Nên chọn Macbook Air hay Macbook Pro

binhbun
27/4/2010 8:57Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DuongVm
ĐẠI BÀNG
14 năm
😁 đang dùng laptop bình thường mà chuyển sang MBP hay MBA thì cũng thế thui đều có cảm giác cầm run tay :D vì để hơi mạnh tý là sót lắm :D
chào bác.nếu theo những gì bác nói thì mình chỉ nghĩ bác chọn MBp được rùi bác.nếu bác chỉ giải trí và văn phòng thui thì không cần mua MC air làm gì vì nếu nhu cầu bác không cần đồ họa và thiết kế thì MBP là ok đó bác.vì nếu sắm 1em MB air chi phí khá cao nếu mua về không cần xài nhiều lắm sẽ phí số tiền mình bỏ ra đó bác
với lại sinh viên mà bác xài MBP đủ pro đúng theo tên gọi của máy rùi đó bác

Apple MacBook Pro 13.3" (MC374ZP/A)

Thông tin tổng quan CPU: 2.4GHz Intel Core 2 Duo (3MB cache, 1066MHz frontside bus)

RAM: 4GB (two 2GB SO-DIMMs) of 1066MHz DDR3 memory

HDD: 250B SATA Drive

ODD: 8X Super Drive Double Layer (DVD±RW Double Layer)

Graphics: NVIDIA GeForce 320M graphics processor with 256MB

Display: 13.3-inch (diagonal) LED-backlit glossy widescreen display

Battery: Built-in 10-hour battery, 60W MagSafe Power Adapter with cable

Network: SD card slot - Wireless - Bluetooth

Apple MacBook Pro 13.3" (MB990ZP/A)

Thông tin tổng quan CPU: Intel Core 2 Duo (2.26GHz)

RAM: 2GB (two 1GB SO-DIMMs) of 1066MHz DDR3 memory

HDD: 160B SATA Drive

ODD: 8X Super Drive Double Layer (DVD±RW Double Layer)

Graphics: NVIDIA GeForce 9400M graphics processor with 256MB

Display: 13.3-inch (diagonal) LED-backlit glossy widescreen display

Battery: Built-in 7-hour battery, 60W MagSafe Power Adapter with cable

Network: SD card slot - Wireless - Bluetooth

hiện hai model này bên mình đều có hàng nếu bác ok thì call mình heng

0983 991 934 Tâm->bonoel5248987[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
nghe các bác ai cung ko thich air, may mà em chưa mua air, thế này em tim pro vậy.
Trích: Tamhitechpro524

"chào bác.nếu theo những gì bác nói thì mình chỉ nghĩ bác chọn MBp được rùi bác.nếu bác chỉ giải trí và văn phòng thui thì không cần mua MC air làm gì vì nếu nhu cầu bác không cần đồ họa và thiết kế thì MBP là ok đó bác.vì nếu sắm 1em MB air chi phí khá cao nếu mua về không cần xài nhiều lắm sẽ phí số tiền mình bỏ ra đó bác
với lại sinh viên mà bác xài MBP đủ pro đúng theo tên gọi của máy rùi đó bác
"

Mình thấy ông này nói cái đoạn này nó cứ ngược ngược sao ấy. Có thể là nhầm lẫn, chứ nếu là thật thì là chưa dùng Macbook bao h và nói theo kiểu "cua bò đường nhựa"(*)

(*): Con cua vốn phần lớn xuất thân từ ruộng(thường hiểu là quê), khi mang nó lên phố thì nó cố gắng cắm đầu bò cho nó "hơn người" nhưng nó không hiểu rằng..."chỗ đèn đỏ thì phải dừng lại"..haizzzzz
Giải thích "Cua bò đường nhựa" của bác ko biết có sai ý ko? Cua thường bò ngang, đường nhựa là đường dài... cua nó bò ngang ý là: đi ngược hướng, làm ngược lại 😃
Nói chung là bác cứ mần con MBpro, sếp mình chuyên nhập laptop về phân phối, mà thấy ổng cứ khen chưa có con nào mà anh thích như con này: MBpro
quan trọng là bạn đầu tư bao nhiêu tiền rồi mới đi chọn và đánh giá so sánh máy A, máy B, máy C
nhưng cá nhân mình khuyên bạn đừng chọn macbook air
nampc
TÍCH CỰC
13 năm
MacBook Air có cài đươc win7 không vây mấy bác?
oldbaby
ĐẠI BÀNG
13 năm
vô tư bạn ơi. ầm ầm ấy chứ. hihihihi
Comment

Chê gì mà kinh thế, mình đang sử dụng đây không đến nổi tồi, chỉ tội đắc quá thôi
Với nhu cầu của bạn thì lấy MacBook Air thôi 😃 Nhẹ và đáp ứng được nhu cầu!
Macbook pro đi bạn, quan trọng là cái chữ "pro" í 😁. cứ nói không cần cấu hình mạnh rồi cứ chọn air là đủ => lãng phí
Ví dụ bạn đi làm người ta trả lương cao cho bạn bạn thấy nhu cầu xài tiền của bạn ít hơn rồi bạn có nói người ta trả ít lương lại không => dư vẫn tốt hơn
nthntcl
ĐẠI BÀNG
13 năm
100% bác này chưa sử dụng MBA bao giờ, trên thế gian này chỉ có bác mới nói MBA khởi động chậm. Người ta thường nói " không biết thì dựa cột mà nghe", đừng phát biểu lung tung nhe bác.
dukas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stylishmoon Tương đương xa lắm nghĩa là máy MBA chạy xượt xa MBP hả bạn?
dukas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuc92 Chuyên ra chuyên vào kiểu ông usb3g thì thôi mình xin!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
@chuc92 Chuyên gia mà tư vấn kiểu đó có ngày ăn đống gạch. Minh moi lay 1 em MBA 128GB o SSD khoi dong nhanh vo cung.
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dukas về tốc độ xử lí ứng dụng nặng thì MBP hơn, tốc độ bật + mở ứng dụng thì MBA hơn. Mình mua MBP thay SSD nữa thì được cả 2 ưu điểm :> nchung dùng MBP quen r nên cũng chả thích MBA nữa :p
hungtn197
TÍCH CỰC
12 năm
đau bụng với bài của thằng usb3g 😁
Air nhanh khủng mà bảo chậm >.< potay bác này hok biết ở đâu ra, chắc nói nhầm con hp ^^
fine
TÍCH CỰC
12 năm
Với nhu cầu như vậy, Bạn không nên mua, dùng HP là đủ.
cr9i
TÍCH CỰC
12 năm
Moi chuyen mac pro sang air day! Mong nhe thoi trang! Gio dang thich sieu mong
Steve Jobs: There's something in the air ... and yes, Macbook Air!
cr9i
TÍCH CỰC
12 năm
macbook Air lên màn hình retina nữa thì...supperbook..
nếu có điều kiện thì kiếm em pro còn ko thì dùng air, mình dùng air thấy cũng ok chứ đâu như mọi người chê nhỉ, air hợp với nữ và là dân văn phòng thì air là một lựa chọn tuyệt vời. còn thik mạnh mẽ nam tính thì dùng pro thui. nhưng vẫn phải công nhận thiết kế của air tuy ko mạnh mẽ nhưng vẫn rất đẹp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019