N5800 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

dangquy197
8/4/2012 3:14Phản hồi: 196
N5800 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197
Bản gốc

Tình hình là đã đổi 5530 cho con bạn thân nên giờ phải dùng luôn con Nokia 5800 :p Từ ngày chuyển sang Nokia 5800 đã đi mòn các diễn đàn rồi mà chưa có bản CFW nào mà mình cảm thấy hài lòng như các CFW dành cho 5530 cả, ko lỗi này cũng lỗi kia, hoặc cá nhân hoá hơi mạnh tay. Do vậy, sau 3 ngày vật lộn hơn 120 lần JAF, xin mạn phép các Pro 5800 cho ra mắt bản CFW cá nhân mà mình cảm thấy khá là đẳng cấp (Vì bao nhiêu tinh tuý của CFW khác đã đập vào đây rồi:p)

Đây là bản đầu tay dành cho Nokia 5800, có thể sẽ xảy ra thiếu sót mong anh em báo lỗi để mình còn Fix lại. (mà chắc là ko đâu, xài và fix lỗi 3 ngày nay cảm thấy chắc ăn rồi mới dám cho lên đây mà 😁)

Lúc đầu tính Port bản Belle + Iphone + Android của AnhtamHCM qua cho 5800 nhưng do trình độ non kém và chưa port dc đẳng cấp như các Pro khác cho nên đành làm lại 1 bản khác, có tính chất vay mượn Theme và Âm nhạc Hifi của bản AnhtamHCM

Các tính năng nổi bật

1. Hệ thống nhắn tin cực nhạy, Full Qwerty màn hình, 6 trang kí tự đầy đủ, tin nhắn có sẵn Hội thoại
2. Thư viện (Gallery) tích hợp sẵn Photo Browser.
3. Máy đã được tăng tốc tối đa trong xử lí việc quét ảnh và âm thanh
4. Tích hợp thêm bộ xử lí âm thanh của N8
5. Hệ thống âm thanh Hifi cực đỉnh từ bản CFW hoàn thiện của anhtamHCM (Nghe thử phát là phê lòi 😆 ) Nhớ là phải chọn trong Equalizer cái Chế độ có 1 loạt ngôi sao mà có 2 ngôi sao trong ngoặc ấy nhé anh em, ko phải để ở chế độ Mặc định đâu :D
6.Tích hợp sẵn BT Switch, BR Received, Tap to unlock, Tự động ngắt cuộc gọi (Auto Hang up), Đèn Pin, Kill me, Tự động khoá khi bỏ túi (Pocket Lock), từ điển Anh Việt, Memcheck. Ovimap, Google Maps. Trình duyệt Nokia Browser 7.3.
7. Theme cực chuẩn, Fonts Android.
8. Bộ fix java, sis, chuẩn để chạy dc mọi game, ứng dụng nặng nhẹ ko lỗi
9. Tăng cường khả năng bắt sóng Wifi
10. Tắt các ứng dụng chạy ngầm để tăng tốc cho RAM dc nhanh hơn

Quảng cáo

11.Tắt Danh bạ, tin nhắn, Đồng hồ chạy ẩn để giải phóng RAM
12. Ẩn file tại E:\Hidden
13. Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital
14. Tối ưu Cache hơn nữa
15. Tăng kích thước UI
16. Tắt Widget đồng hồ và Profile khi ẩn màn hình chủ
17. Thay hình khởi động máy chữ Nokia cho sinh động tí
18. Effect của Iphone
19. Xóa hoàn toàn Messenger Reader và Voice Command
20. Thay đổi Bookmark
21. Tắt thông báo cảnh báo Java. (Luôn cho phép)
22. Tin nhăn lưu 999 sms

