Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn Zenfone 5, 6 hay Nokia XL?

letanvinh1983
25/2/2014 3:4Phản hồi: 44
Cho mình xin ý kiến nhé...Cảm ơn...
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ nhiều bạn chắc cũng đang quan tâm đến sự lựa chọn này mà nhỉ...hic
cung dang phan van day. asus thi cấu hình cao mà không biết có bền không. Nokia thì tốt ma hệ điều hành thì không biêt ra sao.
nếu là mình, mình sẽ chọn zenfone 5, cấu hình ngon, 5 in vừa tay, thiết kế cũng đẹp, 2 con còn lại đều tốt nhưng mà ko thích bằng e zen 5. hàng asus máy tính mình đang xài cũng rất tốt, điện thoại chưa biết, nhưng mà chắc cũng không dễ hỏng đc 😁
Mình chỉ cần 2 sim, 5'', nghe gọi tốt, giải trí nhẹ nhàng thôi như nghe nhạc, xem phim, chat, facebook, đọc báo, ko chơi game nặng gì cả...Zenfone 5 thì cấu hình cao hơn những vẫn thích thương hiệu Nokia...hihi
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bó tay các bác. Chưa có cái máy nào qua tới VN mấy bác lo chi xa dữ vậy. Đợi tụi nó về rồi thể nào cũng tràn ngập trên tay đánh giá so sánh các kiểu, tới chừng đó mấy bác ra hàng cầm xài thử lun rồi lựa mua. Chớ bây giờ tới cái giá cũng chưa có chính thức ngồi suy nghĩ làm chi cho mệt, toàn đoán già đoán non ko à
@Kazna bên mai nguyen có rồi kìa bạn
@frank bình mới vào xem,có đâu?
@frank bình Where?
Link pls
Nếu là mình sẽ chọn zenfone 6 giờ mình đang dùng asus fonepad 7 2013 thấy rất tốt
asus zenfone cấu hình cao
nokia camera nhỏ ram nhỏ giật lag .. cấu hình yếu
Zenfone 5 sắp tới sẽ có hàng vào khoảng 20/3. Viettablet sẽ có giá cực tốt cho bạn ^^. Bạn theo dõi link sau nhé
http://www.viettablet.com/asus-zenfone-5

Thank bạn
Giờ hết thích NOKIA rồi
zenfone 5 có màu trắng ko các bác e sẽ làm 1 con hehe
@KenTar Nguyen đấm phát chết luôn, dám chê màu vàng của ta ah? 😁
đuà bác thôi, mỗi người một sở thích mà
e xem mấy cái hình thì thấy mặt trước đen mà, có trắng thì chỉ trắng mặt sau thôi
@Hiệp khách nhầm mà bác hjhj :-D "mặt trước màu đen mặt sau màu trắng nhìn sang hơn" được chưa bác :-D
@KenTar Nguyen quỷ sứ, lỡm nào :v
@Hiệp khách bác ơi chừng nào nó về nôn quá à hjc
..cá nhân mình thấy nokia xl như đồ quái đản. Nữa nạc nữa mỡ sẽ làm khó người dùng bình thường. Zenphone nếu phần cứng tốt như tablet giá rẽ thì sẽ là lựa chọn số 1.
@chetnhacon EM đang đợi con XL mà bác nói thế... mấy cái kiềng ba chân chỗ em xập ầm nó hết rồi... 😔
@Missluxubu vào topic này toàn asus thôi, ko xập mới lạ đó bác 😁
@Missluxubu Minh cung thich Nokia lam, nhung dong X nay diem Bencharch nho lam,chat lương ko tot dau.
@Hiệp khách: Thế thành ra Fan em nào thì cưng em đó, nhỉ bác? Đâm ra mấy đứa mù tịt ngòi như em càng lần mò, càng mù và rối... Hị hị
@Trí Cùa: Buồn quá, thúi hết ruột... T__T
@Missluxubu 😃 chi lôi keo nguoi dung qua WP, chu ko co phat trien dong nay lau dai dau,nen chat lương thi...
@Trí Cùa Nói chứ người ta cỡ Bự thế kia, nên em chưa dám quyết vội đâu bác... Chờ em nó ra rồi ngồi đọc review xem tình hình như nào.... 😃)
Mà, cũng vì camera em nó ngon quá... Camera phụ đến 2.0mp... Tầm giá, ngay con SS Trend+ mà còn VGA.. 😁
Em là em chọn Zen5 :3 cầm vừa tay, chụp sáng 400%, came 8pixel, android 4.4, còn Nokia XL thực sự ko ưa cho lắm, nhìn nó dị dị sao ý, Asha ko ra asha, lumia ko ra lumia 😁
@Khoatruog Cho bác 1 like hehe
@Khoatruog Cho bác 1 like hehe
Uhm, quất em Zen 5 ngay và luôn...
nếu có xiền e vẫn thick zenfone 5
dang phan van giua 5 va xl ....cer ma zenphone 5 pin lien.....luk sang doc thay bao zene 5 chay da nhiem vs choi game nang rat la lag....that vong qua
cứ 6 mà fang . To cho nó sướng =)) 😁:D:D:D:D
@givenchi Zen 5 vừa tay hơn bác ạ zen 6 to quá chỉ có cách bỏ cóp xe chứ ko bỏ túi được đâu bác!!! 😃
đợi lòi mắt ra mà chưa thấy bán, haizz sốt ruột quá, giá rổ thế nào ko biết nữa
Túi tiền hơi bé và túi quần nó cũng bé,chắc chỉ zenfone 5 thui😁:D
@Gàchik hehe . ko hiểu sao em cứ to là thích bác ợ ^^ :D:D:D:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019