Nên chọn bác Lam laptopthinkpad hay bác Hưng MTC

ty1827
3/2/2011 12:30Phản hồi: 36
Đầu tiên em xin chúc anh em tinhte một cái tết thật vui và hạnh phúc.
Số là sau tết em đang cần sắm 1 em Captivate, nghe lời giới thiệu của vài anh em thì có bác Lam và bác Hưng bán hàng uy tín. Sau vài lần tiếp xúc với anh Lam thì thấy anh nói chuyện rất hay, kết nhất là câu nói của anh:"Anh không đẩy rủi ro cho người tin tưởng mình". Nhưng hiện giờ anh Lam chưa có hàng về, mà giá của anh Lam cao hơn so với anh Hưng là 400k. Còn anh Hưng thì em nghe nhiều người nói anh bán hàng giá tốt nhất tinhte.
Vậy mong anh em nào đã mua hàng ở 2 chỗ này, xin cho em một chút ý kiến ạ. Rất cám ơn.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Dậy thì mua anh Lam đi............................................................................
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Bác có mua a Lam rồi à ?
Mình nghĩ bạn là người rất kỹ tính. Nhưng cũng phải thui dt gần 11tr lận mà. Mình là 1 người đã mua E captivate ở chỗ A Lam và cũng đã tham khảo bên A Hưng lun. Mình đồng ý với bạn là giá bán bên A. Hưng rẽ hơn 1 chút nhưng mình chọn mua ở A Lam vì có 1 câu rất hay mà trong topic của A. LAm có "hỗ trợ phần mềm suốt thời gian sd máy" mình rất kết câu này. Khi mua mình đã nhờ A up lên froyo 2.2 nhưng sau vài ngày sử dụng thì phát hiện ra phiên bản này bị lỗi về sóng nên mình đã nhờ A up lại phiên bản khác. Mình nhớ lúc mới đến là 20h30 sau khi làm xong thì gần 2h00 sáng. Chắc mình nghĩ ít có chỗ nào lại nhiệt tình với khách hàng như vậy đâu bạn. Nhân dịp này mình cũng chia sẽ với bạn thêm 1 chút về phần giá cả, mình cũng rất kỹ tính giống như bạn vậy (mình có 1 người bạn sống ở Mỹ tết này nó về nước chơi, mình có nhờ nó lên ebay để mua e Cap này, lúc đó giá của E nó vào khoảng 400USD nếu tính ra tiền việt khoảng 8.4tr (giá này chênh lệch nhiều phải ko bạn?) nhưng vì thích e nó wa mà mình đã quyết định cưới e nó trước tết, bạn có thể dễ dàng so sánh giá của các bên mà bạn biết, vì vậy bạn có thể lựa chọn chỗ mà bạn mua máy, đối với mình giá trên lệch vài trăm ngàn ko quan trọng, quan trọng là chế độ hậu mãi như thế nào thui. Chúc bạn lựa chọn một cách tốt nhất.
Không có ý kiến với những bài kiểu ntn.
@chủ thread:bác mua của 1 trong 2 TG trên đều được,hàng điện tử mà,mua được hàng tốt cũng là do may rủi thôi😁
Đôi lời cùng bác.Chúc bác có được con máy ngon như mong muốn.
Tối mùng 1 lang thang 4rum thấy topic này có liên quan đến mình 😁.
Nhận xét thì để ai là người đã từng giao dịch vào nhận xét. Chỉ có 1 ý thế này: Chính sách giá mỗi nơi mỗi khác vì phải cover nhiều thứ (mỗi nơi đặt ra 1 tiêu chí khác nhau) và anh chưa bao giờ tự nhận là giá thấp nhất (thấp nhất để làm gì nếu mình không cover được các trường hợp rủi ro mà không phải do lỗi người sử dụng, hàng bảo đảm chất lượng thì giá đầu vào cũng không hề rẻ). Về support sau bán hàng thì dám tự nhận là tốt nhất (cái này cũng để 1 số em đã mua và được support dù là đêm hay ngày, dù là ở gần hay ở xa vào nhận xét) vì đặt mình vào vị trí người sử dụng sẽ hiểu được là họ cần thiết bị đã mua hoạt động trơn tru và làm chủ được thiết bị ở mức tốt nhất tùy theo khả năng hiểu biết và nhu cầu của mỗi người (vì cùng 1 lượng kiến thức và kinh nghiệm nhưng khi support cho nhiều đối tượng khác nhau, có nhu cầu khác nhau thì cũng sẽ khác nhau).

