[N9]NITdroid 4.1.1 Jelly Bean Alpha 5 "Gyla"(new update 18/10/2012)

21stAugust
31/3/2012 4:45Phản hồi: 1.837
1.837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã tiếp tục có fixed mới,lỗi không tự động sleep để tiết kiệm pin và tốc độ xoay của gia tốc kế
banong
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này giải nén và chép hết vào hả bạn, 02 thư mục Bin của silly boot và NITdroid alpha 2 chép đè luôn ah. Thank
@banong để nguyên file .tar.bz2,có ai bảo giải nén gì đâu:| xong mở terminal mới gõ lệnh giải nén
mà cho mình hỏi
anpha 2 chỉ fix lỗi chứ cảm ứng đã mượt chưa vậy?
dùng mượt chưa hay vẫn giật cục vậy
tớ thấy cảm ứng alpha1 chán quá,ko nhạy gì cả
mà tắt máy đi cắm sạc pin có vào ko vậy
sợ khoản sập nguồn lắm rùi
mà bây giờ cài alpha2 bắt buộc flash lại máy nản khoản cài lại apps trên meego lắm 😁
@satthumuhn Dùng mượt lắm cảm nhận có khi hơn cả meego
@satthumuhn mượt thì cũng k phải,vì chơi game,vào menu còn hơi giật,k biết có phải do chip 1Ghz lõi đơn hay k,nhưng có lẽ là do chip nhiều hơn vì chưa thấy máy android 4.0 nào chip lõi đơn 1Ghz mà toàn lõi kép>tứ 1,5 Ghz
@kut3_prince_9x samsung nexus S 1G ram 512 gpu 540 chạy 4.0.3 mượt hơn chữ mượt 😆
mà chủ tooic cho tớ hỏ
khi remove alpha2 thì lúc khởi động trở về bình thường như xuất xưởng hay vẫn còn cái dual boot hiện lên volume up vậy ?
@satthumuhn nó vẫn hiên menu dual boot thôi,muốn về lúc xuất xưởng chỉ có flash
Thao tác thì hơi giật chút,nhưng mà chơi game vẫn ngon.

Hội người cao tuổi yêu Sym
Gửi từ N9_ICS của tôi.
hix hú hồn hôm qua tưởng teo rùi, hình như nó bị hết pin,máy đen ngòm, sạc mãi mới lên.
@kaothenhi lúc nào máy hết pin,bình tĩnh để máy nó nghỉ 1 lúc,đừng cố gắng mà bật lại chỉ tổ hao pin thêm thôi,để 30p rồi boot đc
thật không thể tin đc, alpha 2 chạy quá mượt, wifi good, tốc độ tuyệt..chờ fix một số lỗi cơ bản nữa thì N9 quá tuyệt, các bạn nên cài mới tự bản alpha 2 tốc độ khác hẳn..😁
Thực ra lúc đó không dám chắc. Có phải là do hết pin không nữa,vì lúc đó vẫn đang cắm sac,và duyệt web.mò. vào chỗ ứng dụng gỡ một số cái vừa down về không dùng được thì máy đen ngòm.

Hội NCT yêu Sym
Gửi từ N9_ICS của tôi sử dụng tinhte.vn
Liệu N9 có trở thành 1 huyền thoại đa hệ nền tảng như HD2 được không các bạn nhỉ? mình thấy N900 cũng làm khá tốt việc này nhưng chưa qua mặt được HD2
*Cài đặt wifi thủ công:dùng WinSCP mở file

home/nitdroid/data/misc/wifi/wpa_supplicant.conf
Edit lại bằng Notepad++
Code:
ctrl_interface=wlan0
update_config=1

