Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

N5800 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

dangquy197
8/4/2012 3:14Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn có thể hướng dẫn 1 chút update bản fix đc hem, mình làm hoài hem đc
dangquy197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đem vào flash bình thường như bản gốc thôi chứ có thay đổi gì nữa đâu bạn, nếu cầu kì quá thì bạn rename cái V05 thành V20 rồi chạy cũng dc mà
Các bác cho em hỏi máy em là hàng show unlock, nếu em update phần mềm thì có bị lỗi hay phải unlock lại ko ạ?
compost3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thả 2 file hoài mà không dc. e sài bản 1.98.62
Pác cho e file hack của dành cho phonenix đc không ạh. e hack bằng phonenix quen rồi. cám ơn pác nhiều ạh
style144
ĐẠI BÀNG
12 năm
@compost3000 Kéo zô là ok thôi chứ có gì đâu hở bạn
compost3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@style144 .
mình thả nó không vào, mình sài win 64 bit. cài JAF mệt muốn chết. bây giờ lại gặp phải cái này. anh nào giúp e dc ko ạh
compost3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm ơn cho em file hack bằng phoenix đi ạh... em hack bằng Phoenix quen rồi... em cám ơn nhiều ạh
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phoenix lúc nạp mấy cfw kiểu này rất dễ die máy lắm, có video hướng dẫn rồi mà các bạn
eictruong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng 5800 từ lúc mua tới giờ.. Vẫn chưa làm bất cứ gì... Giờ náy rất chậm, Loa nghe nhac rất là rè... Thấy a e làm hay quá.. Mog a e chỉ mình topic nào chỉ từng bước để được như trên này.. Mình thank rất nhìu..
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@eictruong87 Chẳng có bất kì 1 bước nào cả bạn à, phải tự đọc và tìm hiểu thôi 😃 Chúc bạn may mắn
Hay.hum nao co tg thj lam thoj.dag dug 5800thay chan chan.bj h doc baj kua bak laj yeu vo them.hj.thank bak nhe
mysuncl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dangquy197 có thể gửi cho mình riêng cái mod âm thanh Hifi được không. Mình đang dùng 5800. Ngại cài lại cái CFW của bạn quá vì sẽ mất nhiều thông tin quan trọng của mình.

Cám ơn bạn rất nhiều.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mysuncl Có 2 điều:

