Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn Nokia Lumia 525, HTC8S hay Oppo Neo R831

meochi_iii
17/1/2014 9:36Phản hồi: 10
Tình hình là em nó đang phân vân giữa 3 dòng điện thoại: Nokia Lumia 525, HTC 8S (8x) và Oppo Neo R831.

Em nó ưa cấu hình của NL525 nhưng chưa ưa thiết kế của nó lắm, hơi thô một tý.

Em Oppo Neo thấy quảng cáo cũng rầm rộ, máy tích hợp nhiều chức năng mà ngại nỗi khoản pin. Vả lại nghe đồn đồ China mau xuống cấp lắm.

Các bác rành công nghệ chỉ giáo cho em nó với ạ.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu chỉ lướt web, chụp ảnh, xem phịm thì lumia 525 quá tốt, chụp ảnh và chơi game thì S2 hoặc LG LTE 2 nhé
https://www.nhattao.com/threads/uy-tin-tao-niem-tin-skya880-870-860-note1-s2lte-lgg-lu6200-su640-3dcube-motozola-xt910-gzone.1558635/
Tình hình là em cũng mơi ngó mấy thương hiệu này... Đang xem con Oppo Neo R831... Thấy chi tiết cũng ngon mà chưa biết dùng sao...
Hóng xem có review không... 😁
để với mức giá đó sử dụng oppo neo là ok hiện tại tôi đang sử dụng rất hay và thông mình,máy tích hợp các tính năng,như bấm nhẹ vào màn hình 2 cái khi màn hình đang tắt máy tự động mở sáng màn hình,và có biểu tượng khóa màn hình nhanh tích hợp trên đt.hầu như ko phải sử dụng tới nút nguồn,máy nghe nhạc cả tai nghe và loa ngoài rất hay và ấm,ko thanh như những dòng máy khác loa nghe ấm và chắc,chỉ mỗi cấu hình hơi thấp cho dc những bức ảnh ko dc đẹp,nhưng để nói oppo là dùng ok với giá tiền như hợp lý.hệ điều hành phong phú hơn wp.bạn nào có ý kiến hay hỏi j về dòng này alo mình giao lưu nhé. 0902191209
Mình chỉ góp ý với bạn thôi nhé. Nhưng do bài viết cũng khá lâu rồi nên có thể cho những bạn khác tham khảm. Minh đang xài con oppo R831 minh cảm thấy rất hài lòng tuy ram hơi bé nhưng hầu hết đều đáp ứng được nhu cầu của mình. Pin thì không tệ như bạn nghĩ đâu nhé. Mình lướt web cũng khá nhiều nhưng tầm 1 ngày mới sạt còn ko lướt web thì có thể 2 ngày với những dòng matsphone như thế là đã đủ.camera 5mp nhưng chụp hình không hẳn đã thua ai. Với nhiều phần mềm hổ trợ chụp ảnh như ngày nay thì mình ảnh đẹp ko phải là vần đề nữa. Về phần tai nghe thì nghe nhạc rất ấm âm thanh rất thực, hay hơn cả LG D682. Với thiết kế khá là nam tính , mỏng nhưng cầm rất chắc tay mình nghĩ oppo R831 là sự lựa chọn thông minh với giá tiền tầm trung như vậy.
Oppo Neo có màn hình rất tệ (máy của đứa ở công ty). Cùng là 4.5", Cùng độ phân giải mà nhìn Neo rất rỗ. Ko được như Lumia 630. Neo chạy rất chậm. Dùng một thời gian là lại phải Factory reset vì quá đơ. Giá này thì mua LG, Samsung chứ việc gì phải mua cái máy Tàu đắt đỏ vậy.
Tránh xa con Oppo đi bạn ơi vì nó của TQ - bọn mà đang ăn hiếp dân mình đó.
Mua 525 đi bạn
Thiencl
TÍCH CỰC
10 năm
Tránh xa Oppo đi.Viet nam đang quảng cáo PR cho Oppo nhiều quá đó
cho e hỏi ngu tí chạy Factory reset là gì vậy , e xài 1 thời gian R831 chạy chậm chán thật hicccc
Thiencl
TÍCH CỰC
10 năm
Khôi phục cài đặt gốc
@Thiencl khi mình khôi phục cài đặt gốc có bị mất dữ liệu gì hk bạn, mà xài máy này chán thật, hối hận khi mua con này gê, chỉ thích cái thiết kế của nó ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019