network={
ssid="tên wifi 1"
psk="pass wifi 1"
}
network={
ssid="tên wifi 2"
psk="pass wifi 2"
}
làm như bác sao ko vao mạng được nhỉ
Vào wifi được rồi cảm ơn bác 😁
caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thử dung winscp để vào N9 nhưng không hiểu tại sao lai không thể truy cập được, toàn hỏi passw mà gõ đi gõ laik đều không được. đã dung lenh passw để đổi pass của user rất nhiều lần mà vận vậy. Có ai biết lý do không.
@caran bạn dùng N9Qtweat để open ssh nó sẽ cho phép bạn đổi pass,bạn đổi xong sử dụng pass đó để đăng nhập,nếu k đăng nhập đc thì thử reset lại N9 và kết nối lại wifi
@caran Bạn dùng winssp để vào với tên là User và pass của bản thì nó chỉ hạn chế cho bạn sử dụngở phần MyDocs thôi, bạn muốn tác động được vào ệ thống của máy bạn phải dùng N9Qtweat thì mới tác động vào file ệ thống được. tôi bị như bạn mây shôm mới tìm ra được nguyên nhân. Chúcthành công
Cảm ơn nhiều vì sự nhiệt tình và hướng dẫn chu đáo của bạn. Mình làm theo hd và đã thành công, nhưng vẫn ko thấy % pin nhỉ? làm sao để kiểm tra là đang xạc pin vậy bạn?
@mhamchoi %pin chỉ ngó đc trên cửa sổ CMD của máy tính khi bạn dùng lênh
adb shell
bb
sạc pin nó sẽ k hiển thị nhưng 100% là pin vẫn đang nhận nhận năng lượng và k lo chết máy khi chơi game,chắc tình trạng sẽ đc khắc phục trong phiên bản beta
từ hôm chạy nitdroid tự nhiên không nhớ được password của mail,với FB nữa. Mỗi lần mất kết nối vào lại là lại phải đăng nhập.
tình trạng chung rồi
Thì ra là thế, cứ tưởng máy mình bị lỗi gì 😁
Mà mình cài thử mấy cái hình nền động chô nitdroid không có cái nào chạy được thế nhỉ?
@kaothenhi mình chưa cài màn động bh,tối thử
tuancat1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua vài ngày cài và sử dụng ADROID 4.0.4 alpha2 mình có 1 vài cảm nhận và một chút kinh nghiệm về nó như sau. Trước tiên về cảm ứng mình có thể nhận xét là chưa thể ngon = meego được. Nhiều khi chỉ vuốt qua nó đã hiểu là kick vào và chạy lung tung hết cả lên. Tốc độ chạy không tệ nhất là với 1 chiếc máy có cấu hình bt như n9. Nhưng cũng phải công nhận n9 là 1 con điện thoại đáng để sử dụng cho những người thích vọc và khám phá. Khi chạy Adr thì 3G và wifi dùng ngon lành. Còn cái vụ pin và máy ảnh chắc ít lâu nữa sẽ được khắc phục.
Nói về vấn đề pin của n9 khi chạy Adr mình mình chia sẻ 1 chút kinh nghiệm mình khám phá ra sáng nay. Tối qua đang vọc App của Adr thì mình ngủ quên mất. vậy là điện thoại cứ để màn hình sáng trưng đến tận sáng>> hết pin. Ko làm cách nào để khởi động lại được. để tận 2 tiếng mà ko hồi pin để vào meego sạc pin. vậy là mình cắm sạc pin vào thấy cái đèn led ở góc trái bên dưới n9 nó nhấp nháy. Mình giữ chặt nút nguồn nó chạy đến dòng chứ Press Vol up.. thì mình ấn Vol up và nó boot thẳng vào Adr và sạc pin luôn. Và 1 điều nữa cho các bạn yên tâm khi sử dụng Adr là khi cắm sạc và pin đang được sạc thì cái đèn led ở góc trái nó vẫn sẽ nháy chầm chậm như dùng meego vậy. như vậy có thể yên tâm dùng Adr mà ko lo vấn đề về pin nữa . ^^
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm tất cả các bước nhưng đến khi chạy flasher thi máy hiện lên một khung đen giong như CMD nhưng rồi tự biến mất luôn . hic
bạn mở CMD ...rồi thực hiện các lệnh như trên là được vẫn phải cài flasher nhé
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaothenhi mình biết cách flash lại FW rồi , chỉ bị mỗi cái chạy cái flasher không được , tức wá trời .
@hoaiinfo có thể do bạn dùng ngoài hàng thì toàn bị chặn cmd thôi,còn dùng ở nhà phải dùng account chính của win mới dùng đc CMD
@hoaiinfo bạn khởi động flaser từ star programe ấy.mình cũng từng bị y chang như vậy
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yuhcogn oh , cám ơn ban nhiều , nó chạy rồi , hjhj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019