Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nên dùng điều hòa Inverter Panasonic hoặc Daikin rất tiết kiệm điện mà chạy êm ái nữa. 😃
Nhà mình vừa lắp 2 điều hoà Daikin và Pana 9000 BTU. Đều là 2 model cao cấp nhất đầy đủ tính năng nhất của 2 hãng này. Daikin 2 chiều 9000 BTU giá là 12 triệu và Pana 9000 BTU 1 chiều giá 10 tr 400k. Về dùng thì thấy pana lạnh sâu hơn daikin, nhưng cục nóng pana kêu to hơn rất nhiều so với daikin. Daikin êm ru cả máy lạnh lẫn cục nóng. Nên mình khuyên bạn nếu phòng nhỏ thì lắp Daikin (15 m2 -18 m2) Phòng to hơn dùng pana cho lạnh sâu hơn nhé. Nhưng để cục nóng đừng sát phòng vì cục nóng pana rất kêu. Thời gian bảo hành cục nóng pana lên tới 7 năm. Nhưng điều hoà nếu k bật 24/24 thì cực trâu, có khi các bạn dùng đến chục năm chỉ thay gas là lại như mới. Bạn nên ra tham khảo các siêu thị điện máy để mua dc máy ưng ý. Giá ở media mart rất tốt (mình mua đồ ở đây) nhưng thợ lắp đặt thì kém (chak do mùa nóng nên quá nhiều ng lắp). Hầu như các siêu thị đều miễn phí vận chuyển và công lắp đặt, nhưng cần để ý vật tư thợ lắp vì họ hay dùng hoang phí hoặc tính nhiều hơn để lấy thêm tiền vật tư (Nhà mình lắp 2 cái mà 3 tr tiền vật tư đó). Chỉ nên dùng daikin hoặc Pana thôi nhé vì dòng này xuất xứ từ Thái Lan và Mã Lai. Những hãng kia liên doanh vs linh kiện China nhiều. Chúc bạn tìm được máy lạnh ưng ý.
anh dzy
ĐẠI BÀNG
9 năm
gas R-410A và gas R-32 thì loại nào tốt cho sức khỏe hơn ???? vì phòng có em bé nên hơi lo về gas .hiện dang dùng daikin gas R-410A .
@anh dzy ga chỉ ảnh hưởng khi bị hở ga thôi, còn lắp đặt tốt thì ga nào cũng an toàn
em đang định mua con này không biết bác nào đã dùng chưa tư vấn em phát
hc.com.vn/dien-lanh/dieu-hoa/dieu-hoa-gree-2-chieu-gwh09na-k1nnb1c.html
đọc xong mỏi cả mắt, bài nhiều nhưng có nhiều bác quảng cáo quá. Nhà em dùng pana 9000 loại thường cũng được 4 năm rồi thấy ổn, nạp ga 1 lần. Đang tính mua cái nữa cho nhà mới mà giờ nhiều loại quá. Ở cơ quan thì có mấy em misubishi hơn chục tuổi mà chạy vẫn êm ru mát rượi. Hôm nay xem lại thấy em sharp AH X9 có inverter mà chỉ 7890k. Hix, xin các cao nhân chỉ giáo em nên chọn loại nào ạ
tomy868
ĐẠI BÀNG
9 năm
em dùng pana thấy cũng ổn
Nhà e khoảng 20m2 các bác cho e xin lòi khuyên xem nên chọn hãng nào ạ? Em phân vân quá @@
adthuyanh
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ cứ Daikin, Pana hay Toshiba mà mua thôi bạn.
Nhà mình dùng 2 chiếc Toshiba và một chiếc Daikin đều của Thailand lắp ráp, thấy tốt lắm. Toshiba có vẻ chạy êm ái hơn, cái này rất quan trọng nếu bạn lắp phòng ngủ nhé.
Bạn nên mua dòng inverter vì lâu dài sẽ tiết kiệm hơn dù đầu tư lúc đầu mắc hơn.
Điều hòa về cơ bản như cái tủ lạnh vậy, ít khi hỏng lắm nếu được bảo dưỡng thường xuyên cái màng lọc gió ở cục indoor và lưới kim loại tản nhiệt cục outdoor.
@adthuyanh Bác có thể làm phép so sánh đơn giản giữa 3 hãng daikin, pana, toshiba giúp e ko ạ?
