Nên chọn em nào: ZenPhone 2 or Sky VEGA Secret Up A900

shogunvietnam
29/3/2015 6:6Phản hồi: 5
Mới bị giang hồ đua mất Con Note3 docomo. Hix đau lòng quá. Giờ đi kiếm 1 em khác xài. Note3 docomo thì ngày càng lên giá nên giờ kham không nổi. So sánh thì hiện tại đang nổi lên 2 ứng viên. Mấy bác nào có xài rồi hoặc có nhiều kinh nghiệm giúp em với nhé.

Em 1: Asus Zenphone 2: ZE551ML 2GB RAM 16GB.
Thông tin em nó:
http://hcm.cellphones.com.vn/zenfone-2-16-gb-2-gb-ram-cty.html.
Đặc điểm mình thấy: Em này mới tinh, sắp có hàng tại ViệtNam. Mình sợ cái màn hình tối như zen 5 ah.Cấu hình phần cứng sơ sơ thì:
Hệ điều hành:Android OS, v5.0 (Lollipop)
Chipset:Intel Atom Z3580
CPU:Quad-core 2.3 GHz

GPU:powerVR G6430 MP4
RAM: 2GB
Bộ cảm biến:Gia tốc, la bàn, khoảng cách, con quay quy hồi
Camera chính:13 MP, 4128 x 3096 pixels, tự động lấy nét, dual-LED (dual tone) flash
Camera phụ:5 MP
Giá cả: Mình đoán nếu qua thương gia đem về thì cũng ko rẻ lắm vị hàng mới + bị làm giá nên tầm 5tr5 trở xuống.

Em 2: SKY VEGA Secret UP A900
Thông tin em nó:
http://hcm.cellphones.com.vn/vega-secret-up-a900.html
Đặc điểm mình thấy: Em này đẹp hơn zen. Có vài chức năng Secret, NFC, hay hơn mấy em Zen. Cấu hình phần cứng sơ sơ thì:
Hệ điều hành:Android OS, v4.2.2 (Jelly Bean)
Chipset:Qualcomm MSM8974AB Snapdragon 801
CPU:Quad-core 2.3 GHz Krait 400
GPU:Adreno 330
Bộ cảm biến:Gia tốc, la bàn, khoảng cách, con quay quy hồi

Quảng cáo

Camera chính:13 MP, 4160 x 3120 pixels, tự động lấy nét, LED flash
Camera phụ:2.1 MP, 1080p@30fps
RAM: 2GB
Giá cả: Hiện tại thì 5tr4 tại cellphones.

Giá cả thì 2 em tương đồng nhau:
Hiệu năng phần cứng thì có vẻ ZEN 2 cao hơn em Sky. Tuy nhiên về thiết kế và các ứng dụng thì em Sky có vẻ lại hơn em ZEN 2 nhiều.

Mấy bác cho em ý kiến cái nhé.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChuBeNho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Zen2: hiệu năng cao hơn nhưng không nhiều, android 5, phần mềm cập nhật liên tục, chụp ảnh đẹp hơn a900
A900: nhiều phụ kiện, màn hình sky đẹp, thiết kế đẹp hơn, có cảm biến vân tay
Nếu là mình thì mình chọn a900
@ChuBeNho Mình quyết chọn Zen rùi bạn. A900 bữa mình có đi xem hàng like new (hàng mới ko xem được vì phài bóc hộp) thì thấy camera xấu thậm tệ. Màu nhợt nhạt lắm nhìn nản lun nên quyết chọn Zen rồi.
ChuBeNho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shogunvietnam Mỗi máy có ưu nhược điểm riêng, tùy sở thích mỗi người nữa. Công nhận sky chụp ảnh không những xấu mà còn lấy nét cực chậm trừ con a910 có ois. Chúc bạn ưng ý với zen2
Con A900 đẹp hơn 😔, bạn shogunvietnam up mấy tấm hình chụp bằng zen 2 xem thử với 😁
@benhviendienthoai24h Chọn thui chứ chưa múc bác. Hiện tại chỉ có hàng sách tay nhưng tâm 15 nữa về hàng công ty với giá rẻ hơn khoảng 700k thì mình chờ hàng cty về cho khỏe.^^
Thực ra thì định chọn A900 rồi nhưng mà thất vọng về camera của nó quá nên đành chọn Zen 2 thui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019