Năng lượng mặt trời trong tầm tay - Hãy tận dụng

tuanandre2004
28/6/2011 2:49Phản hồi: 54.224
54.224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá
sáng nay thời tiết có vẻ tốt! hy vong đến trưa sẽ có nắng! hi... em còn 1 hy vong nữa là trả được bình ắc quy 50a cho khổ chủ! tối qua về em nạp và để nó ăn dòng 5a, đến 6h sáng kiểm tra thấy bình ấm và cái nạp đa năng báo ắc quy đầy, chính tỏ rằng nó vừa mới đầy nên vẫn còn ấm bình! em để đến lúc đi làm đo kt lại thì bình báo còn 13,75v k biết đến trưa về nó tụt bao nhiêu! hôm đi off cứ tưởng nó đã ngon nên khoe với bác đại! tối về đo nó tụt xuống còn 12,85v. lần này hy vọng được! như vậy là tính từ lúc kẹp khử suffator đến hôm nay là vừa đúng 7 ngày. và cũng duy nhất lần nạp tối hôm qua mới điều chỉnh được dòng nạp cho nó và thời gian nạp đáp ứng khoảng 10h mới đầy và bình có hiện tượng bị nóng lên 1 chút(các lần trước cứ điều chỉnh lên 5a chỉ 1 lúc là báo đầy bình và ngắt nạp).
Vutq
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em NLMT phải luôn lạc quan như chuyện cười dưới đây thì mới có thể yên tâm chơi món NLMT này được 😁

Bạn bè bảo tôi là thằng cô đơn vì tôi chưa từng có bạn gái. Nhưng tôi cũng đã từng có người phụ nữ nguyện cùng tôi sống chết có nhau:
"Không trả nợ cho bà, bà thề sống chết với mày"
Cũng từng có người con gái cùng tôi hẹn ước đến kiếp sau:
"Muốn cưa em hả? Đợi kiếp sau đi cưng"
Và từng có người con gái cam lòng tự nguyện vì tôi mà chết:
"Cái gì? Làm bạn gái ông? Tôi thà chết còn hơn"
Nghĩ lại tôi thấy mình cũng đào hoa quá. :D
con này nó dùng con ổn áp PZTA92 điện áp chịu có thể lên đến 300v đầu ra 5v khủng thật đấy!
@vducthang Quái con này là BJT mà.
Em tặng anh giai địa chỉ này , từ khi nộp tìn đến có hàng chỉ 1 tuần 0915984848.
Linh kiện hiếm em toàn trông cậy ở đây.
em đang đợi SP của bác Đức về test lại điện áp cao xem thế nào, nếu nó k chịu được thì em cũng muốn "múc" 1 cái về để đo cho sướng!, còn nó chịu được em cũng muốn "múc" 1 cái để tháo lấy con ổn áp lắp vào cái của bác Đức chơi!
1 trang nữa là 500 trang! chúc nguồn năng lựong sạch phát triển vững mạnh tại VN!!
Em vừa phá thêm 1 cái nguồn máy tính microlab 400w (vẫn chạy ngon) để lấy con diotde SBL3040PT như vậy là em có 2 con để lắp đủ cho chân D của IRF. cũng hơi tiếc bộ nguồn đẹp!
@Ngô Đại chính xác giống con của em! tiếc quá! từ mỹ hào về em còn xa qua! và hôm đó giỗ ông nội của em! anh gửi ông EVN cho em dc k anh? Bác chặn bác Hải bác lấy luôn cả cho em với nhé! hi...
@Ngô Đại Các bác ah bên mình có máy nắn hỏng (từ 220v AC sang 48V DC) nhiều lắm mình nghĩ mấy con như các bác nhiều lắm dể mình giải phẩu thử nếu có tặng các bác nhé.
@vnptuan Các loại nguồn switching đều có hết bác ah. Đồ của bác dùng bên viễn thông chắc chắn chất lượng hơn đồ lấy từ máy tính rồi. Bác có tặng cho anh em thì tốt quá, cám ơn bác trước.
@Ngô Đại Sáng mai cafe anh Đại nhé.
tvphong76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào được Chị Phương - Tiêu điểm liên lạc lại chưa? Em chưa gởi "meo" cho chị ấy nữa vì nói thiệt hỏng biết gởi về nội dung gì.
Tuần sau nếu có thưởng tết mà "diếm" lại được 1 ít chắc em lụm trước bên tiêu điểm 1-2 tấm 135W, tới lúc đó rồi gởi "meo" luôn để Tết có cái mà vọc ở nhà cho vui.
Vài ngày không ghé thăm diễn đàn mà số lượng comment tăng ác quá các bác ạ. Điều này chứng tỏ vụ off cuối năm đang phát huy tác dụng, làm anh em phấn khởi và mạnh dạn đầu tư nghiên cứu vụ NLMT này hơn.

Ngày mai là ngày em gả hệ thống như đã báo cáo từ comment trước, mời các bác tham quan nhé :

Tie - Grid 48V/2400Wp, Solar Generator 48V/6000W, Solar Panel 1800Wp, SCC MPPT 48V/20A x 2 kênh, 8 accu 12V/200Ah

Vừa gả đợt 1 số lượng 30 em Solar Home Power Systems 24V/1200VA
sáng nay

heomoiduc
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác ơi khởi động từ sử dụng như thế nào hướng dẫn em sư dụng vơi ạ
diễn đàn gần qua trang 500 rồi, kinh khủng quá hihihi
Hôm qua đi làm về tự nhiên cúp điện cái "bụp", đang "khấp khởi mừng thầm" 😁 thì 5 phút sau có điện lại. Hehehe. Hàng xóm mà nó biết mình có suy nghĩ như thế chắc nó vác dao chém mình quá...:D:p:D
Gởi mấy anh dữ liệu bức xạ mặt trời các vùng ở Việt Nam cập nhập 10/2012 để mấy anh tham khảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019