Nâng cấp firmware phiên bản mới cho LG G4 (H818P)

vuhai6
21/7/2015 17:58Phản hồi: 112
Nâng cấp firmware phiên bản mới cho LG G4 (H818P)

Ngoài Việt Nam thì còn có một số nước khác cũng bán LG G4 H818P (2 sim), và nhiều nơi đã được update OTA lên V10e mà không hiểu vì sao trong nước lại vẫn cứ lẹt đẹt V10a từ thở nào. Nếu bạn không đủ kiên nhẫn chờ đợi thì có thể tải bản firmware dưới đây về và cập nhật thủ công vào chiếc G4 H818P đang dùng. Sau khi cài bản V10e này thì mình thấy máy có vẻ đỡ lag hơn một chút, đặc biệt là nhấp đúp mở màn hình không còn khó chịu như V10a, về khoản pin thì chưa test được. Sử dụng LG Flash Tool để up nên không cần unlock bootloader, cũng không cần root máy.
  • Trước tiên cần tải firmware: V10e, V10d
  • Dành cho H818P nhé, bài viết này nói về hàng chính hãng VN 😃
  • Firmware này là của LG phát hành, bản gốc không chỉnh sửa.
1./ Kiểm tra phiên bản máy và firmware đang dùng
Truy cập vào Settings -> General | About Phone -> Common: Hardware info để coi loại máy đang dùng (xem có đúng H818P không) và Software info để xem firmware (như của mình là V10e).

Trước khi tự update thì bạn cũng thử vào check OTA xem máy có update gì không nhé, nếu có thì up luôn khỏi phải tự làm!

2./ Chuẩn bị công cụ
- Cài drive để Windows nhận LG G4: link
- Tải LG Flash Tool 2014 về rồi giải nén: link. Sau khi giải nén được thư mục LG Flash Tool 2014 thì bạn chép firmware V10e đã tải ở trên vào thư mục này luôn.

3./ Update firmware cho LG G4 H818P
Sử dụng LG Flash Tool 2014 để update firmware này, cách thực hiện thì đã được hướng dẫn chi tiết trong topic: LG Flash Tool 2014 - Công cụ Flash Rom Offline KDZ cho LG. Thực ra là rất đơn giản và bạn chọn như hình dưới đây.

Lựa chọn CSE Flash sẽ làm xoá hết dữ liệu trong máy, và update firmware mới. Lưu ý kích hoạt USB debugging ở trong Developer options nhé!

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có vẻ hot 😃
klq nhưng cái vụ root gì đó k biết VN mình có ai làm dc chưa he
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa có G4, vẫn đang chỉ có con G3, đợi bán bớt mấy máy đi lên G4 xem camera thế nào mà dân tình khen dữ vậy.
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/thu-camera-tren-lg-g4-3249102.html
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong.pm bác vào xem cái này nó mới chân thật 😆
https://www.tinhte.vn/threads/so-sanh-anh-chup-cua-samsung-s6-edge-va-lg-g4.2485346/
tin vui cho các bác đang dùng LG G4 (H818P), update lại còn đơn giản nữa chứ 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
nghe vẻ mượt hơn, đang test pin vs cam 😁
Nâng cấp xong thấy máy xài n😁ng nóng
TuanGT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoài VN ra thì thị trường nào G4 Dual SIM nhỉ?
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@TuanGT Thái Lan, HK, Canada và 1 số nước châu á + âu nữa .
Vừa ra có bản vá ngay 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Có nên bán Z3 qua G4 không :rolleyes:
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@Feenix909 hiệu năng do con G4 bạn mới mua thôi, chứ về lâu dài mình vẫn thích bản rom của Z3 hơn, máy hàn chỉ thấy pantech chính hãng là viết rom nhẹ chứ ss lg khỏi nói
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
@ngudungsua Có HTC là mình thấy dùng Sense mặc định là ngon luôn. Còn thì mình dùng hãng nào cũng thấy lag hết. Sam và LG thì có vẻ lag hơn cả. Sony thì launcher hơi tù, gần như chẳng tùy chỉnh được gì. Pantech thì nghe thương hiệu đã thấy chán chẳng buồn dùng rồi.
Mua máy giờ mình chỉ quan tâm đến camera và màn hình là chính. CPU thì chỉ cần Snapdragon 800 trở lên là đủ. Mua về chuyển qua dùng Nova Launcher hết, nhẹ, mượt và nhiều tiện ích.
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@Feenix909 con a910 xài cũng được lắm đấy, giao diện nhẹ, mình ko thích laucher trên ch play, nó cứ đưa mấy cái chợ ứng dụng của riêng nó vào
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@Feenix909 http://ido.com.vn/ibasso-dx50.html

đt nghe nhạc chống cháy thôi =))

