Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC2012] Trên tay Sony Xperia U và Xperia P

cuhiep
1/3/2012 10:10Phản hồi: 469
[MWC2012] Trên tay Sony Xperia U và Xperia P
Có vẻ như không chỉ mang toàn bộ mảng di động về với Sony mà Sony còn bắt đầu tập trung hơn và những chiếc điện thoại của mình. Trong buổi giới thiệu 3 chiếc điện thoại thuộc dòng Xperia là S, U và P năm nay thì CEO của Sony Mobile tức CEO của Sony Ericsson cũ chỉ giới thiệu mở màn, sau đó là CEO mới của Sony là ông Kazuo Hirai đã lên trình bày. Chiếc Xperia S đã được giới thiệu tại CES 2012 còn 2 chiếc màn hình trên tay hôm nay vừa được giới thiệu tại MWC. Sony xác định rõ ràng là S thuộc dòng cao cấp còn P thuộc dòng trung và U là dòng bình dân. 2 chiếc này khác nhau về kích thước màn hình và cấu hình trong khi kiểu dáng và có nhiều đặc trưng giống nhau, trong đó có một đoạn ở dưới thân máy có thể nhìn xuyên qua và ở đó các hiệu ứng ánh sáng được thể hiện theo từng giao diện, bài hát, hình ảnh... rất đẹp.

Xperia P có kích thước mà hình 4" và là chiếc có kích thước cũng nhưng định ở phân khúc giữa của Sony. Máy 3 màu là đỏ, đen và bạc, mình chỉ cầm được màu đỏ và màu bạc. Cầm trên tay bạn có cảm giác máy rất mạnh mẽ với các đường thẳng và đậm, Xepria P dày dặn hơn các máy điện thoại Android trên thị trường như điều đó không làm cho nó trở nên xấu. Nắp lưng được làm từ kim loại và bắt chết vào máy bởi 2 con ốc ở 2 bên sườn máy. Chúng ta sẽ bỏ sim vào máy qua mộ khe sim được che bở nắp ở cạnh trái của máy. Bên cạnh trái còn có thêm cổng MicroUSB và MicroHDMI, 2 cổng này sẽ dùng để nối vào màn hình hoặc đế ngoài của Xperia. Cạnh phải chúng ta có nút chụp hình cứng, nút tăng giảm âm lượng và nút khoá/mở máy. Việc trang bị nút chụp hình cứng trên các máy Xperia của Sony là rất đáng khen vì nó giúp cho chiếc điện thoại thực hiện tốt chức năng chụp hình hơn.

Xperia P được Sony trang bị khá tốt. Màn hình có công nghệ Bravia Engine, MagicWhite độ phân giải 480x854. Cảm biến chụp ảnh của Xpeira dùng là cảm biến Exmor R.

Xperia U là chiếc nhỏ nhất và có màu sắc trẻ trung nhất. Chúng ta có màu vàng, màu đỏ và màu trắng. Máy có màn hình 3"5 nhưng do màn hình khá hẹp nên máy rất nhỏ khi trên tay bạn. Xperia U đích thực nhắm đến các bạn trẻ bắt đầu dùng smatphone. Về thiết kế thì U vẫn giống S và P, khá mạnh mẽ nhưng trẻ trung do màu sắc của nó. Các màu Sony chọn cho Xperia P cũng như U là rất đẹp và tinh tế. Xperia U có camera 5.0Mp, vi xử lý 1Ghz 2 nhân và chạy hệ điều hành Android 4.0 khi bán ra.

Các điểm làm mình thích ở các máy Xperia mới là thiết kế mạnh mẽ, cá tính, màn hình đẹp, mịn, camera chụp nhanh và nút chụp hình cứng, khu vực nhìn xuyên có thể trình diễn ánh sáng