Do đó để chọn nơi bán/cửa hàng thì em cũng phải xác định tiêu chí của mình: Cần mua hàng rẻ không quan tâm lắm đến việc support sau bán hàng nhiều lắm vì chỉ cần máy đúng là brand new và được BH đàng hoàng vì em có thể tự tìm hiểu hoặc xử lý các vấn đề khác sau đó (không ám chỉ các nơi khác không hỗ trợ tốt nhưng thông thường nếu bán rẻ thì chắc cũng không thể bỏ vài giờ để ngồi chỉ dẫn cho từng người dùng từ 1 newbie trở thành 1 expert được, cũng như support khắc phục sự cố vì người dùng lỡ tay nghịch phần mềm làm thiết bị hoạt động không ổn định và không thể tự xử lý dù đã hết thời gian BH vì chính sách bán rẻ là để bán nhanh hàng với thời gian ít nhất) HOẶC cần 1 nơi mua hàng mà giá cả hợp lý (hợp lý không đồng nghĩa với rẻ) kèm theo sự bảo đảm và hỗ trợ rất tốt sau đó. Lưu ý: Anh có bán giá dealer cho 1 số cửa hàng/thương gia với giá có thể nói là rẻ nhưng vì họ không cần bảo hành và không cần support gì hết.

Vì hàng brand new cũng có xác suất rủi ro nên mới có vụ BH đó em. Và mỗi nơi sẽ có chế độ sau bán hàng khác nhau nên chính sách cũng khác nhau.
Chữ ký của em hết thấy con 8900 rồi, đổi máy rồi hả?

em xin có nhận xét về anh Lam như sau:
về khoản giá cả thì kô bàn tới vì mỗi người có 1 nguồn hàng riêng.
về khoản BH or support thì em có thể bảo đảm rằng anh Lam rất nhiệt tình...đơn cử như trường hợp của em...em có 1 ipod touch 64Gb 3.1.2 dc người ở nc ngoài tặng nhưng kô tài nào JB dc...qua tìm hiểu trên diễn đàn thì liên lạc dc với anh Lam và có nhờ anh JB giùm...anh hẹn qua nhà lúc 6h chiều...2 anh em ngồi rị mọ tới 9h tối vẫn chưa JB dc hix...( về sau thì đã biết nguyên nhân)... qua việc này cho thấy sự nhiệt tình với anh em diễn đàn của anh...dù cái ipod touch đó kô phải anh bán ra, các bạn thử nghĩ 3 tiếng vô ích từ 6h tới 9h mà anh bỏ ra để thu dc cái gì?😕, về sau này cần mua gì bên nc ngoài thì mình cũng pm anh.
đó là ý kiến cá nhân của em ;), chỉ là 1 ý kiến 1 chiều về 1 ng bán hàng ( em chưa dc tiếp xúc với anh Hưng)
_ theo mình thì thấy cả 2 đều là những người uy tin ... nên bạn có thể yên tâm .
_ Còn về phần bảo hành thì bạn nên thử tiếp xúc với cả 2 , nếu cám thấy thích ở đâu hơn thì mua ở đó vì con máy giá cũng xấp xỉ 10tr , nên việc bỏ them vài trăm k cũng chả là bao nhiêu nữa . quan trọng là mình cảm thấy vui và thoả mãn khi mua đc con máy mới
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng cảm ơn lời khuyên chân thành của các bạn 😁
Mình có theo dõi các topic của bạn. Thiết nghĩ bạn không nên tạo những topic như thế này, uy tính của 2 thương già này có lẽ đã đc cầu chứng trên toàn tinh tế, vấn đề còn lại là quyết định của bạn. Có lẽ bạn quá kỉ tính chăng, khi mà để chọn mua 1 cái đt mà bạn tham khảo khá nhiều. Vậy thì còn gì là khám phá khi bạn cầm em nó trên tay nhỉ?
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Cám ơn bác đã cho chút ý kiến, đúng là em rất kỹ tính, nhưng người xưa có câu"Cẩn tắc vô áy náy". Thêm nữa, em chưa từng mua hàng xách tay nên kỹ một chút cũng đâu là gì bác nhỉ, mà một cái đt cả chục triêu chứ mấy trăm ngàn đâu mà ko kỹ. Do 2 bác này làm ăn tốt quá, mà mức giá lại same same, em đã suy nghĩ nhiều không ra nên mới hỏi anh em tinhte, vậy có gì là sai ạ ....?
Vote 1 phát cho bác Lam.
totoro83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủng hộ anh Lam 2 tay 2 chân vì đã mua khá nhiều đồ ship từ anh và tất cả đều đang hoạt động tốt ( có mấy cái vì túng tiền phải bán đi nhưng chưa thấy người mua phàn nàn gì cả ^__^ :happy: )
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Vào topic bán hàng của anh Lam là thấy bạn 😁
totoro83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khách ruột của anh Lam mà , hi hi hi :happy::giggle:
mua của anh Lam đi bạn, đảm bảo hàng chất lượng, uy tín...
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì mình đã từng mua hàng của a Lam và cũng nói chuyện với a Lam nhiều, nhờ a tư vấn cũng nhiều nên mình thấy yêu tâm. A Lam khá là nhiệt tình và hỗ trợ rất tận tình. Còn về giá cả tuy mắc nhưng hãy yên tâm về chất lượng. Nếu có rủi ro thì a Lam k để bạn thiệt đâu mà sợ😃
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Cám ơn các bạn rất nhiều ạ 😁
1 vote cho bác Lam...chưa mua bác ấy máy nào nhưng cũng đc tư vấn kha khá cộng với học hỏi đc khá nhiều từ những bài com của bác ý ở các box thảo luận...:giggle:
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
đầu năm chúc mọi người 1 năm mới hạnh phúc. phát tài + nhiều may mắn và nhất là mọi sự an lành

