Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2015] Trên tay đồng hồ Huawei Watch: đẹp, sang, chạy Android Wear

TDNC
3/3/2015 18:20Phản hồi: 110
[MWC 2015] Trên tay đồng hồ Huawei Watch: đẹp, sang, chạy Android Wear

Huawei Watch có thiết kế đẹp, sang trọng nhưng vẫn không kém phần hiện đại và đây là tất cả những gì nhà sản xuất nhấn mạnh về nó. Chiếc đồng hồ thông minh này sở hữu mặt tròn với viền mỏng như Moto 360 nhưng màn hình hiển thị toàn bộ 360 độ như LG G Watch R. Nói cách khác, nó khắc phục được hầu hết những nhược điểm về ngoại hình của hai thiết bị đi trước. Thiết bị chạy hệ điều hành Android Wear với chip 4 nhân, RAM 512MB nên mang lại hiệu năng tốt, tương đương với G Watch R.

Video

Huawei Watch có ba tùy chọn màu đen, trắng xám và vàng, trong đó mình được trên tay chiếc màu trắng xám. Ngay từ cái nhìn đầu tiên chắc chắn bạn sẽ có cảm tình với thiết bị này nếu bạn là một người yêu thích đồng hồ đeo tay mang phong cách cổ điển và lịch lãm. Như đã nói ở trên, nhờ có viền mỏng và được vát nhẹ xuống nên nhìn sản phẩm rất thanh, trông không nặng nề và thể thao như G Watch R. Đây cũng là cảm giác mình có khi lần đầu được trải nghiệm Moto 360. Hãng cũng có thiết kế thêm núm nhấn hình tròn ở góc trên bên phải cho giống với những mẫu đồng hồ đeo tay truyền thống, nhưng tiếc là thiết bị do Huawei mang đến triển lãm chỉ mới là bản thử nghiệm nên mình chưa thử được tính năng của núm này.

Phần vỏ của Huawei Watch được làm hoàn toàn từ thép không gỉ mạ bóng loáng trông rất bắt mắt. Ngay cả phần dây đeo theo phong cách chấm tròn cũng góp phần tạo ra vẻ ngoài ấn tượng. Chính vì thế mà Huawei có thể được xem như một món trang sức mà bạn đeo trên người chứ không chỉ là một thiết bị công nghệ thuần túy. Đây cũng là mục tiêu của hãng khi tạo ra Huawei Watch.

Màn hình của chiếc đồng hồ này có hình tròn với công nghệ AMOLED phủ kính sapphire chống trầy và đặc biệt là nó tròn đủ 360 độ (chứ không bị mất một phần chứa mạch điện và cảm biến như trên Moto 360). Đại diện hãng cho biết màn hình này có độ phân giải 400 x 400 pixel, cao hơn so với bất kì chiếc smartwatch nào khác đang có trên thị trường - ví dụ, G Watch R chỉ là 320 x 320. Màu sắc của nó hiển thị khá ổn và nhìn ở khoảng cách bình thường sẽ không thấy hiện tượng rỗ, nhưng do môi trường ánh sáng phức tạp ngay tại quầy nên mình chưa nhận xét được nhiều về mặt này.

Mặt dưới của Huawei Watch là cảm biến nhịp tim và chấu tiếp xúc sạc pin. Phần mặt dưới này cũng được chăm chút thiết kế khá kĩ nên trông đẹp hơn nhiều so với G Watch R cũng như Moto 360. Dọc theo vòng cung tròn có khắc chữ "thép không gỉ", "kính sapphire" và "chống nước" để cho người dùng biết sơ lược về các tính năng nổi bật của sản phẩm.

Hệ điều hành mà Huawei Watch sử dụng vẫn là Android Wear 5.0, không có điểm gì khác hay được tùy biến riêng. Máy có thể kết nối với smartphone để nhận thông báo thông qua Bluetooth 4.0, lúc đó bạn sẽ tương tác với các notification bằng màn hình cảm ứng trên đồng hồ. Microphone vẫn được tích hợp để cho phép bạn ra lệnh bằng giọng nói hay trả lời lại các tin nhắn.

Hiện chưa có giá và thời điểm bán cụ thể cho chiếc đồng hồ này.