Hình ảnh Xperia P

Quảng cáo

Quảng cáo

469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp ngon. Sony luc nào cũng đẹp và chất.
Cả 2 đều đẹp.nhưng thích Xperia S nhất
qtunganh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì S là đàn anh cao cấp nhất rồi đến P đến U. Hehe
Mê thì mê nhưng còn lâu lắm mới đổi đt. Lúc đó chắc ra con mới nữa rồi. Công nghệ là thứ ko chạy theo nổi😔 Mà Icon tin nhắn sao giống WP 7 quá?
Mấy ngày qua theo dõi 2 em này . thấy đẹp thật, ko thua kém gì iphone 4s cả. Cấu hình cũng tuyệt vời, nếu pin dung lượng gấp đôi thì....?
Chất quá Sony ơi~~
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xperia U màn 3,5 inch chứ anh Hiệp?
Trắng đẹp nhất ......................................................😁
em nào cũng đẹp
l0.000d
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp thật.Nhưng theo cá nhân mình thì nó co vẻ giống giống x2 00 cũa nokia hay sao á.
lại mot nofan ăn nói hàm hồ.​nay thi du ki tu
Nokia mà có đt đẹp đc i zầy là em hốt ròi 😆
mặt sau phải không :p, kiểu cong đó là style "Đường Cong Cơ Thể" ra tận thời X10,J10i2,J20i rồi, X2-00 nokia làm theo nếu không muốn nói là nhái theo Sony =))
prin77
CAO CẤP
12 năm
nhiều người cũng cứ bảo Ray nhái X6 nhưng khi đặt 2 con cạnh nhau thì ....=)) nhìn hết muốn đụng vào con X6
daovantu24
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trông máy đẹp quá!ước gì có 1 em
Dài quá, làm ngắn lại phần dưới sẽ đẹp hơn nhiều
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Trông thiết kế chả ấn tượng gì, không được mỹ miều đáng yêu như Arc. Nghe có vẻ khó có thể trở thành đối thủ của HTC One X được 😔
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không mợ chợ vẫn đông. Bạn không thấy đẹp nhưng rất nhiều người khác thấy đẹp. Sony ra mắt điện thoại nhằm vào số đông, không phải để vừa lòng 1 vài cá nhân như bạn.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Đồng ý.Nhắm vào cái dân trải nghiệm = web với cấu hình thì khó đỡ lắm.trong khi chẳng mua con nào cũng phán cho cố.Sợ dân đó thật
không ngờ con mắt thẩm mỹ của bác lại ntn. xấu ư. ntn mới đc cho là đẹp. khái niềm này đâu cụ thể đc.do cảm nhận của con người thôi bác. em yêu thic cả sony và htc. mỗi cái nó có 1ve đẹp riêng, ko lẫn vào nhau đc. nên bác ko nên nói như vây. góp ý thôi a.
tại vì họ thấy hãng khác có đt đẹp hơn hạng họ thích nên hay nói những điều ko có thật mà dù sự thật là vậy
Hinh nhu may hoi bi day qua thi phai. Trong ko dep cho lam.
duy.bps
TÍCH CỰC
12 năm
con này ngon,đep, SONy đỉnh nhỉ 😁
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi P vỏ nhôm cũng thích nhưng mà lỡ mê S trắng mất rồi, khổ cái túi tôi, sao tôi không giàu để song kiếm 😁
@amdfanboy Bạn nói không sai, nhưng mà thử song kiếm 2 con điện thoại cao cấp ngang nhau, thật ra trông cũng hơi kỳ, chính một em cao cấp và một em cục gạch pin trâu là là sự cân bằng 😆)) thế mới lạ chứ
gaumeo46
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn nét như SONY các bác nhỉ :p:p:p
Truyền thống và cách thiết kế các sản phẩm sony sau này ko khác nhau là mấy . Vẫn liền mạch 1 khối Từ TV-CAMERA-Home THeater > Phones .
Nếu có tiền sẽ mua e Xperia S .
Đẹp thật, trên cả tuyệt vời 😃
chao ơi,thèm quá đi mất,xperia neo của mình thành đồ cổ rồi 😔(
con mầu trắng đẹp quá, ko bít bg co thóc để múc e nó huhuu...
@vuong_25 Em màu trắng tuyệt đẹp phải ko bác , mà là em trong cái avatar của bác kìa , đó mới là tuyệt đẹp đó, đẹp như sony 😆)
@Hoangluuanh Chuẩn luôn bạn ơi... keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019