Tôi khuyên các bạn không nên dùng điều hòa Gree vì dịch vụ bảo hành cực chuối và yếu kém. Tôi mua 1 máy 12000 btu 1 chiều năm 2014 qua 1 người bạn làm phân phối và thuyết phục là thời gian bảo hành dài. Nhưng ngay sau khi lắp máy chập chờn khi lạnh khi không, tôi báo bảo hành, nhưng hẹn lần hẹn lượt mà không đến ( lí do là đang mùa điều hòa nên không có thợ), tôi nhờ bạn gọi cho họ , họ đến và nói do lắp đặt, tôi cho lắp lại thay đổi vị trí lắp, nhưng vẫn bị tình trạng tương tự, chạy 1 lúc mát (nhờ nhờ) rồi lại bị nóng, gọi bảo hành , không đến nhưng chỉ nói là vẫn do vị trí lắp đặt. tôi cố dùng đến năm nay 2015 , trời nóng máy tiếp tục tình trạng chập chờn và còn tệ hơn. tôi gọi BH cty tại HCm, họ hẹn và hứa đến 5 lần chắc chắn có người đến, nhưng không thấy ai đến, cho đến khi tôi cáu nên nói nặng lời, họ đến và nói máy không sao chỉ thừa ga chút nên xả bớt ga. nhưng máy vẫn thế, tôi gọi tiếp họ nói chưa bao giờ gặp trường hợp thế nên không giải quyết được, để theo dõi, chuối quá. Tôi đành gọi 1 loạt thợ điện lạnh bên ngoài đến, và cuối cùng có 1 thợ cên điện lạnh công nghiệp phát hiện tụ yếu, thay mất 200k , máy chạy ổn định và mát hơn (chưa bao giờ mát như thế từ lúc mua). Tôi quá bực cái bọn gree này, yêu cầu gặp sếp chúng nó, nó bảo sếp toàn ng trung quốc nên không hiểu tiếng Việt, bó tay luôn bọn củ chuối , đúng là không tin được bọn hàng tầu này.
anh dzy
ĐẠI BÀNG
9 năm
daikin và pana thì ko bì được với toshiba đâu nhé. co thể nói toshiba nhất. pana nhì và tới daikin. nhưng daikin và pana thì cũng 9-10 với nhau thôi.
nhà em xài Mitsubishi Electric thấy ổn
Đã là điều hoà thì cứ Panasonic mà dùng, kiểu dáng đẹp, sang trọng, cực êm, làm lạnh nhanh, mạnh, không ăn gian công suất, ngoài ra có thể dùng Daikin cũng rất tốt.
Nhất Panasonic, nhì Daikin.
mình vừa mua con Gree 2 chiều cả công lắp đặt là 7.2tr. dùng cũng đc mát lạnh bạn ạ.chỉ dùng lúc đi ngủ khoảng 4-5 tiếng để 28-29 độ lạnh quá là phải tắt đi dùng quạt màn là ok rồi.
te_te_tinhte
ĐẠI BÀNG
9 năm
phòng ngủ nhà em 15m2. cao 2.8m đang định mua em này.
Panasonic CU/CS-KC9QKH-8 1HP có ổn không mấy anh chị.
Thằng hàng xóm làm điện lạnh bảo mua Mishu giống nhà nó. Chả biết đường nào.
van_bich
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá con dailkin đó giá nhiêu vậy lemanh87. Công lắp đặt nhiêu nữa
@van_bich Bây giờ bác mà lắp thì giá hơi cao đó, vì giờ đang hết hàng nên họ làm giá. Bác mua thời điểm bây giờ loại 1 chiều thường 1200 nó khoảng 9t7 đến 10t tùy nơi. Giá này là chưa có công lắp đâu
lukysmile
ĐẠI BÀNG
9 năm
em vẫn kết của panasonic
van_bich
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lukysmile nghe nói ga của dailkin thân thiện môi trường hơn
Công nhận panasonic dùng sướng các bác ạ,Độ lạnh tốt máy chạy êm.Phòng em 30m2 dùng cái 12000 giá 9tr500 mà trời nóng như vừa toàn bật 30 độ thôi đã mát lạnh rồi
Đọc + nghiên cứu tới 2h sáng mà vẫn chưa biết chọn loại nào ^^
Đọc + nghiên cứu tới 2h sáng mà vẫn chưa biết chọn loại nào ^^
levanan_90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@0923382111 cứ pana mà dùng, ít tiền thì chơi gree hoặc sumikura

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095