Quảng cáo

23. Edit thanh Media Bar hoạt động 100%.
24. Xóa Help, About,....
25. Thay nút ShareOnline bằng nút Del trong thư mục Gallery
26. Âm lịch
27. Mod Menu Landscape
28. Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 80.5 Mb)
29. Tăng HeapSize.
30. Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
31. Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm
32. Trả RAM khi thoát Camera
33. Xoá Ovi contact, Ovi music
34. Xóa chức năng Chỉnh sửa Hình ảnh ---> Ko phổ biến, ko mạnh, đề nghị dùng Photoshop :p
35. Xóa chức năng Message Reader (Đọc tin nhắn bằng âm thanh) ---> Cái này chỉ có tác dụng cho văn bản bằng Tiếng Anh chứ tiếng Việt nó ko đọc dc---> Để nặng máy
36. Gỡ bỏ OVI Store. Nói thật cái OVI Store rất vô dụng, toàn đi copy phần mềm khác về rồi bắt mua bản quyền đắt bỏ bố ra, lên mạng tải cho nó nhanh. Bản Full mới phê
37. Xóa luôn Video Sharing, Internet Phone
38. Thay thế Share Online trên Media Bar thành BT Switch
39. Xóa Email.
39. Xóa Podcasting (VN ta mấy ai dùng cái này)
40. Symbian ^3 keyboard 6 dong kí tự, xoá hẳn chữ Tin nhắn trong ô soạn thảo.

.......

Còn 1 loạt chức năng nữa, đang vội đi học nên sẽ Edit bài để chỉnh sửa thêm sau.

Anh em cứ Flash là biết :D Khỏi cần quảng cáo nhiều nữa.

Hình ảnh

Updating.....

Link Dowload

http://www.mediafire.com/?zco6j4k5fib4h4s

Còn bản này là bản chuẩn nhất rồi, anh em cứ dùng thử và cho nhận xét

Lưu ý:

Trước khi Flash phải: Xóa hết tất cả các thư mục Sys, System, Resource, Private, data, cache,.... trên thẻ nhớ để tránh lỗi ko mong muốn sau khi FLash

Sau khi Flash xong để cho máy yên như thế tầm 1 2 phút, nếu có báo lỗi cũng đừng lo. Sau khi 1 2 phút ổn định, hãy khởi động lại máy rồi hẵng dùng.

Trong file download đã bao gồm 2 file để Flash RM-356. Down về là Flash chỉ với 2 file chứ ko chạy thêm file nào nữa cả. ĐỒng chí nào chưa biết Flash 2 file thì Google nhé

Khi Flash nhớ chọn chế độ Factory Set

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Video hướng dẫn Flash 2 file: (Làm tương tự thế nhé, vì trong video là làm với file của 5530 chứ ko phải 5800)
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon vay. ma` em khong bie^t flash moi dau chu'
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có ai thử à, lên cho ae biết nào
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangquy197 Chưa test thử nhưng vẫn like bạn ^^!
Tiện bạn cho mình hỏi, mình đang dùng bản cfw anna v60.003 của bạn binhnhox. Bây giờ mình tải file cfw của bạn về rồi JAF bình thường phải ko bạn?
Mà mình thấy bên pda bạn có 2 link, 1 là link bản gốc, 2 là link bản fix1, vậy thì mình nên down link nào để flash hả bạn?
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn download bản fix 1 nhé, đó là bản nâng cấp và sửa chữa của bản gốc. Download về, bung ra và flash như bình thường thôi. Có video minh họa luôn mà 😃
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có video của bản này cho 5800 kô bác.e thèm lắm mà gà chưa dám liều
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vudinhhuy Có gì đâu bạn, bạn cứ làm y như video của bạn dangquy197 là đc. kết nỗi đt với máy tính bằng usb (chọn chế độ ổ đĩa chung) xóa hết các file yêu cầu đi, sau đó bật JAF lên,đánh dấu các ô như trong video, đưa 2 file vào 2 chỗ yêu cầu như trên video, sau đó tắt nguồn đt, tích vào flash và chọn "yes"...... RỒi làm như video hd là ok.
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meovn Mìng tưởng chọn kết nối pc suit chứ
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash 5800 vs 5530 khác gì nhau đâu bạn 😃
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nên đọc thêm về Flash phone trước khi thực hành kẻo Die máy nhé
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có bài viết nào nói về cái này không.cho mình xin vs.mình đọc nhiều bài rồi mà thấy không trùng nhau lắm
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
em làm dc ùi.cảm ơn bác.hj
chân thành cảm ơn bạn
fw qua tuyệt ko còn gì để nói luôn
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu có bản cfw khác thì lsao để cài hả bác.có phài về fw gốc khôg
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vudinhhuy nếu bạn muốn JAF bản khac, thì cứ down về rồi làm tương tự như thế này thôi, ko cần phải up lại fw gốc đâu nhé!
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meovn thanks bác.
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà bạn tải 2 file đó xòn chép vào thư mục nào trên máy tính vậy?
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meovn mình cứ để ngoài desktop rồi flash thôi.hj
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản Update cho bác nào hứng thú đây:

