Nên chọn mua FPT F8 New hay Touch KEM 350

theflowofliving
16/3/2013 7:43Phản hồi: 52
Theo như tiêu đề ak...các pro cho mình xin ý kiến, nhận xét về 2 con này...theo các pro thì mình nên mua con nào?
Mình có xem thông tin về 2 con này..nhìn chung cấu hình thì giống nhau...chỉ khác ở chỗ Touch KEM 350 có camera 3.2 còn FPT F8 là 2.0...còn không biết con Touch KEM 350 có Root, Up Rom hay cài Recovery gì được không nữa...
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao ko làm con sky a710 xem phim cho sướng nhì ?
@ptvd1994 Sky a710 dùng có hay hỏng hóc gì ko bạn ? thấy sky bị chê chất lượng tùm lum cũng ngại quá
bên cạnh đó nghe nói pin của sky yếu sinh lý hơn bình thường rất nhiều
Sky A710 con này thì được đó..nhưng mình chỉ có tầm 2tr thôi...sau khi mua may còn mua ốp lưng vs dán màn hình nữa...xem qua thì chỉ được mỗi 2 con này..
www.didongmango.com bán sky a710 có 1tr9
ôi mình xem rồi...hi...mà nó không có mới 100% không biết sao nữa...thôi hay bạn cho mình lời khuyên về 2 con kia đi...
@theflowofliving thằng kem 350 xài chip mtk ko nên xài bạn à, với đang bị lỗi tùm lum, lên forum của mobiistar đi
dòng mobiistar thì chỉ có S01 là ngon
FPT F8 chính là con K-touch w619, còn Touch S01 là Ktouch w650 đó
thì màn hình to tốn pin mà bạn
con S01 nhìn cũng được nhỉ..camera 5.0 mình thích...nhưng mà 2tr5...vượt quá mức rồi...mình chỉ tầm 2tr vừa mua máy còn mua ốp lưng dán màn hình...chắc chọn con F8 được nhỉ...
@theflowofliving ừ cũng tùy chỗ bán nữa bạn à, bên thegioididong bán kem350 chỉ có 1,69tr
bên viettelstore bán S01 2,15tr
hiện tại mình cũng đang phân vân F8 và S01
uh thì mình đang phân vân giữa fpt f8 và kem 350 vì giá nó ngang nhau, nhưng giờ thì chọn fpt f8 cho nó lành...ít ra nó có nhiều cộng đồng hỗ trợ...
mình khuyên bạn 1 là mua fpt f8 hoặc là lenovo a690 hoặc xperia tipo cũng đc chứ mấy cái kia hay bi lỗi lắm bạn ak nhất là kem 350 lỗi chóng cả mặt lun @@ phải root nhiều để chữa lỗi mệt =.=
Các bạn ơi còn Mobiistar Touch Kem 432M thì sao? Tình cờ thấy nó và bị nó mê hoặc luôn rồi nè Kết kiểu dáng đàn ông đích "nhọn" của nó quá đi :oops: Thú thật là mình đang tìm đt nào mà 4 góc nhọn như nó vậy đó nhìn đàn ông quá trời 😔 Còn sự lựa chọn nào nữa không các bạn ;)
@kozumi nếu 3tr5 1 em thì mình nghĩ bạn nên mua Nokia Lumia 520 phê như con tê tê mà chả phải sợ lỗi j...zao. nay mobiistar <4tr hay bị lỗi nên mình cũng k thik hãng này cho lắm....đú thêm 400k mua con này k hối hận đâu ^^ ak` còn đích nhọn nhé =))
@KiriPoon Lúc đầu mình định mua F8 vì 1 "chai" mấy thôi. Rồi có cái anh kia kìa trên tinhte nói về TCL S500 mình thấy S500 và bỏ ý định mua F8 cố gắng tìm 2 "chai" mấy mua S500. Rồi cũng cái bạn kia kìa trên tinhte bàn về Kem 432M mình kết Kem vì "đích" nhọn hơn S500 nên quyết phải có 3 "chai" mấy để rước Kem. Giờ bạn lại giới thiệu Lu 520 cho mình 😔 Mà Lu đọc thông tin mình kết nhất là cái khoảng màn hình có thể lướt tốt trong điều kiện dùng bao tay, tăm, thìa, nĩa nhưng k dùng muổng đc 😕 Với lại Lu là con nhà No nên chắc sức khỏe cũng tốt, ngoan ngoãn và ít bênh vặt. Từ 1 "chai" 9 "xị" 8 "nắp" giờ lên 4 chai rồi :eek: Nhưng không biết chính xác là 4 chai mấy xị và bao nhiêu nắp đây :( Bao giờ cho hết tháng 3 :rolleyes:
P/s: Cho mình hỏi vụ này chuẩn gà nha bạn 🆒 Windows phone 8 và hệ điều hành Android cái nào "gút" hơn? Thấy Android lâu lâu cái úm xụm lại "úp đét" còn wp 8 có tụ tập lại "úp đét" giống Android không? 😁
