N900 HƯỚNG DẪN FLASH BẰNG FOENIX TRÊN WINXP

Kendys2tk
28/3/2012 10:11Phản hồi: 28
N900 HƯỚNG DẪN FLASH BẰNG FOENIX TRÊN WINXP
Cái này dành cho ai không flash N900 trên winxp được(như máy mình chẳng hạn 😁)mình vừa nghĩ ra là flash nói cách khác là chạy lại phần mềm...cái này dành cho tất cả mọi máy nokia..và độ an toàn của nó là..................99.9999999% :p;;
Bắt đầu nào..:
Tất cả tất cả bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn mà mình nghĩ chắc không còn tỉ mỉ hơn nữa.
- Phần mềm cần có :
+ Driver kết nối các cable Nokia chuẩn ( đã test by me) :http://www.mediafire.com/?zmydijjltzy
+ Phoenix vesio mới nhất:http://www.mediafire.com/?rktwvzi3yjt
+ Phần mềm tải Firmware :http://www.symbian-toys.com/navifirm.aspx
trươc tiên các bạn mở navifirm vào chọn N900 sau đó chọn firmwar mới nhất rồi down 6 file về..chọn như hình

B1.Mở phoenix chọn File -> Manage Connections..
B2.Chuyển NO CONNECTION nên phia trên bấm Apply rồi bấm Close.
B3.Chọn File -> Open Product
B4.Xuất hiện bảng Open Product chọn tên máy của bạn cần flash (chuẩn nhá)
B5.Bấm vào Flashing --> Firmware Update
B6.Xuất hiện bảng Firmware Update bấm vào [...] xuất hiện bảng Product code...chọn firmware cần flash bấm vào OK.

Chú ý: để file firmware hiện ở đây thì bạn phải tạo folder tên Firmware của bạn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ (vd:mình chạy N900 mình phải tạo folder đánh tên là RX-51 và copy tất cả các file mà mình down từ navifirm vào đó).
B7.Tick vào Dead phone USB flashing và bấm vào Refurbish
cắm cáp USB vào đợi load khoảng 3p là oke.chúc các bạn thành công có gì không hiểu cứ pm nhé
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ lúc n900 mới ra có chạy thử bằng PM này ,bởi vì mình nghĩ n900 cũng là của hãng nokia,sau cùng là chạy k được.sau đó tìm trên google có hướng dẫn chạy bằng maemo và ok.
e đang sài con n900 nhưng e vào bảng Open Product thì không thấy tên điện thoại của mình đâu hết.nhờ mấy anh chỉ dùm em
thi ban phai vao navifirm down fimwar cua n900 sau do coppy vao o produc trong c/program/nokia/foenix/ thi moi xuat hien chu.thanh cong 100% luon.ma du lieu trong may khong he bi mat
hyo_ty
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái N900 có code là 059B836 thường không thấy trong list product vì nó là hàng HongKong, lúc download firmware trong navi firm, ở mục variants bạn chọn dòng đầu tiên (N900 RX-51 Country Variant HongKong HK Black...), đó chính là firmware của N900 code 059B836 đó.
Cập nhật link down Phoenix 2012 cho win7 nè: http://www.megashare.com/3942485
Goodluck nhé!
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
K flash duoc, bao loi failed lien tuc
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lthlongcd cho xin cái hình đi bạn,có gì mình chỉ cho
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh cung vay............,cha hieu loi gi,chac tai dung w xp2
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai flash bị ghạch chéo sim,nếu có thẻ nhớ trong máy thì tháo ra khởi động lại là ok,sau đó fomat thẻ nhớ là ok
@vanduong88 Thanks, thử ngay đây, hy vọng bị lỗi này.....
@vanduong88 Máy n900 mình không nhận sim, sau vài lần flash lại thì nhận được 1 lúc ( lần thì khoảng 10', lần được gần 1ngày) bây giờ thì không nhận được nữa. Flash toàn báo lỗi:
- flashing done
- cmt flashing failed
Bạn xem giúp mình nhé
Cám ơn nhiều
hoang762@yahoo.com
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noname76 cmt mà fail là ko thành công rồi,bạn thử chọn fw khác flash thử xem.còn ko bạn down load nokia pc suite về kết nối n900 với pc suite(chọn chế độ pc suite nhé).sau khi kết nối xong mở chương trình pc suite lên click vào phần update chấp nhận hết các dk sau đó chi việc ngồi chờ thôi.chúc bạn mau khắc phục dc
Flash lại theo kiểu dùng maemo flasher rồi, nhưng thỉnh thoảng máy vẫn báo lỗi SIM.
K nhớ chính xác, nhưng ban đầu nó hỏi file EMMC (option, chắc có thể bỏ qua, thậm chí đặt file này vào cũng k thấy thay đổi gì), sau đó chạy thì vẫn báo lỗi flash failed thôi chứ k có thông tin gì nhiều.
Trở về với maemo flasher là an toàn và đơn giản...

