Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nâng cấp Rom Windows Mobile 6.x cho BlueAngel

maianhtungsten
3/9/2007 10:14Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NEW ROM WM6.5 Build 21198 WWE R6

Creator: xplode
Rom version: 6.50.21
Rom Date: 3.28.2009
Page Pool: 24.5 MB
Core: 5.2.21198
Build: 21198.5.0.0
AKU: 5.00 Removed: Office, SQM, Transcriber, Windows Live, Welcome Center, IPSECVPN and some more stuff which IMO is unneeded … the rom so far is stable.

Download Locations:

Rapidshare: R6 ROM | EXTROM
Megaupload: R6 ROM | EXTROM
Ziddu: R6 ROM | EXTROM
tomosl4x
ĐẠI BÀNG
15 năm
win 6.5 ko office có office ko pác
Bạn tải EXTROM về giải nén sẽ có bộ office và 1 số chương trình kèm theo.
WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 (Bản Rom nâng cấp của xplode)

Creator: xplode
Rom version: 6.50.28
Rom Date: 4.05.2009
Core: 5.2.21202
Build: 21202.5.0.0
AKU: 5.00

Download:

Rapidshare: R6.1 ROM | EXTROM
Megaupload: R6.1 ROM | EXTROM
Ziddu: R6.1 ROM | EXTROM
sonvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
hix..bản này ..... chưa vậy bác huysport?

Mình up bản này rùi nó thông báo còn hạn 30 ngày 😔 :sorry8bj:
Bản này mình đã up rùi, mặc dù còn 1 số lỗi khi cài bản rom này. Tuy nhiên thông báo hạn dùng như bạn mình chưa thấy. Bạn up lại thử mình thấy vẫn ổn.
em con o2 XDA IIs nhưng đã up rom rồi thì ok, vấn đề ở đây là khi reset lại nó cứ bắt chuẩn độ cảm ứng của màn hình, đã trọc mỏi cả tay mà không đc, có ai bít nguyên nhân và giải pháp chỉ dùm coi nào
Bạn hardreset lại xem thử, nếu không thì up lại vậy😁:yes4lo:
sklv
ĐẠI BÀNG
15 năm
up rom 6.5 làm như thế nào hả các bác, e còn gà wá 😔
Sao mình UP lên 6.5 không thể sử dụng được cái nút X trên góc phải nhỉ ?
Có ai bị như mình không vậy ?
toke
TÍCH CỰC
15 năm
nó luôn minimize chứ ko chịu close programs chứ gì bạn. Add thêm thằng ku này vô, và chọn lại ở X button trong Task manager ở settings. chúc bạn thành công. Mình cũng đang xài bản 21202 này
HTC_Task_Manager_2.1_34837.5.zip
Cái này thì mình có rùi. cài nó vào cũng không tác dụng, chỉnh sửa, tick vào trong đó thì được nhưng OK để thoát ra thì không được. Đưa về 6.1 thì nút X (close or OK) lại sử dụng được. Không rõ tại sao nữa ....?
toke
TÍCH CỰC
15 năm
mình ko chuyên về cái này lắm, nhưng mình nghĩ đây là settings do người build rom lựa chọn. Nhưng cái này bất tiện thật, cứ phải vào task manager để close all, nếu quên ko vào thì đúng là "giết pin" luôn. Máy mình cài cái ở trên chạy vẫn ngon lành. Thôi thế bạn chờ tháng 5 có bản 6.5 chính thức thì mần sau vậy. Have fun!
namdisco
ĐẠI BÀNG
15 năm
khi nào mới có bản 6.5 chính thức vậy a maianhtungsteng.........
Mình nghe tin là tháng 5 này sẽ ra bản 6.5 chính thức... Nói chung 6.5 cũng không có gì cải tiến nổi bật hơn 6.1 đâu chỉ được cái giao diện tổ ong lạ mắt và một vài nâng cấp nhỏ khác thôi.
Nhờ các bác hướng dẫn Up Rom máy O2s