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiếc này nhìn sang quá nhỉ, như con LG mới ra
http://xayladep.com/
http://xayladep.com/thiet-ke-noi-that
@Phạm Trìu Mình thấy đẹp hơn thì phải.
Đẹp quá.
con này pin 300mAh và độ phân giải màn hình cao hơn các con android wear còn lại, vậy thì nó chắc sẽ hao pin hơn 😔
Đẹp quá, cứ ngon bổ rẻ là anh xúc
Bác nào có khẩu hiệu "ko chơi hàng Tàu" chắc cũng tiếc ;)
alanlee
TÍCH CỰC
9 năm
@luongben Nếu biết được mọi thứ trong nhà họ có bao nhiêu thứ liên quan đến đồ TQ thì có mà dỡ nhà và ở tr..... thôi 😃
Cá nhân mình thì chỉ ngại bị hack vì đồ CN TQ phết phẩy nhiều quá thôi
@luongben Có gì mà phải tiếc bạn. Đâu phải cả thế giới có 1 cái này. Tránh dc bao xa cứ tránh. Với m nó chả khác gì moto 360
@luongben Em đây bác. Kaka... Nhìn Oppo, Lenovo này nọ nhiều khi cũng cám dỗ nhưng KHÔNG chơi vs hàng Tàu vì đơn giản nó KHÔNG bền như mẫu mã của nó đâu. Nhưng để ý kĩ bác sẽ thấy thật ra mẫu mã toàn nhái ngta ko chứ đâu?! 😁
Thà mua đồ cũ của hãng khác còn hơn!! :p
@luongben Xin thưa cái đồ tào lao thì mãi tào lao tại sao lại tiếc?
Mình nghĩ đồng hồ này mặt tròn nên thất bại nhé :p
@hsdhnh mấy con mặt tròn thành công hơn nhiều mấy con mặt vuông hay dài nha bác
Quá đẹp 😁
Trước đây mình nói không với Tàu Khựa,nhưng nhìn thấy cái này phải suy nghĩ lại,nhìn mê quá
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Nhìn bóng bóng như đồ tàu vậy mà sang gì trời, ủa, mà đồ tàu thiệt mà, đeo ung thư ráng chịu 😕, hehe, dân VN khoái đồ tàu, khen quá chừng phía trên luôn, oải!!
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Thì sao, khen lại cho bằng hả bạn!? Thế giới còn ít biết mùi, mới bị vụ Lenovo thôi. Việt Nam kế bên, nếm đủ rồi, phải thông minh ra chứ bạn!!
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy9988 Bạn này thông minh hơn phần còn lại của thế giới rồi =))
Về nhà xem có cái bồn cầu, ống nước, muôi thìa gì mà có dính đến china cậy vứt hết đi nha 😁
@benchimto Lợi thì có lợi nhưng răng hem còn.
Nên tính đến lợi ích lâu dài chứ đừng nhìn cái trước mắt.
taodai2304
TÍCH CỰC
9 năm
các hãng nên nghĩ cách kéo dài pin thì hơn. đeo con đồng hồ mà pin hết trc cả đt thì đeo làm gì @@
Em thà mua mắc chứ không chơi hàng Khựa. Superfish chỉ là phần nổi nhỏ xíu của tảng băng thôi
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
hy vọng là ngon bổ rẻ :3
*HERO*
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ phải thực tế đã các Bác ạ !!
Cái này mới là bề ngoài thôi , xài ba bữa nó mới lòi khuyết điểm ra

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Dày cui. Chưa phù hợp lắm với mình. Cơ mà hàng trung hoa anh hùng có khi mua đc tặng kèm bộ phần mềm gián điệp không chừng.
Hoa Vĩ là hãng gián điệp nổi tiếng 😃
longly207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duclinh79 Chắc bác là doanh nhân thành đạt hay làm việc chính trị???
bình thường . đồ tàu 🆒 biến
cứ apple , sony , samsung , hàng thụy sỷ ... mà chơi
@tinhcmnte Chịu nổi cái giá của hàng Thụy Sĩ không bạn?
@vidia.vn Hàng thụy sỷ ko nổi ta qua hàng nhật . seiko cityzen . còn ba cái Sw này thì như tôi đã nói :v
Dù em có đẹp nhưng anh rất tiếc .... :v
Hàng Huawei thì ngon rồi.
Ở VN đã từng bán con Ascend P6. Ai dùng rồi thì biết.
Mà về giá cả thì Huawei cũng không phải thuộc dạng rẻ.
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
giống moto 360 vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019