Ah có khả năng là do mình dùng win7 32 bit???
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
u có gì pm cho mình biết với nhé
@vanduong88 Vẫn lỗi, chán....
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lthlongcd vậy thì làm theo cách trên là dùng pc suite nhé
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông chủ topic up bài xong bỏ của chạy lấy người à
xin lỗi các bạn tại mấy hôm nay mình bận quá......àh nếu muốn thành công các bạn chịu khó lên google seach navifim bản mới nhất và phonix c.rack nhé.bây giờ bản navifim và phonix mình up link đã khôn dùng được rồi.sau khi down xong các bạn làm như mình hướng dẫn chắc chắn là được...mình đã làm đi làm lại rất nhiều lần và không hề bị sao cả rất ngon lành luôn.mình bận quá có gì không hiểu thì hỏi tiếp nhé mình sẽ giải đáp
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kendys2tk mình flash thì cmt báo succues là ok rồi,nhưng sau đó nó lại báo maxxing online 120s rồi fail là sao?mi2h làm lại vẫn bị vậy,điên quá sau khi cmt thành công rút cáp ra luôn,và thường là bị ghạch chéo sim và phải update = pc suite mới hết chéo sim,bạn giải thích dc ko?
ban flash bang ban foenix nao?ban len down fonix c.rack ve moi lam duoc nhe
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kendys2tk mình xài phoenic ..... 2011 mà bạn các dòng noki s60v5,s^3 mình chạy dc hết mà gặp n900 nản wa
khong ban phai down Phoenix_Service_Software_2010.48.4.44602_2 c.rack ban nhe sau do mo phoenix vua down xong vaokadd file nhu minh huong dan.ban c.rack no da cai dat cho san het rui.au khi xua hien bang product thi ban vao opinion(cai dat) xoa cai dong mau do di va flash nhu binh thuong.chuc ban thanh cong
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình hack phone dòng nokia toàn dùng phoenix đã làm dc mấy chục cái nhưng gặp n900 bị đuối nản thật,những gì bạn nói mình biết hết nhưng vẫn ko thành công
ko biết có xài được cho win7 64 bit ko nhỉ, e nó đang có vần đề mà ko flash trên win7 64 bit dc 😔 chán
minh lam van binh thuong ma ban.no van nhu cac may khac thoi ma.luc dau may anh tho sua dien thoai con bao la khong flash n900 bang foenix duoc nhung minh da lam duoc kaka tai vi cho minh khongk co win 7 nen minh moi phai lam cach nay.an toan ma rat hieu qua.du lieu khong bi mt gi ca
MÌnh chạy toàn báo lỗi thế này
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Waiting for USB device...
No suitable device found after wait.
Cold flashing failed. Trying Warm flash.
Device requires reset.
Device reset.
Sending xloader image (14 kB)...
Sending secondary image (106 kB)...
Flashing bootloader...
done.
Sending cmt-2nd image (79 kB)...
Sending cmt-algo image (507 kB)...
Sending cmt-mcusw image (5826 kB)...
18%
26%
35%
44%
53%
62%
70%
79%
88%
97%
Flashing cmt-mcusw...
done.
Sending kernel image (1705 kB)...
60%
90%
Flashing kernel...
done.
Sending and flashing rootfs image (185728 kB)...
1%
2%
4%
6%
8%
10%
12%
14%
16%
18%
20%
22%
24%
26%
28%
30%
32%
34%
36%
38%
40%
42%
44%
46%
48%
50%
52%
54%
56%
58%
60%
62%
64%
66%
68%
70%
72%
74%
76%
78%
80%
82%
84%
86%
88%
90%
92%
94%
96%
98%
100%
Finishing flashing...
done
CMT flashing failed
Starting to recover the phone
Recovering phone
Initializing
MCUSW file (c:\program files\nokia\phoenix\products\RX-51\RX-51_2009SE_21.2011.38-1_PR_COMBINED_MR0_ARM.bin) flashing failed, error code -2080251893(0x8401e00b)
Waiting for USB device...
All operations completed
Product flashing aborted

Các bạn ai biết chỉ mình với chạy hoài không được máy bổ só hai tháng nay rồi. ĐT 0913511344 - yahoo: songmaivoithainguyen - Email: nguyenanhtu.ict@gmail.com
lehoangson96
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghongtu mình cũng bị vậy bạn fix được chưa vậy
Bạn ơi n900 của mình code 0599708 vậy fw của mình là bản nào vậy giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119