1 là mình đã chuyển sang dòng máy khác từ tháng 3 rồi bạn à.
2 là Module đó cần phải bung FW ra, ném vào rồi Flash lại thì mới chạy bạn à, bạn mua linh kiện trong oto về thì cũng cần mở oto ra mới ráp dc vào chứ 😃 Thân!
mình gà về CFW lắm,các bạn cho mình hỏi,mình có cần cài PC suite ko ạ!!:eek:
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anti_Hero Nếu trong máy có sẵn Driver Nokia 5800 rồi thì ko cần nữa bạn à
@dangquy197 hì.thank nha nhưng mình ko có máy tính mình ra tiệm net á...!!!!
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anti_Hero Phần mềm thì chạy ngoài Net vẫn dc bạn à. Có đợt ở nhà mất điện, mình cũng ra Net cả làm cả up đấy 😁
😁 à dangquy cho mình hỏi:khi cài xong jar vào máy tính rồi mình cắm cáp vào chọn ổ đỉa chung sau đó tắt nguồn dt rồi mình mới tiến hành jar phải hok???:eek:
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anti_Hero Ko chọn chế độ gì cả, cứ tắt máy và JAF thôi bạn à, bạn nên đọc thêm về cách Flash chứ ko là chết điện thoại mà ko có kinh nghiệm cứu máy là thôi đấy :D
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangquy197 Ko có kinh nghiệm cứu thỳ móc tiền ra tiệm chứ còn gì nữa:p
:eek: sao mình nhấn flash đến lúc nó tìm phone thì toàn để notfound...!!!gjup mình với😔
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anti_Hero Bạn cải driver chưa, nếu rồi thỳ do driver của bạn thấp, nên cài lại cái cao hơn hoặc xem cáp có lỏng lẻo gì ko,...mà bạn nhớ nhấp nút nguồn nha
@style144 Driver la pc suite ha ban???mjh len pag dt.hj.
Sent from my 1202 xpressmusic.😁
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi, bạn phải cài Driver cho 5800 của bạn đã. Cụ thể là trước khi Flash, bạn cần phải bật điện thoại, cắm vào máy tính và chọn chế độ PC Suite (hoặc Ovi Suite) chó máy cài Driver. Sau khi máy cài xong, tắt máy đi, chạy flash, kéo 2 file đến ô MPU và PPM xong ấn nút Flash. Chờ 1 lát màn hình máy tính sẽ báo DOWNGRADE sẽ gặp lỗi, đừng lo, cứ ấn nút OK, ngay sau khi bạn ấn nút đó, màn hình sẽ hiện lên dòng Press Power button gì gì đấy (Đại khái là ấn nút nguồn điện thoại), thì bạn hãy nhấp nhấp nút nguồn cho đến khi thấy máy tính báo tiếng nhận USB (Lưu ý là nhấp nhấp nút nguồn chứ đừng giữ nút nguồn như lúc bật máy nhé). Sau đó máy sẽ vào Flash. Phù! Chưa bao giờ tôi phải viết 1 hướng dẫn cụ thể như thế này đâu 😁
@dangquy197 Ưkm.thank bạn để mình ra net tét.:D
@dangquy197 Quá chuẩn bác ạ.mìh chỉ gặp lổj khôg nhân phone.chứ flash minh ngjên cứu zử lắm rău.:D.thank bạn nhìu nha!
Sent from my 1202 xpressmusic.:D
@dangquy197 ban qui cho m hỏi m có con 5800 xm của đứa bạn mua ở trung quốc. tem đằng sau máy cũng trung quốc.
bấm *#0000# thì ghi software version v60.0.003 date 22-09-2011
custom version 60.0.003.c03.01 date 22-09-2011
type rm-356. ngôn ngữ tiếng anh hoặc TQ
m muốn có thể up fw của bạn được ko?
và 5800 cua các nước khac nhau có thể up fw của nhau ko?
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có gì 😁 Ngày xưa mình cũng vọc cả ngày thôi bạn :D
e muon nag con 5800 len 60v3 cac bac chi giup chi tiet cho e voi nhe....😔
E ga moi bat dau hoc nen mu tit thon tin bac ak :(
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Học về cách Flash đã rồi qua topic này sau bạn nhé. đừng đố cháy giai đoạn kiểu đấy rồi đến khi hỏng máy là ko có kinh nghiệm cứu máy đâu
@dangquy197 Nang cap cung nhu dat cuoc lo de 😁 da choi la choi den cung e no del cung dap luon :D
@dangquy197
@dangquy197 giao diện phần mềm của bác đẹp " mê hồn ":p ngồi vọc vạch cả buổi chiều mới flash được 😁
:eek:
dangquy oj minh làm ở tiệm net.đến lúc nhấn chử fkash thì nó reset maý luôn.ở net thì nó đóng băng rôì nên dữ liệu mất hết minh fải tải lại từ đầu.và làm 2 lần nữa cũng gặp như vậy.bạn cưú minh với.thanks trước.😁
@Anti_Hero May ban la j? Ban co net k? Ket noi tu xa minh lam cho😃 bac chu y cai fan keo file nhe de sai la k flash dc nhe. Minh da lam thanh cong ban cua bac y nhung dung chan qua up lai 60v3 roi :D
@sichikudo7 Mình xàj 5800.mình ra tệm net làm.:D vì mình không có máy tính.kết nối từ xa ntn vậy bạn??:p
@Anti_Hero Dung phan mem moi ket dc nha bac neu bac k phien toi mai pm minh giup cho.nich la. Chieclahoctrohn_20032005 nhe... Khoang 8h toi ok :D
Xin lỗi mình làm phiền bạn dangquy197 1 chút . Hoặc ai có file đó thì sent giúp mình . cám ơn
Bạn còn file update cua JAF 162 mà nhận thêm điện thoại mới không sent giùm mình với . mình mới cài lại JAF 162 mà không nhận XP 5530 híc híc
sent wa YH giúp mình nhé , mình cảm ơn bạn
níck YH mình c0ng_tu_nha_ngh30 .
@viphp Bac cai nokia pc sure chua? Vi thieu driver nen no k nhan nhe. 😁
@sichikudo7 mình cài hết rồi . nhưng mà cái JAF v1.62 nó chưa cập nhật hết điện thoại . nó không có 5530 , để chế độ dead phone đó bác
mình tìm GG thấy bác dangquy197 có có file cập nhật dT nhưng mà lâu quá nên cái link đó đie giờ không bít ở đâu có híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019