậm ừ vuốt ve suốt 4 tháng trời, hết lộ hàng lại gật đầu,... Cuối cùng thì bây giờ vẫn chưa mút đc L của em nó.
Có cái viên kẹo bé tí mà cứ nhá hàng, mãi ko cho mút.

Con gái rõ là rầy rà lôi thôi. :p
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan qua em Làm Gái (LG).nó cho múc Lồng rồi đó:D
giao diện sony nhìn giống android gốc nhất
TheOne89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá
gt2mot
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Nhìn cũng được, App Walkman hình như không còn luôn.
blacklarson
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đơn giản chỉ vì người dùng thíc sự "đổi mới" nên thấy đẹp, chứ sony thiết kế icon và giao diện ko có sự đột phá, vẫn theo lối mòn của những icon trước và thêm thắt chỉnh sửa. Đặc biệt là icon vẫn to đùng y như bản 4.4 mà mọi người kêu than...
Kiểu này lại phải đợi root (cài xposed, giảm size icon..) thôi.
Dạo này Sony làm mấy icon trên launcher nó cứ to to nhìn chật chội quá. Trước icon vừa phải nhìn đẹp và thoáng hơn.
@windyboy_vteen Mình thấy icon to nhìn nổi bật hơn chứ.
@vuhuyenlong Đúng là icon to thì dễ bấm nhưng nó làm mình cảm thấy tù tù, bị thiếu không gian. Nhiều bạn sài Sony cũng toàn phải root rồi résize lại icon cho bớt to.
@vuhuyenlong icon to choáng màn hình chứ chả thấy hay ho j` hết.
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ae nào xài z3 bị nứt màn hình ko nhỉ , z3 xài ok ko định hốt e này
ko tại e thấy nhiều người hỏi thay màn hình z2 nên lo z3 cũng bị dễ vở màn thôi bác xài rồi cho e ý kiến đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019