đảm bảo với bác con này rẻ chưa đến 1/2 mà ngon hơn vài lần
chiennv19
ĐẠI BÀNG
9 năm
G4 mà vẫn có hiện tượng lag à?
britgaga
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhngan_17 G2 F320. Đang dùng ROM CloudyG2 3.3.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@britgaga Để nó tự động cập nhật app ý a, mình ko nghĩ còn cái j khác có thể tự máy cập nhật tự động đc, nói để bạn biết mình dùng hãng nào thì đều là con đầu bảng của hãng đó, chưa bao giờ động đến 1 con tầm trung dù chỉ là xài thử 30 phút, riêng G2 mình đã xài đến 8 con và đều như vậy cả, và mình nói lag ở đây là lag khi nó cập nhật, còn xong rồi thì lại bt bạn nhé
britgaga
TÍCH CỰC
9 năm
@macpro87 Mình vừa cập nhật vừa lướt web nên chả thấy lag gì cả. Mạng mình 50Mbps.
Nói chung là khi cập nhật thì OS sẽ ưu tiên tài nguyên cho ứng dụng bạn đang chạy, dư thì để cập nhật. Nói chung việc lag khi cập nhật là quá bình thường, từ windows cho đến linux đều vậy mà. Vấn đề này không đáng quan tâm 😃
midouban87
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác @vuhai6 cho em biết file bác lấy ở đâu được không ạ 😃
@midouban87 Nhìn link là biết mà bạn, trực tiếp từ server của LG 😃 http://csmgdl.lgmobile.com/dn/downloader.dev
midouban87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 bác trải nghiệm có gì hơn nhiều V10A ko ạ, vì check các kiểu nó vẫn ko có update OTA, mà nhiều app quá em ngại cài lại, ý em là bác lấy nguồn từ đâu ý, chứ em không nói là bác lấy file kdz ở đâu 😃
@midouban87 Nguồn thì bơi trên xda ấy mà 😁

Mình đang test con máy khác nên chưa rảnh quay lại test em G4, mấy bữa nữa test sau vậy.
@vuhai6 Sao bên này không thấy có bản v10e cho H818P
http://lg-phone-firmware.com/mobile/index.php?id_mod=195
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
Xài 2 đời LG nản rồi 😁 giờ xài Asus thấy nản tiếp, Samsung cũng nản :D chắc xài lại HKphone =)) hay Bphone cho hợp thời =))

Cái này dùng máy tính cắm cáp để up hả ad ? có cách nào uo mà không mất dữ liệu không?! tks ad!!!
tháy ngưỡng mộ mấy bạn mua G4, fan trung thanh luôn đó, 2015 mà vỏ chất liệu nhựa ds xấu noi chung là ko có gì nổi bật
w810i
CAO CẤP
9 năm
@macpro87 Mình có con PS Vita của Sony, cũng ko thể chỉnh độ sáng 100% khi chơi game dc, chỉ dc tầm 75% là max. Mình nghĩ nó làm vậy để cố gắng ko làm tăng nhiệt độ của máy, tránh gây thiệt hại lên phần cứng, nên xem là 1 điều tốt đáng hoan nghênh chứ?
P/S: Mà sao cứ có cái topic G4 nào là bạn cũng xuất hiện, và lôi IP vào để dìm thế nhỉ? :rolleyes: và cái topic nâng cấp FW này thì mình thấy chả liên quan gì đến cái tăng độ sáng màn hình để mà lôi IP vào so cả. 😕
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@w810i Thứ nhất mình nêu ra những điểm ko tốt để nguoi dùng mới họ cân nhắc và chọn đc con máy Lg tốt nhất, thứ 2 bạn lôi PS4 nó tải đồ hoạ khủng là rất khập khiễng, thứ 3 bạn có đôi mắt cần phải làm viêc cùng với bộ não nữa, bài này chả liên quan j đến độ sáng nhưng đọc lại cái cmt mình trích, và mình chỉ nói đến vấn đề liên quan đến cái cmt mà mình trích, chứ ko rep cái j liên quan đến bài này, bạn có hiểu thế nào là dìm hàng ko hả??? Đừng có nhìn thiển cận như thế, mình vẫn 2 tay 2 con LG đây, lý do vì sao mình hay so với iphone, vì mình dùng iphone 5 năm rồi, đổi qua nhiều máy nên biết rất rõ, thế ko so với cái mình biết rõ thì so với cái mình ko biết à?
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@canxda tùy nhu cầu ko phải ai cũng giống như ai. Ko thể ep buộc được
con này pin bọt thế nào các bác? có người quen bán con da bò cty mới 100% giá 11tr5 mà sợ pin yếu nên chưa dám mua.
dieptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuocxuan2004 Pin thì xác định onscreen 3-4 tiếng nhé, còn mình dùng hỗn hợp được tầm gần 2 ngày. Có sạc dự phòng và pin rời thì không phải lo lắng gì cả
@dieptit Onscreen 3,4h mà bác dùng dc 2 ngày, ko hiểu bác dùng kiểu gì, android pin chờ tệ vô cùng
Hocxit
TÍCH CỰC
9 năm
Hic. Kết em G4 muh các bác bảo lag kể cũng ngại. Con ip5 của em có bị lag bao giờ đâu 😔
midouban87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hocxit bác cứ vào mấy cái siêu thị điện máy trải nghiệm thì biết nó lag hay ko lag, mình dugnf chả thấy lag cái mẹ gì, toàn mấy ông AHBP chưa dùng ngồi chém thôi.
nokin
CAO CẤP
9 năm
Xác nhận 2 cái,
1, G2 rom cloudy 3.3 dùng mượt, knock on ổn định k lag nhưng phải gõ vùng quanh tâm màn. Pin khoảng 3h45p từ 100% đến 5% dùng từ 6h sáng đến 11h tối.

800 đã hỗ trợ Quick Charge 2.0 nên cắm củ 2 lỗ 2A của Sky A870 sạc vèo vèo, hơn 1h đầy, cứ tưởng pin hư. 30p đã đi quá đc 50% từ 5% lên.

2, G3 lag, vuốt sơ sơ đã lag rồi, đó là bản HQ đã bỏ hết app vớ vẩn. Pin cũng lèo phèo quanh G2

Đến G4 đắt gấp 5 lần G2, G3 bằng 2 lần, mà vẫn lag thì thua rồi.
w810i
CAO CẤP
9 năm
Update xong đếch thấy có gì mới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019