Bản Fix 1

http://www.mediafire.com/?aba3u0lwwn6now6

Change Log

Hiện đã làm xong bản fix 1 với các nội dung sau:
+ Rompatcher auto ko còn lỗi như trước
+ Trả ram camera sau khi thoát
+ Gửi dc các file bảo vệ (sis, java) qua bluetooth
+ Tăng độ nét cho camera hơn so với FW 5800 gốc.

Còn vấn đề máy ảnh tối hơn so với FW gốc thì đây là chuyện rất đơn giản: Do CFW này tôi đã hạ độ sáng màn hình xuống mức gần về 0 để tiết kiệm Pin nên a em cảm thấy là tối hơn. Chứ anh em tăng độ sáng của màn hình lên ngang với độ sáng màn hình của FW gốc là sẽ thấy máy ảnh nét gấp mấy lần so với FW gốc luôn.

+ Tinh chỉnh hệ thống để ổn định hơn
+ Sửa lỗi khi chuyển sang tiếng Anh mà vẫn còn lỗi tiếng việt
+ .... Chỉnh sửa nhiều quá, làm xong lâu rồi mà bây giờ mới Up lên dc nên ko nhớ dc hết, anh em tự khám phá nhé
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangquy197 bác chơi xấu nha.post mấy ngày bên pda vs symvn rồi ms post tinhte.
May mà e down ở bên kja.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xưa mình cũng chăm làm cho Tinhte lắm bạn à, về sau ko ai hứng thú nên mình dạt sang bên kia 😃
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangquy197 bạn oy bản này sao mình thấy ram thấp hơn bản gốc.có hơn 30 mb à.mình dùng ramblow
meovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vudinhhuy bạn đọc hết topic của bạn dangquy197 ở bên pda là biết tại sao dangquy197 lại ko để ram nhiều ra ngay thôi mà ^^!
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để Ram cao đồng nghĩa vs việc cần cắt giảm các ứng dụng và một số chức năng của nó. Có thể sẽ nhanh, nhưng mà sinh ra ko ổn định bạn à. Ram tầm trung bình mà ổn định, pin khoẻ là ok rồi mà. Dòng S60V5 này cũng có app nào chạy đến dc 30 MB ram đâu. Mình để ram ổn định tầm 4x là ổn rồi mà 😃
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangquy197 dangqyy cho mình hỏi về cách xóa ảnh sau khi chụp vs.
Bình thường.lỗi hệ thống là sao
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chuyển sang Symbian 3 rồi nên ko có máy làm CFW cho 5800 nữa bạn à 😁
Cũng khá hay. Nhưng mình đang sử dụng bản C6 42 của bác binh24 cực ngon. Mượt mà nhẹ tựa lông hồng.
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congocontra dùng gản này rồi so sánh đj bác
warvtcg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tối qua vừa flash xong, cảm nhận rất mượt và ổn định. Tuy nhiên có vài điều muốn hỏi thêm chủ thread
- Font chữ trên Nokia Brower nhìn rất khó, dù có chỉnh size lớn hơn cũng thế. Còn chuyển sang Opera Mini thì vào mạng bằng wifi không được (cái này mình trước cũng bị, chỉnh mãi không đc)
- Sau khi chụp ảnh thử, sau đó xóa luôn thì nó báo lỗi System error. Còn nếu không xóa luôn mà vào Gallery xóa thì ok
- Bác tích hợp sẵn hơi ít ứng dụng văn phòng và games 😃
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@warvtcg bán chủ thớt chuyểng sang 603 rồi.k biết bh mới trở lại v5 với chúng ta để fjx những lỗi đo
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa mới đi vay tiền mua N9 hàng 2nd mà ế ẩm quá, vay ko nổi 😔(
warvtcg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangquy197 Bạn cho mình hỏi sao Opera Mini connect bằng wifi không đc nhỉ? Mình thử nhiều lần với nhiều bản OFW or CFW đều bị. chả biết do Accesspoint hay do Opera nữa. Search thi hinh nhu Opera Mobile moi dung duoc wifi thi phai, hik

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019