Nên gắn SmartKey hay độ khóa chống Đoản.

tknoodark
8/11/2014 6:42Phản hồi: 60
Các bác cho hỏi mình đang phân vân ko biết cái nào tốt hơn.
- Độ khóa chống Đoãn là chống bẻ lun, ko cây đoãn nào bẻ lên được ổ khóa.
LInk thank khảo đây:
+ https://www.5giay.vn/phu-tung-xe-2-banh-va-dich-vu/1887759-ly-chuyen-do-o-khoa-chong-doan-lam-chia-cong-tac-phu-tu-xe-dap-den-xe-tang.html
hoặc đây:
+ http://www.2banh.vn/threads/a-tu-chuyen-do-khoa-chong-van-doancong-tac-phu-co-coi-bao-dong-xe-may-gia-200k.15518/.

Nhưng nhược điểm mình thấy phải cưa 1/2 chìa, vs nếu trộm bẻ thì coi như banh xác ổ khóa, mặc dù vẫn ko bẻ lên được.

- Còn gắn SmartKey 3500 chắc các bác cũng biết sản phẩm này rồi nên mình ko cần đưa link nhé. SmartKey thì trộm vẫn bẻ ổ khóa lên được, lỡ 1 ngày nào đó nó mát nó ko kêu thì toi.

Mọi người tư vấn giúp mình với... thanks 😃
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gắn chíp đi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Chống đoản loại 500k bên a tú đi. Sáng mới làm ok lắm
@tknoodark Mình xai fsk125

vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pj_nguyen90 bác ơi , khóa này cắm chìa vào ổ phát là đồng hồ đã sáng chưa ? hay phải đợi quẹt thẻ đồng hồ nó mới sáng ?
@vuminhtoan1 Nếu bạn đặt đầu Thu Sóng ở gần ổ khóa thì nó sẽ sáng liền lun, còn bạn đặt xa thì phải quẹt Chip qua nó mới sáng lên dc.
@tknoodark Bạn gắn loại nào rồi, mình đang dùng khóa đĩa của mỹ mua ở ng,kim, đang phân vân gắn thêm khóa từ hay khóa nhận diện chủ xe đây.
cái này mình chịu nè
Đưa chíp vào nó mới sáng điện. Ko có chíp là sau 5s nó hú banh lỗ tai

vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
em vừa lắp cái FSK125 xong , bật chìa khóa lên ko có ship đồng hồ vẫn sáng , quẹt thẻ thì mới đề đc , sao lại khác của bác nhỉ
@vuminhtoan1 Tào lao the. Vẫn sáng thì nó đề chạy mất tiêu à. Ko sáng và hú nhé

vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pj_nguyen90 sáng nhưng ko có chip thì 6s sau còi kêu và cũng ko đề đc bác ko đọc kỹ ak ?
@vuminhtoan1 Do thợ lắp thôi mà nếu họ ngắt nguồn tổng thì phải quẹt chip mới cấp điện cho toàn hệ thống,còn nếu lắp ở môbin or dây đề thì đèn đồng hồ vẫn sáng bình thường nhưng không đề đạp nổ được xe
khanhvlxd
TÍCH CỰC
9 năm
em làm cái smartkey hơn năm vẫn ổn định, mà trộm nó chưa viếng lần nào nên ko biết ăn thua thế nào 😁
Mình sẽ gắn SmartKey3500 + MasterLock 8305 nữa. + thêm đậu xe trong tầm nhìn nữa là ổn rồi 😃
@tknoodark MasterLock 8305 mình có rồi, khi nào bạn gắn SmartKey3500 cho mình cái đánh giá nha.😁
MasterLock 8305 (665k Nguyễn Kim)+ Khóa chống đoản,công tắc phụ (250k A.Lý) + FSK125 (690k)
=> cảm thấy an tâm...;)
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cau2.online bác ơi , khóa FSK cắm chìa vào ổ phát là đồng hồ đã sáng chưa ? hay phải đợi quẹt thẻ đồng hồ nó mới sáng ? , của em bật khóa lên mà đồng hồ nó sáng rùi ko cần quẹt chip :rolleyes:
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuminhtoan1 bạn cắm khóa vào đồng hồ sáng là nhân chip để chạy ,nếu không sáng 7 giây sau kèn kêu không đe đap được,xe bạn xem lại cách gan xem có gắn sai dây không?.hoặc đem lại chỗ gan nó kiểm tra lại.
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocnet123 khóa FSK 125 này của bạn bình thường ,vì khi bạn gắn vào nó nhận chip liền kg cần quét .nó khác loại khác vì chip nhân xa 8 tới 10 cm lần, tóm tắt khóa ban bình thường cứ vi vu xài😁.
@vuminhtoan1 mình để ăng ten ngay dưới chùm chìa khóa luôn nên bật cái là nó nhận ngay nhé...như của bạn là bình thường, nếu muốn tést thử thì bạn tháo thẻ chíp ra và bật khóa xem thử nó lên ko 😁
Nói chung yên tâm sài nhé bạn, mình sài hơn nữa năm rồi chưa thấy sao.
Mình làm chống đoản bên A Nghĩa Q4 hết 400k không cưa nửa chìa
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
thank bác , em vừa alo hỏi lại thì đúng là bình thường hjhj , nhưng cái lạ là có chip hay ko có chip thì đồng hồ nó vẫn sáng ạ , phải có chip nó mới hết hú và đề đc , cái của bác chắc là ko có chip thì đồng hồ ko sáng
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng rồi cái của mình nếu kg có chip đồng hồ kg sáng 7 giây sau hu .có chip đồng hồ moi sáng,đề nổ máy bình thường.
Mua 1 ổ Master Lock giá 665k dùng thử đi bạn, mua ở siêu thị Nguyễn Kim, bảo hành vĩnh viễn luôn.
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
em tháo thẻ chip ra , bật chìa khóa đồng hồ vẫn sáng , nhưng ko đề đc , sau khi bật 6s ko có chip thì còi nó hú
của em ko chip đồng hồ nó vẫn sáng , chắc do đấu dây khác rùi
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuminhtoan1
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocnet123 em gắn ở Hồ Tùng Mậu HN
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuminhtoan1 vậy bạn đến đó nhờ họ làm lại.
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn nên làm day lại vì nếu lúc nào cũng sáng thì lúc nó hư hoặc kg hoạt động mình kg biết. kg có chip kg sang .co chíp sáng để mình biết nó hoạt động tốt😃.
@ngocnet123 Haha mình cug o day. Bác thợ nhiệt tình lắm

@Pj_nguyen90 Bạn gắn xe gì, kg biết pcx có gắn đc kg, tại nghe nói pcx gắn hay bị cháy cục điều khiển led.
@Ôxizêc PCX thì gắn cục Litech 3500 nhé bạn, trên tinhte có anh review PCX bản cao cấp gắn Litech 3500 an toàn rồi đó 😃
@ngocnet123 :rolleyes: em đính chính chút có dòng xe bác không lắp được kiểu ngắt nguồn tổng đâu ,bắt buộc phải lắp ngắt mobin sườn or chế thêm còi khác .
Khi chưa có chip thì đèn ko sáng nhé, lúc nào có chíp mới sáng đèn.
Trong cái hộp SFK125 có cái tờ hướng dẫn câu dây mà...
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cau2.online bác có lắp ở HN ko , tôi qua em alo hỏi lại thì anh ý bảo bình thường , sáng đèn nhưng ko đề đc , chắc em phải qua cơ sở chính xem lại
@vuminhtoan1 Ko mình lắp ở sài gòn bạn ơi...bạn tới đó xem lại thử.
Mình chơi thêm cái còi hú riêng. Ko đụng chạm gì đến zin xe luôn 😃

ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pj_nguyen90 đúng rồi gắn thêm kèn báo động là 80k.
Sì-mát-ki nhe

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Đang định gắn smartkey như chủ thới , lúc đầu định gắn Lt 3500 , nhưng xe yam ko gắn được ..
Search trên mạng thấy gosu g5000 , con sfk 125 , và DT max của bên đức tiến .. các bác cho em hỏi loại.nào ok hơn ạ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019