Nên chọn Canon 600D, Nikon D5100 hay Sony A580 ....?

Decepticon
24/4/2011 4:59Phản hồi: 59
Hiện entry-level thì 3 con này là mới nhất, giá cũng tương đồng nhau thành ra rất chi là khó lựa chọn (^ ^!)
Vì vậy dựa trên tiêu trí dễ sài cho người mới tập tành DSLR + chất lượng Lens Kit theo kèm máy thì con nào ngon nhất ?
Rất mong các bác cho ý kiến.
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy thiên hạ đồn rằng Kit lens của Nikon có vẻ ổn hơn 2 em canon và sony, ngoài ra 3 máy kể trên đều ngon lành như nhau và đều có khả năng chụp rất ... xấu nếu vào tay người không biết chụp 😃
Nếu chỉ chơi kit thì theo mình chọn D5100 nhưng nghe nói dòng này đo sáng bằng niềm tin, còn nếu muốn lens nhiều hơn nữa thì Canon
Bác đang tuyên truyền cả 2 điều rất không đúng sự thật, mong xem lại các bài chính thống hơn là những ý kiến nhỏ.
A580 là dòng trung cấp mà ngang với D7000 đấy 😁
600D thì vừa được bầu chọn là máy ảnh entry level tốt nhất năm 2011 đấy bác ạ :D
em chỉ góp ý vậy chắc bác cũng hiểu :D
SeAnD
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy túm lại là cái nào trong 3 cái được vậy các bác ? e cũng đang phân vân 3 con này 😔. các bác cho em 1 bài review so sánh 3 con này đi :(
Túm lại là con nào cũng được, bỏ bớt các thông số kỹ thuật và tính thêm các yếu tố cảm tính như hình dáng, cầm có thích không .... hoặc có bạn bè chơi cùng không để tiện thẩm du thiết bị ;)
SeAnD
ĐẠI BÀNG
13 năm
3 con này, HCM ở đâu bán thế các bác -.- em chỉ thấy toàn con 600D 😔
Kane
ĐẠI BÀNG
13 năm
600D mới nhất, tính năng không rõ lắm vì mình chưa đụng bao giờ, nhưng ống kit của nó không bằng hai "em" kia.
D5100 ống kit ngon nhất, nhưng thích hợp lens không nhiều, nhất mấy len không auto-focus.
580A được cho có bộ cảm biến khá xuất sắc, giá khá hợp lý với tính năng, nhưng cụ thể ra sao thì mình cũng chưa được thử :p

bác thích hãng nào thì múc thôi, "em" nào cũng khởi đầu ngon cả. ;)
Bác chủ vào đây mà xem nhá http://www.kenrockwell.com/tech/recommended-cameras.htm trang này review rất good, ... nếu có thêm tí tiền thì chơi D90 hoặc D7000 luôn bác ơi
mình đang dùng 600D. nói thật là chẳng có gì để phàn nàn nếu so sánh giá thành / hiệu năng sử dụng 😁. cái cực thích của con này là bắn iso cao mà noise vẫn k bị kinh lắm. bắn 3k2 vẫn chấp nhận ổn :D. vs cả quay phim thì k phải ngĩ. nếu ngĩ đến việc cầm thích tay vs to máy thì mua 50D hoặc 60D đi. nhưng mà mình chả quan trọng :D
em thì đang định mua con này bác có phải ở GVN không và ở HN phải không bác mua 600D giá bao nhiêu và ở đâu vậy có kit không ? tại em xem trên techland thì chỉ có body @@
Bây giờ tầm 16tr-18tr.
Kit của D7000 ổn không các bạn? Xin cho ý kiến nếu mua thì chỗ nào uy tín và giá? Xin cám ơn...
Kit của Nikon quá ổn với giá tiền của nó. Bác có thể mua hẳn ở VIC, đại lý của Nikon, còn không mua tại các cửa hàng máy ảnh 😃
MR_DQK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì thích A580 lắm 😁
Canon EOS 600D Len 18-55 IS II (Kiss x5) là máy ảnh của năm tại châu Âu
Giá đang Sale 14.900.000đ xem thông tin tại đây
Ở Hà Nội có cửa hàng Mai Huy nào không bác....?
600D bây h giá cũng tốt khoảng 14tr8 tặng túi đeo + thẻ 4G đó bác
olala1980
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng d5100 là ngon nhất. cái quan trong là bạn bè dùng máy gì để còn tiện mượn len khi cần( đỡ phải mua nhiề.............)
hx100
CAO CẤP
12 năm
có lí, nhưng e mà là bạn bè thì chắc e cũng ko cho mượn, keke
dùng con 600d đi bạn giá thành ổn dùng đc nhìu len mà cũng ko mắc bằng len nikon cái quan trọng là giá quá ổn trong thời điểm này +len kit
Rất kết cái 600D và chuẩn bị múc đây bạn, mình ra cửa hàng xem rồi, thích lắm
600D đi bác
Em là mem mới hoàn toàn, cũng xin được tư vấn dùm ạ !
Em đang học làm báo, định sắm máy vừa thoả mãn sở thích vừa phục vụ cho công việc. Kinh phí tầm 20tr đổ lại, thích chụp ảnh người, thỉnh thoảng cũng chụp hình đồ vật theo ý tưởng, hay lang thang một mình nên thường chụp cảnh.Khả năng đổi máy có lẽ sẽ lâu vì kinh tế eo hẹp, nên muốn chọn máy ko kén len.
Giữa Canon 600D và Nikon D5100, em nên chọn máy nào ? À, e định kêu bạn đem hàng xách tay về, có nên ko ? 2 dòng máy trên có phân loại xuât xứ nhiều ko ?
(e gà lắm, hỏi cái j còn ấu trĩ đàn anh đừng cười nhé )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019