@kozumi bạn hỏi câu này mình cũng bó chân=.= mình dùng 3 hdh là ios android win8(cả win 7) mỗi cái 1 cái hay riêng.... nhưng phần nào mình lại thik winp hơn bởi vì giao diện đẹp mắt rất đẳng cấp ^^ có 1 cái rất hay là lu có xbox live nên chơi game online ngon lun ^^ nếu nói về nhược điểm thì chắc chỉ có app ít (khoảng hơn 110k chắc chả bao h chơi hết:D) 1 cái nữa app quá đắt nên phải dùng app thuốc .....nói về tuổi thọ thì hơn mấy con kia chắc r....mấy con kia chắc đc hon (hoặc chưa tới nhất là con kem =.=) 1 năm là chập cheng =.= con Lu này chắc phải vài năm (nhưng chả ai dùng 1 dt vài năm cả )=)) còn về việc update thì lâu lâu ra 1 lần giống kiểu ios ^^ cái này bạn nên hỏi ng khác ^^ mình mua dt chủ yếu fb nghe nhac choi game chứ ít khi root jailbreak lắm nên chả vọc nhiều mấy cái này ^^
@KiriPoon Ok men! Nghe bạn nói mình cũng hiểu thêm đc phần nào. Mà bạn mua đt còn chủ yếu là fb, nghe nhạc, chơi game chứ mình chủ yếu là nghe, gọi, sms 😔 Điệu này chắc vẫn dùng cây Nokia 2630 tiếp đến cuối tháng rồi tính tiếp quá :rolleyes: Thôi mình bay đây ;)
Hix..mình có thêm 1 vấn nạn nữa là đang cầm IPhone 3 nữa nek...rõ chán...và giờ thêm con QSmart S16 nữa...
@theflowofliving s16 mạnh hơn cả f8 và 350 thế ban lập topic làm j @@
"cầm" là bạn đang dùng hay bạn cầm trong cửa hàng? o_O nếu đang dùng thì mình thấy IPhone 3 ngon lắm mà bạn. Vậy là bạn đang có 2 chiếc 1 iphone và 1 S16 hả? Giàu thế :eek:
s16 chip mtk đấy
@satthulanh mtk thi` s ban
lúc đầu mình chỉ phân vân giữa FPT F8 vs KEM 350 thôi...nhưng sau thấy con S16 nữa và hiện tại đang sài iPhone 3gs nên mới...khó lựa chọn như bây giờ nek
Mình thì quyết định mua Q Smart s21 rồi. Nhưng chưa mua vội chờ đến tháng 4 mình mua xe xong mình mua luôn. Với lại lúc ấy chắc có người người dùng rồi nên cũng có người để mình hỏi kinh nghiệm và đánh giá của họ 😁 Mình thấy S21 là ok nhất với cá nhân mình rồi, bạn thử coi đc k làm luôn S21 đi ;)
@kozumi s21 là quá ok r ^^ nhưng mình nghĩ nên đợi 1 tg tại dù s ruột cũng là Trung Quốc nên có hỏng hóc j thì q mobile nó khắc phục chứ đừng nên làm chuột bạch
@KiriPoon còn bạn với tipo sao rồi?
@@
Thay s21 hon f8 cai man hinh 4inch vs rom 4g..cung ok nhug gio moi ra it y kien wa k bit dug sao nua..thoi z minh mua f8 cho roi..tien nao cua nay z
@theflowofliving mình thì đang phân vân f8 với L3 (ko phải về cấu hình mà về độ bền, đẹp 😁)
mà chắc cũng chốt F8
@theflowofliving tiền nào của nấy nhưng của bền tại người nữa bạn! ví như chiếc xe tàu mà bạn dùng xăng A95 nhớt Motul vẫn ngon hơn xe nhật xăng a83 nhớt xị :rolleyes:
vịpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng L3nek. Nói chung là nếu về khoản ngoại hình thì con này cũng được ;về độ bền bạn khỏi lo ,từ lúc mua tới h mình rơi 5~6 lần ,lần nào cũng văng pin rồi lắp nhưng lại nắp zô xài bình thường .xài smartphone mà cứ như 1280 😁. ;còn nếu nói về độ mạnh thì máy cũng ko mạnh lắm ,vì chỉ có 800m thui mà , chuẩn bị pp em nó để lên lumia 720

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@vịpt
mà mình nghe nhiều người nói là L3 không xóa được ram, cứ dùng 2,3 hôm là máy còn ít ram, bị đơ, phải bật/tắt lại nguồn để reset. Là sao hả bạn, mình ko hiểu đoạn này lắm. Lỗi riêng hay là chung của dòng L3 như thế.
Hiện tại $ ít, đang phân vân em nó với FPT F8 (F8 cấu hình cao hơn, 3.5ich mà vẫn còn xoắn L3 là bạn biết rồi)
Giải đáp hộ mình với :D
vịpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng ko rành vụ này lắm nhưng Ram con này hiện tại cuả mình là ~120mb nói chung hơi ít nhưng con F8 cũng có 512 Ram ak.Đó là chưa nói đến việc các số liệu trên chỉ dựa trên lý thuyết chứ mua zề ko có con nào là đủ đâu bạn ơi. Mình khuyên bạn nên gắng tí tiền để mua con lu520 or con Lg L5 😃

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@vịpt bạn hiểu nhầm câu hỏi mình rồi
vậy bạn xài L3 có làm động tác : cứ vài hôm phải reset máy 1 lần vì bị đơ, lag ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019