Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC2012] Trên tay Sony Xperia U và Xperia P

cuhiep
1/3/2012 10:10Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đã, ko biết khi nào Sony mới bán máy ở thị trường VN nữa! 😆
hi kết nhất là cái khoản cảm biến màu \m/
Máy đẹp, kiếm tiền rinh 1 em về là vừa ;)
Đẹp gì đâu. Giống cục gạch
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm

thẩm mỹ của bác là ngoại hạng.
thiết kế đỉnh quá là đỉnh ................
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình luôn thích sự sáng tạo và vẻ đẹp của sony, tạo án tượng ngay từ cái nhìm đầu tiên. I love Sony and Nokia.
Thực sự là rất đẹp, nhưng ko biết sẽ phải giải quyết ra sao khi máy bị đơ mà ấn tổ hợp phím ko có tác dụng gì nhỉ? vì em xperia neo của mình thi thoảng đơ ko dùng được tổ hợp phím để restart vì đơ luôn cả tổ hợp phím thì toàn phải thảo pin ra, còn mấy em này chắc phải vặn ốc ra mất 😔, điều băn khoăn thứ 2 là phần cảm biến mầu bên dưới có góp phần làm cho máy chở nên rất tốn pin ko nhỉ....?
mèng ơi.con u trắng đẹp tinh khôi
dự đoán con này nhỏ nhất cấu hình thấp nhất trong 3 con nhưng giá cũng cỡ hơn 8 phát 😔
Em đang dùng x10, và cũng là fan của sony nhưng e thấy xperia 2012 của sony ko đẹp, so với arc hay x10 thì không có được sự mượt mà như thế. Cấu hình lại ko nổi trội, tính năng đặc biệt cũng chưa thực sự rõ nét. Dự đoán một năm thất bại của sony mảng di động
Tự kỷ @@, camera 12MP, Mh 720p bravia 342ppi, Cn âm thanh 3D, Xlow... Vỏ trống bẩn, Cn sặc pin nhanh, chụp ảnh 1.5s, như thế chắc chưa đủ nhỉ!
Luyên thuyên quá bạn ơi, chưa gì đã trù ẻo ng ta thất bại cả năm mà cũng nhận là fan Sony được @@ Trong khi dòng Xperia (S) đang được cả cộng đồng quốc tế đánh giá cao về thiết kế đột phá và cấu hình, tính năng mới tốt thì bạn kêu nó ko nổi trội gí ?! Xperia P và U thực ra là phiên bản rút gọn cho các tầm giá thấp hơn và tương đương cấu hình giảm theo tương xứng thôi. Tất nhiên mỗi người 1 mắt nhìn và chính vì thế Sony cũng phải thay đổi và ra nhiều thiết kế mới để đáp ứng thị trường. Người ta phải ........ chứ ko phải cứ ra 1 con đt đẹp rồi là cứ dùng mãi hả bạn? Mỗi con 1 vẻ, công nhận là Arc S mỏng đẹp nhưng đổi lại chính cấu hình Arc S ko có gì đặc biệt và chưa có điểm nhấn đủ mạnh để cạnh tranh vs các smartphone ra cùng thời điểm đó, trong khi dòng Xperia mới này thì nhìn chắc chắn, mạnh mẹ hơn nhưng vẫn long lanh. Nói chung là nếu so sánh thì Arc S và X10 thua toàn diện rồi, tuổi gì mà so, cũng như chả ai so 3GS vs iP4s nữa cả, "iPhone 3GS có đẹp thì cũng chỉ là quá khứ huy hoàng" ;)
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ xem rổ giá thế nào
Nâng cấp arc S
tungbin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế nồi đồng cối đá và rất nữ tính đúng phong cách Nhật và Sony E. So great.
máy đẹp quá,đang gom thóc gạo múc e này,còn sv kinh phí hơi bị eo hẹp
MWC năm nay xôm tụ thật :p
hamyty
CAO CẤP
12 năm
trong khi người ta tron thì mình vuông, rất ấn tượng nhưng ko đẹp bằng mấy con trước, 3 phân khúc luôn, khủng hoảng kt củng có cái hay, các đối thủ của apple đã hiểu rằng ,phải chú trọng vào chất lượng, ko còn cái thời dể dải lừa đảo khách hàng nữa
Đã quá SONY ơi.Hihi.Cố gắng góp tiền làm 1 em U về yêu nào hehe
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng bình dân mà cấu hình đã thế này ah? Có nhầm ko ad?

Xperia U có camera 5.0Mp, vi xử lý 1Ghz 2 nhân và chạy hệ điều hành Android 4.0 khi bán ra.
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
Thật tuyệt vời :X ................
thích cái vụ cảm biến màu gê
Năm nay Sony có vẻ ra nhiều sp cao cấp,chủ yếu cái giá cạnh tranh chút thì khối hãng vất vả.Giờ 4 nhân thật sự chưa cần thiết khi mà pin chưa có gì khá khẩm hơn.Kiểu giáng đẹp đu mượt mà là đủ đối với mình hiện tại rồi
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
phần cứng quá ổn nhưng phần mềm chưa có sự nổi trội nào nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019