Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[N9]NITdroid 4.1.1 Jelly Bean Alpha 5 "Gyla"(new update 18/10/2012)

21stAugust
31/3/2012 4:45Phản hồi: 1.837
1.837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tại bình thường hết pin e bấm power máy vẫn có đèn led bên dưới, bjo` hông thấy! 😔(, không biết vậy có phải bình thường không, vì nãy pin vẫn còn hơn 15%, sao hết nhanh thế đc! @@ thks bác trc !
@nhoxakapela 2 ta có cùng điểm xuất phát chung là 6300 đấy nhỉ😆
@kut3_prince_9x 😁 hồi đó mới chơi đt, xài 6300 cũng thích lắm, như n9 bjo`! 😃, mà n9 của e vẩn đang ngáp ngáp đây, cămsacjc tối qua tới giờ vẫn k lên, đc cái lên led thôi! hic :D
Được đúng Em9 không tháo được pin thì dính ngay lỗi sạc pin, đúng là nhắm đúng điểm chết mà.

QA có cách gì xem được phần trăm pin không, cứ chấm than thế biết khi nào nó hết pin, lại sập nguồn cái thì ngon!
@kaothenhi cắm vô pc,dùng lênh adb shell bb mà xem
ah` ra vậy, chưa kịp ghé qua hai top đấy để xem, mới nghịch tí đã muộn rồi, chán thật đấy. thích nhất mấy cậu còn đi học time nhiều thoải mái mà sử dụng.
Thu dung ung dung tinhte cho android, chua biet go TV the nao
Gửi từ Nokia N9 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@kaothenhi lên google play down app Gõ tiếng việt vào,xong vào phần ngôn ngữ tích vào bàn phim tiếng việt gõ telex
@kut3_prince_9x uhm mới kiếm được file apk, cho luôn vào máy cho chắc hihi..... mỗi lần cài đỡ phải dính líu đến mạng nữa
@kaothenhi nhà mình wifi,3G 1 năm free dùng thoải mái nên down app không phải nghĩ
hôm nào rình coi có cái bộ phát wifi cũ nào không kiếm một cái về dùng.

mình đang dùng Mimax của VT không sợ tốn phí, nhưng phải cái có hạn chế tốc độ
@kaothenhi nó chỉ là chuyển từ mạng dây >> wifi thôi mà,mua cục 5,6 trăm là đc
khổ cái dốc toàn lực cho cái máy rùi. nên phải đợi một time nữa mới chiến tiếp được 😁

phải rồi, nếu để ở AD mà máy hết pin thì vẫn chưa sạc được phải không nhỉ. nãy mình gọi 900 cũng chưa thấy tiếng
@kaothenhi sạc dc rồi,nhưng nó k hiển thị thôi
Test TV nào,ngon rùi
Nói chung là sac được thì đỡ lo khoản death phone.

caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi flasher lại và cài nitdroid gặp vấn đề về security code bên meego không tạo được pass có ai bị trường hợp này không.
@caran tình trạng chung rồi,bác dùng thử phần mềm khoá passs ngoài xem
Phần mềm khóa pass là gì bác ? Meego từ lúc xài đến giờ vẫn ko change được security code 😔 không biết cách nào để reset lại nữa
@kamiz Bạn thử cách này xem sao nha. Bạn mở Track & Protect nhập pass, số đt,... rồi làm theo hướng dẫn. xong dùng pass vừa đăng ký là dc.
tuancat1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chài chán quá ko hiểu sao. Khi ấn Vol up thì máy vẫn tắt ngấm. để yên thì meego thẳng tiến
d
bạn dùng app for meego có cái app meepass hay gi đó mình k nhớ,còn mọi ng làm theo cách mình đã fix ở trên đều đã boot đc vào android mà
@kut3_prince_9x mình cũng không boot đc nòe! 😔
@nhoxakapela mình và 1 vài người nữa cài vào và đã boot đc bình thường rồi mà
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 1 cài OK.Bản 2 cài xong reboot bấm volup xong @@@ hiện lên to vật vã.Sau đó hiện tượng lạ xảy ra.Máy tắt ngủm.😔
@babobibeo mình đã nói rõ là xoá bản 1 đi rồi cài lại bàn 2 rồi cóp cái file kia vào mới boot đc chứ
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x Đã Flash lại toàn bộ.Làm y nguyên như bạn hướng dẫn.Cài lại 2 lần,mỗi cách 2 lần rùi.Nhưng vẫn tắt ngủm khi boot.
C1:cài bản 1 trước rùi bản 2 đè lên.Cài 2 lần nhưng vẫn như C2
C2:Flash hết toàn bộ,cả kernel rùi,đã cài silly boot rồi,đã chép cả click vào rồi.Kết quả vẫn giống C1
😔
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
kut3_prince_9x ơi fix lại là cài ICS Alpha2 trước rồi cop file kia vào là boot được, còn cop trước kô boot được đâu.
@pcc thì mình bảo là cài trước rồi mới copy mà,mình ghi là sau khi cài Alpha 2 mà
*Cài đặt wifi thủ công:dùng WinSCP mở file