Thiết nghĩ bác chủ không nên tạo những topic kiểu này, có thể sẽ gây flame ^^
Đôi khi mua và bán không đơn thuần là dựa vào giá tiền mà còn những thứ khác nữa bác ợ, đó là tình cảm giữa người bán& mua, biết đâu sau khi giao dịch ta lại có thêm 1 người bạn, 1 địa chỉ đáng tin cậy cho những lần sau nữa... đó là cái mình thấy ở a Lam 😁
Thôi say mất roài, nói nữa ra nói nhảm mất...
kochithe
ĐẠI BÀNG
13 năm
em là chưa có cơ hội mua hàng của 2 anh này, nhưng qua sự giúp đỡ nhiệt tình với ng k quen biết của anh laptopthinkpad( bây h mới biết anh tên Lam) thì mình đánh giá anh là ng nhiệt tình và thẳng thắn, với một thương gia như vậy là đủ tin tưởng. Chúc chủ thread sớm mua đc máy như ý.
ps: em cũng định chơi captivate nè. 😃
Vote cho anh Lam, đã từng mua con itouch chỗ anh í và được hướng dẫn nhiệt tình để từ từ khám phá iOS đến giờ
các bác có thể cho mình nick haytopic bán hàng của anh hưng đc ko ?
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Bác qua box rao vặt blackberry đó, banhangusa
Bác Hưng thì mình chưa từng giao dịch nên không biết

Còn anh Lam đã từng giao dịch 1 lần con Bold like new 99.9% trên ebay ... nên nếu chọn mình vẫn giao dịch anh Lam nếu lần sau có mua gì
Cũng đang lựa chọn giữa 2 người nhưng thấy ông Lam có vẻ không cầu thị.
Nhắn tin hỏi có order hàng không cũng không thấy trả lời.
Vào topic bán hàng của ổng thấy có rao nhiêu món hàng mà mình đang quan tâm, mình lập tức SMS cũng không thấy ổng trả lời, PM vào hộp thư cũng không thèm trả lời luôn!

Kênh kiệu quá!
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Hi em nghĩ bác đừng hiểu lầm, em cũng nt cho bác Lam mấy lần nhưng bác ko trả lời, nhưng bác thử gọi đt xem, sẽ được tiếp đãi khá tốt. Em đã nghe lời anh em tinhte và mua 1 con Captivate của bác ấy, cũng khá tốt.
Vấn đề em hỏi thì anh phải xác nhận lại tình trạng hàng bên US rồi mới trả lời là khi nào hàng đó về. Em mới hỏi 2 ngày thôi mà. 3 ngày qua thì anh khá bận và bị mỏi mắt nên không có ngồi trên máy tính nhiều. Vấn đề là em cần gấp thì em cứ call vì đôi khi nhận SMS hoặc PM không trả lời được ngay vì đang bận việc khác. Em có thể vào topic sẽ thấy 2 ngày nay anh ko có vào trả lời các nội dung trên đó vì đang bận.

Em thử 1 ngày tiếp 5-6 người đến và trong tình trạng cơ thể có vấn đề thì em sẽ hiểu là mình ko thể trả lời hết được mọi câu hỏi. Và em chỉ hỏi là khi nào hàng về, lúc đó anh chưa check được thông tin chính xác khi nào hàng về thì 2 ngày sau anh trả lời cũng không quá muộn. Nếu muộn hơn kỳ vọng của em thì anh rất tiếc vì đôi khi sự việc xảy ra không theo ý mình được và anh chưa làm tổn hại gì em cả.

Chừng nào em call trực tiếp mà anh nghe và trả lời nhát gừng hoặc ko muốn tiếp thì hãy nhận xét (vì là đối thoại trực tiếp). Chúc em mua được món hàng ưng ý.
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Tại khách nào anh cũng tiếp kỹ quá nên vậy 😁 Mong anh sớm khỏe nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019