Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi nhà em ít tiền thì nên chọn loại của mitsubixi hay Electrolux hay sharp hay Sam Sung;)
@luongvuonganh Em cũng muốn hỏi như vậy, nhà em khoảng 15m2 mà chỉ mua trong tầm giá 7 triệu, giờ các siêu thị điện máy cũng đang rầm rộ quá nên ko biết mua ở đâu, mua loại nào cho phù hợp.
Các b cứ nói thế. Người ta phân rõ ra. Loại cao cấp là Daikin và Pana. Nhưng Pana nhà mh dùng cũng chả thích lắm. chạy rõ ồn ~ ~.
mà các bác cũng xác định là dùng máy đều hòa này trên 10. Mà e thấy Daikin dùng đắt nhưng nó chất. Chứ mua mấy máy hãng kia cũng đc thui nhưng cứ sửa, sửa đến là ốm oài. chẹp chẹp
@thanhdung096nd C dùng daikin chưa ạ
songsobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thì bị mê hoặc bởi cái chữ Mitsubishi bởi vì bạn gái em cũng sài loại này em thấy máy cũng êm, có lẽ em si mê bạn gái lên mê luôn cả cái máy điều hoà của em ấy. nhưng em ấy nói là nên mua loại khác vì cái này tốn điện mà trên đây ít người nói đến Mitsubishi thế nhìa.
Mình dùng sumikura 12000 btu, 2 chiều cũng đc. Ngon bổ rẻ
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Phòng mình khoảng 17m2,lắp con pana 1.5ngựa!buổi tối để 28 độ,chỉnh chế độ chạy êm!lạnh cả người 😁
Đang dùng đaikin 9000btu và pana 12k
rất hài lòng với Đaikin 😃
Mình nghỉ bạn nên chọn Điều hòa nội địa nhật bãi rất bền mà tiết kiệm điện
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn bị dọn nhà nên xin moi topic này lên. Thấy mấy bác khen Panasonic nhiều quá nhưng nhà mình kinh tế eo hẹp. Đang nghía Reetech hàng nội địa không biết chất lượng thế nào (đối với nhà mình mẫu mã không quan trọng). Phòng chỉ khoảng 20m2 nên chắc cũng chỉ mua 1,5HP thôi.
1 vote cho Daikin 😃

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
Điều hoà LG cũng được. năm nay có nhiều chương trình khuyến mãi khủng
Theo tôi cứ điều hòa LG cho nó khỏe....ai dám nói là LG không tốt???
Thêm nữa là LG có chức năng tiết kiệm điện năng hơn mấy ông kia
thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
@Azion
Thế thua bạn rùi, fan cuồng nhiệt.
@thuyfoet cuồng thì không,hãng nào tốt thì xài,không tốt thì vứt bỏ,thế thôi+hợp túi tiền kinh tế là được
bạn cần mua điều hòa củ k nha a mjh chuyên bán và lắp dặt điều hòa tỉ lạnh.gjácả phải trăng.
tuan qc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có điều kiện thì mua daikin ít tiền thì xài media .tiền nào vải ấy.
thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
@tuan qc Rõ rồi, giờ điện đóm tăng giá, nhiều khi đắt cũng sắt ra miếng đó bạn.
Đầu tư ban đầu hơi đắt nhưng lại giảm giá thành sử dụng về lâu dài
điều hòa năm nay cháy hàng nên chọn của bọn sumi vừa rẻ hàng cũng oki
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaxumi89 Chẳng có điều hoà hãng nào là cháy cả vào mùa nóng các cửa hàng tạo sóng để nâng giá điều hoà nên báo hàng Khan....! Đến mùa của hàng thích nhập bao nhiêu chẳng đc.....!
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Nam1987 Chí phải, thực ra vẫn có một số trung tâm lớn luôn có hàng nên giá cả cũng dễ chịu hơn.
cháy chả thấy mà nó trưng đầy đường đó bố
Mình thì tin tưởng của bác Panasonic nhà mình dùng 4 năm rồi, vẫn chạy tốt
Trên thị trường có nhiều hãng điều hoà nhưng chỉ nên mua 2 hãng chính là: Daikin, Toshiba, Panasonic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019