home/nitdroid/data/misc/wifi/wpa_supplicant.conf
Edit lại bằng Notepad++

Code:
ctrl_interface=wlan0
update_config=1

network={
        ssid="tên wifi 1"
        psk="pass wifi 1"
}
network={
        ssid="tên wifi 2"
        psk="pass wifi 2"
} 

Bạn check lại dùm mình nhé. mình vào: home/nitdroid/data thì không có gì cả? mình vào bằng meego.

Fix wifi này là sao? bạn có thể giải thik rõ hơn ko? wifi chạy ổn định ko?
caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x Tình hình này thì ra ngoài dùng wifi làm sao. tiếp tục chờ.....
@caran chắc sẽ fix đc nhanh thôi,chỉ là chuyển tên wifi + pass vào cái file .config thôi mà
@singforpain bạn phải khởi động android lần đầu tiên để nó khởi tạo dữ liệu ban đầu của máy đã,android chưa mở lần nào làm sao có data đc
@kut3_prince_9x Đã khởi động android và vào như bạn nói nhưng vẫn chưa có 😁
Mình cài chẳng cần flash emmc mà vẫn vào ngon nè. Các bác cứ làm tưng bước một theo như chủ thớt là rất chuẩn đó
của mình cũng vậy vào đến data thì chờ nó load dữ liệu mãi mà chẳng thấy gì. mình đã khởi động android vài lần rồi
@cabk50_48 có thể là nó load chưa hết do wifi chậm,nếu k để copy bằng WinSCP thì dùng lệnh Ter mình đã hướng dẫn rùi
@kut3_prince_9x
Khó hiểu quá, ngay cả đọc hướng dẫn mình làm cũng không đc. hic. gõ nano home/.... hiện lên như textedit vậy, rồi gõ ....rồi crtl=0 rồi ra vẫn ko có gì cả
@singforpain reboot lại android xem bạn,bạn gõ ntn? bạn kt xem wifi đã chuyển sang on chưa?
Bác chủ thớt cho hỏi sao không copy file vào trong home/nitdroid/sytem/app được nhỉ mình dùng Winspc để kết nối với Nokia qua wifi
@TRUONGKIMLUU cóp đc chứ,máy bạn báo gì
@kut3_prince_9x nó ntn bác ơi
Chưa có tên.jpg
@TRUONGKIMLUU Ui bác tìm đâu ra nhiều app thế, down trên cửa hàng hay tìm trên diễn đàn thế ạ.
p/s:sau 2 hôm thức chiến đấu cùng ICS, hôm nay bắt đầu thấy thấm mệt rùi 😁
@kaothenhi mình dùng samsung galaxy tab 10.1 các app này mình dow trước đây rồi
bạn
thử reset lại N9 hoặc cài lại WinSCP,reset lại cục wifi xem sao,thỉnh thoảng mình cũng bị vậy
uh có lẽ vậy hn moden nhà mình cũng có vấn đề cảm ơn bạn nhiều
Em định mò qua box android coi có gì hay không mà cách sắp xếp bên đó rắc rối quá, chả biết tìm cái mình cần ở đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019