Tôi đã down các bản Rom của máy O2s(BA) & làm đúng theo hướng dẫn:
- Nối O2s với PC, chuyển máy về qua chế độ BootLoader(màn hình có chữ USB).
- Chạy file BaUpgradeUt_noID.exe. (Hiện trên màn hình program Device Software Update Utility- R1000 D1390)
- Bấm next hiện màn hình để up rom nhưng kô có thông số chổ:
To CE image vesion
- Bấm tiếp upgrade thì hiện màn hình thông báo : "Error 150 : ROM UPGRADE UTILITY ERROR" có nội dung : "This ROM Upgrade Utility does not design for your device. Please get proper ROM Upgrade Utility and try again"
(O2s hiện đang sử dụng win 2k5,Cable nối là loại vừa sync vừa charge (vẫn sync tốt. Laptop sử dụng Win Vista Home).
Tôi đã thử nhiều bản ROM nhưng vẫn kô được. Mong các bác hướng dẫn dùm.
Up rom trên Windows Vista hả bác?Thế thì phải đọc bài này mới xong bác ạ
Mình qua PDAViet click vào đường dẫn file để down về nhưng thông báo là đường dẫn file kô có thực, với lại thấy phức tạp quá. thôi để dùng PC sử dụng Win XP up rom thử xem sao.
Mình khuyên các bạn nên sử dụng Win XP SP2 để úp Rom, úp máy nào ngon máy đấy...
tình hình là em có một con O2 XDA IIs của thằng em nó cho, em muốn up rom nó thì không cách nào để cho O2 đó detected được bởi cái computer (xài windows 7 và XP nhà em), nghĩa là em không cách nào sync được để mà up rom cho nó. Em đó là chắc máy của em nó bị lỗi nên em tính hỏi các cao thủ chỉ cho em cách up rom trực tiếp trên thẻ nhớ. Cám ơn các cao thủ nhiều.
Nếu muốn Sync được với PC bạn phải cài ActiveSync 4.5 (trên Win XP SP2 nhé) thì PC nó mới nhận được PPC. Còn nếu úp Rom thì không cần Sync, bạn đưa máy về Bootloader rồi kết nối với PC khi nào trên màn hình chữ "Serial..." chuyển thành chữ "USB" là được...(nhớ là úp Rom trên Win XP nhé, Win 7 thì mình không biết vì chưa thử..)
WM6.5 Build 21725 WWE R7

Xplode tiếp tục ra Phiên bản WM6.5 Build 21725 WWE R7 Release

Thông tin :

Rom version: 6.50.33
Rom Date: 28.05.2009
Core: 5.2.21725
Build: 21725.5.0.20
AKU: 5.0.20

Rapidshare: R7 ROM
Ziddu: R7 ROM
namdisco
ĐẠI BÀNG
15 năm

anh em nào đả dùng thử bản này xin cho ý kiến ạ
sonvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hì..mình là newbie.
Nhưng làm con này xong. Dùng thấy good lắm :d
Mặc dù chưa dùng nhiều nhưng cảm nhận ban đầu thấy rất thích :">
sonvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hicc..Các pro cho hỏi: Sau khi sang con này thì Ram của em nó đi đâu mất ấy?
Khi cài thêm soft thì không hề có option là cài vào RAM 😔(

Mong các pro giúp với ạ!
toke
TÍCH CỰC
15 năm
@namdisco: bản này thấy bảo vẫn bị lỗi tùm lum bác ạ, mình vẫn đang dùng 21202 của explode, wifi thấy ko ổn lắm, nhưng ko có nhu cầu mấy về khoản đó nên ko quan tâm, dùng khá là ngon... bác có thể tham khảo ở đây và quyết định http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=482997 thấy các comment bảo là bản này nhanh hơn nhưng ko ổn định và ko thể sync được.

@sonvx: mình bỏ WM2003 lâu rồi, nên ko nhớ là ngoài cài đặt on device BA còn cho thêm lựa chọn nào khác ko? Bạn check lại xem của mình là Win gì, nếu 2003 thì có lẽ nên up lên WM5 trở lên, sẽ cài được on device và on storage card.
sonvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
hii...Mình đang sài bản 6.5 build 21175 "Nếu nhớ hok nhầm :d _ hok nhớ chính xác build lắm :d". Nhưng mới nâng cấp lên bản WM6.5 Build 21725 WWE R7 Release.

Và dùng bản mới này, mình không thấy lựa chọn cài vào RAM nữa 😔( hic. Khi view memory thì chỉ thấy storage và storage card thôi. hok thấy RAM đâu nữa :(.

Thêm một ý nữa là bản build 21725 này kết nối được bluetooth nhưng không tài nào mà share data được..hic.

Mong các pro chỉ giáo.

pac cho minh hoi cai
May minh la o2 IIS hien dang sai wm6.5 nhung may ko duoc on dinh lam muon up ve fien ban 6.0 duoc ko ha cac pac
sonvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng đang sài 02 IIs. Mình up lên bản mới nhất dùng thấy ok mà.

Đầu tiên chưa quen với bản mới mình cứ nghĩ là có vấn đề. Nhưng thì ra là "Mới nó thế" :d

Nếu có vấn đề thì bạn nên up về bản mình đã dùng tốt nhất :d
kizz2
ĐẠI BÀNG
15 năm
mới mua con o2iis mình cung úp bản này,chỉ khác là của mình là 5.2.21202,dung good lắm,giao dien dep,chạy vuôt,vuốt quá đã,
nhưng lâu lâu tư nhien call ko nghe dc,mac du loa van còn,hard reset moi hết đc
không biết phải lỗi do bản rom ko nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019