Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducanhZ5Z
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mùa vừa rồi mình mua con mitsu 9000. Dùng thì cũng thấy ổn, lạnh tốt. Mỗi cái là kêu to quá @@. Giữa đêm thanh vắng mà nằm nghe phải cỡ 30p mới ngủ được. Đây là do dòng máy nó vậy hay có vấn đề về kỹ thuật nhỉ @@. Bác nào biết ko ?

Sent from my LG-F220K using Tinhte.vn mobile app
vanhung8668
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác muốn dùng hàng inverter tiết kiệm điệm mà giá hạt rẻ thì e biết , các bác dùng hàng nội địa đảm bảo đáp úng nhu cầu mà giá lại hạt rẻ ạ
Theo mình thì bạn nên chọn hãng Daikin, mình dùng loại này cũng lâu rùi thấy cũng ok. Không thì bạn tham khảo thêm bài viết này xem sao:
http://vidic.vn/may-dieu-hoa-loai-nao-tot-n20.html
Mình vote cho daikin hoặc panasonic.
mình chia sẽ các bạn luôn, mình đang sử dụng máy lạnh panasonic và cảm thấy rất tốt vừa bền lâu vừa tiết kiệm điện. nhưng các bạn cũng phải để ý giá thành vì hiện này có nhiều mặt hàng giá rất cao mà chất lượng sản phẩm không tốt. mình xin giới thiệu các bạn công ty mình đã mua máy lạnh chính hãng mà giá thành hợp lý, các bạn có thể tham khảo tại đây maylanhgiagoc..vn đảm bảo hàng chính hãng giá rẻ
Mình thì dùng Daikin mua ở vidic thấy cũng ok mà nhân viên tư vấn cũng nhiệt tình. Bạn gọi qua đó nhờ họ tư vấn cho, mất gì đâu. Link website bên họ: vidic.vn
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Máy điều hoà thì chọn Panasonic các bạn nhé!Nhà mình dùng con Pana Inveter 3 năm nay rồi ko có gì phải phàn nàn ;)
Thì m vẫn nói là daikin và pana vẫn là đứng đầu bảng mà
dùng LG đi b. Nhà m toàn dùng hiệu này thấy ok lắm nè
Giờ mùa đông nhưng cũng cần cái điều hòa 2 chiều chứ lạnh quá không ngủ được nữa rồi
anh dzy
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc từ trang 1 tới trang cúi thì thấy đa số mọi người đều chọn panasonic ( nếu có điều kiện) và LG ( bình dân hơn pana) .mình cũng dang tính mua nhưng phân vân chưa biết chọn loại nào xài bền
Khuyên các bạn một câu nhe. Mình nghe theo lời khuyên của một anh bên weptretho mua con Mitsubishi heavy 2chieu. Máy chạy quá khoẻ so với Daikin. Giá hợp lý bảo hành chính hãng 2 năm. Mình thấy tốt nên chia sẻ với mọi người. Coi như một lời cảm ơn và tri ân đến hãng
eagle_hvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
điều hòa thì pana, daikin là đỉnh, bên dienlanhhoankiem.vn bán daikin khá rẻ, miễn phí lắp đặt
anh dzy
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã mua daikin của dienmay.com .mới xài nên ko bít chất lượng ra sao ????
con panasonic mắc hơn daikin có 300k ( loại thường ko co inverter ) giá daikin 7tr2 còn pana thì 7tr5
Máy anh cho em hỏi : em muốn lắp 2 máy lạnh nội địa nhật, invester, panasonic, daikin. Nghe nói hàng nội địa xài tiết kiệm lắm phải không??. Vậy xin tư vấn cho em nên xài nội địa nhật hay không? địa chỉ mua hàng nội địa nhật uy tín ở Tp HCM với?, nếu bảo hành 2 năm dàn lạnh và 4 năm cục nóng thì sao ???
levanan_90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo ý kiến cá nhân,là người kinh doanh điều hòa mình thấy điều hòa thương mại dân dụng ở Việt Nam nếu có đk cứ Daikin, Pana mà chiến khỏi phàn nàn, mình vẫn thích Daikin hơn. còn nói về điều hòa công nghiệp máy lớn thì không thằng nào đủ tầm với Daikin, hàng tầm trung hoặc rẻ tiền thì có sumikura , made in Malaysia chạy êm mặt lạnh thiết kế rất đẹp và hiện đại, bảo hành 2 năm
Bạn nào ở hà nội có nhu cầu thì ghé thăm bên mình : http://dieuhoaviet.com.vn/ , 0989748643 giảm luôn 100k/mem tinhte. hehe
@levanan_90 Bên bác máy Daikin FTNE35MV1V9 bán bao tiền em đang muốn lấy em này
van_bich
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lemanh87 Con này thằng em củng tư vấn lấy con này
@van_bich Bác cứ lắp daikin đi đảm bảo không hối hận đâu
lúc trước nhà mình dùng máy pana, đợt rồi mới chuyển qua dùng máy samsung. mình thấy máy samsung hơi ít người dùng nhưng chất lượng khá tốt, chạy êm, lạnh đều. với lại nếu bác quan tâm tới thiết kế của máy thì em nghĩ samsung rất thích hợp. thiết kế tam diện mới của samsung đẹp hơn rất nhiều, 2 bề mặt hút và thổi khí làm tăng tầm làm mát hơn hẳn
haidang_86
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có quán cf nhỏ nhỏ, từng dùng qua nhiều loại máy điều hòa lắm rồi. pana, daikin, toshiba, sharp, samsung, mitsubishi các kiểu đủ cả. mình thấy các dòng sản phẩm có tên tuổi thì chất lượng đều tốt cả, với cả máy điều hòa nếu bảo dưỡng, vệ sinh thường xuyên thì rất bền, ít khi nào hỏng vặt. có điều cái khoản này thì cũng ít người để ý, thậm chí em thấy có người dùng mấy năm chả vệ sinh lấy 1 lần, đợi đến khi máy trục trặc mới làm
@haidang_86 Cho em hỏi a dùng qua pana với daikin thì cái nào hơn ạ, k bị khô mũi ạ
MrLongDevil
ĐẠI BÀNG
9 năm
em thấy máy điều hòa thế hệ mới bây giờ có inverter thì về khoản làm mát nhanh, dễ chịu đều tốt cả. chỉ có điều em hơi băn khoăn là không biết cái inverter có dễ bị hỏng không nhỉ? hãng nào bảo hành lâu vậy các bác
@MrLongDevil máy samsung nhà em đang dùng bảo hành 10 năm này :rolleyes: cơ bản thì em thấy là máy điều hòa của hãng nào cũng vậy, phải thương xuyên vệ sinh máy, bảo dưỡng tốt thì thời gian sử dụng sẽ rất lâu. với cả bảo dưỡng thường xuyên thì sẽ giảm bớt việc máy xuống cấp
@MrLongDevil mình thấy thường thì bây giờ máy bảo hành riêng, khoảng 1 2 năm, inverter bảo hành riêng, 8 - 10 năm tùy hãng 😁 trừ cái inverter ra thì em nghĩ các bộ phận khác của máy cũng giống như những dòng bình thường, chỉ riêng cái inverter thì chưa rõ lắm nên hơi lo thôi. nhưng mà inverter bảo hành những 10 năm lận, em nghĩ cũng k vấn đề gì
E có kkhoang6trieu nen dùng dieu hoa nao cac bac nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019