Nên mua dàn âm thanh 5.1 hay là mua amply + loa riêng biệt?

fieubatzangho
30/6/2011 13:16Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác,
Em cũng đang tìm hiểu cái vụ này mà khó quá, sắp đến tết rồi kiếm một bộ về vừa xem phim và karaoke. Em thấy trên mạng bảo hát bằng dàn 5.1 cũng đc. Chỉ cần mua thêm cái mixer là xong. Hát như ca sỹ luôn 😃
Đang ngắm hai bộ này:

home-theater-sony-bdv-n9100wl-1.jpg Và bộ này: 5f0c5016dd471c27aac0d220096269fe.jpeg

Em nghiêng về bộ 5.1 hơn vì hát hò thì thi thoảng thôi. Bác nào có kinh nghiệm tiện thể giúp em luôn ah.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhcuongdka Hi hi. Để cho đẹp thì đc chứ hát hò sao nổi. Hát nghe chán òm bạn ui. Ko có nhìu xiền thì làm con amply jarguar pa 203 lll bãi tầm 4 triệu, đôi loa bose bãi tầm 5 triệu chơi tạm. Về sau nâng cấp sub và equalizer sau.
manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Galaxyxuru Vậy ah?????
Mình có hỏi bên Châu audio thì họ bảo ghép với con mixer JBL KX100 thì hát ngon lành, JBL-KX100-300x200.jpg
Mình thì thích cái 5.1 để xem phim hơn. Chả lẽ lại phải mua 2 bộ riêng, như thế tốn kém quá. Bỏ tiền ra mua rồi về không ưng ý thì xót lắm ah. 😔
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhcuongdka Châu audio bán hàng hồng kong nhiều lắm, loa bose, jbl gì mà 3 đến 4 triệu. mình đưa ra í kiến bộ ghép như trên là tối ưu được cả nghe nhạc, xem phim và hát hò. chứ để nghe đúng đẳng cấp hi end thì chỉ để nghe nhạc và xem phim thôi, còn hát thì phải có bộ riêng. mà bạn mình mua cái bộ sẵn của sony về nó hối hận cũng ko kịp, nghe chán thôi rồi.
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhcuongdka bác nên mua kx 200 nhé , kx 100 bỏ mẫu lâu rồi . kx 200 hát kraoke hay hơn , dòng này vang số không biết chỉnh dở lắm đó 😁
nokia_love
ĐẠI BÀNG
9 năm
Micro BMB NK-533 hất karaoke có hay tốt ko các ae?
nguyenti3
TÍCH CỰC
9 năm
Mình có 1 cái Mixer KX100 mà ít xài, mới đổi dàn nên dư ra. Ai cần alo...
Chỉ có các loại dàn 5.1 theo kiểu sản xuất cả bộ như Sony hay Samsung thì việc khi bạn nghe nhạc 2 kênh nó cũng tạo hiệu ứng ảo như nghe 5.1 làm mất đi cái tính Stereo trong âm nhạc. Nhưng nếu bạn có kinh phí cao hơn 1 chút mà mua các loại AVR của Denon, Marantz, Pioneer, Yamaha thì chiếc AVR đó sẽ tự nhận biết định dạng nhạc đang phát và thể hiện đúng theo từng kênh của Loa ví dụ khi nghe hoặc xem thúy nga nó sẽ ra định dạng Dolby Digital AC3 mỗi kênh loa là 1 kênh riêng, khi nghe nhạc số tự động các loa Surround sẽ không hoạt động và phát đúng định dạng Stereo nên phần nào cũng tái tạo khá giống Ampli 2 kênh chuyên để nghe nhạc.
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
với 7 triệu bạn không thể lắp dc nhé .như ban nói khi phát nhạc or kara thì trong bán kính khoảng vài trăm mét âm bass nghe rất rõ(người ta gọi khếch đại gì gì đó), cái này không cũng 30tr đến 70tr là ít . khuyeesch đại hay còn gọi là mian hay pow , tùy theo không gian mà sẽ cần pow công suất lơn hay nhỏ . giá cung vây 30tr- 150tr loa sub không . 5.1 thì xem phim hát không hay .
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình định mua dàn karaoke công suất 800 -1000w . Mình định mua loa kéo ma thấy có 1 thùng sợ mau hỏng . Mua dàn âm thanh thì ko bt mua gì tầm 10 - 15tr ae giúp với mình ở trãng bàng tây ninh nên mua ở đâu
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhcongptc với giá đó bác nên mua loa và âm ly hay hơn loa kéo nhiều . bác có thể xuống sài gòn mua nghe , hát thử sau đó nhờ chở ra nhà xe rồi bác mang về tây ninh ráp lại thôi .
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TùngLê 87 Minh định mua main với mixer đc ko bác . Amply thì sợ âm bass lên cao bị méo ko chắc bằng xài main
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
mian với mixer hàng chính hãng mới 100% thì giá hơi cao . còn hàng bãi thì giá tốt nhưng ruột gan thì mình không biết còn zin hay hàng trung quốc tân trang khó biết. bác cho em diện tích phòng , chi phí đầu tư . nói trước với bác mixer digital (vang số) phải hiểu chuyên nghiệp mới chỉnh được nhé . không biết chỉnh âm thanh tệ hơn âm ly trung quốc . pow ( mian , cục công suất ) JBL , BIK , BTE, CAF, ... Mixer JBL KX 200 (kx100 bỏ mẫu ) BIK BR 1000, BTE ,9C,9H. X5. BF Audio ....
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TùngLê 87 Trời sao rắc rối qua vậy bn . Mình định mua dàn công suất dạng vừa 800w trên xíu để xài gia đình lâu lâu đám tiệc đem ra ngoài trời đánh . Giống mấy ong kéo xe cho thuê đó bác ma lăng tăng ko dám mua sợ như bác nói mua trúng đồ dởm 2 3 tháng rè rè thi chết . E thấy đánh cặp full 4t la ok rồi . Lúa thì e có tầm 10tr hơn xíu . Chắc e mua loa kéo quá dù sao hàng mới ko sợ lừa đảo .thank bác mong bác tư vấn
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
Em đang dùng dàn aio của samsung đây
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
Volume max 50 em mở đến 27 mà trong phòng đã không chịu dc . Phòng em >27m2 dàn 5.1 nhưng đĩa dvd 2 kênh chỉ phát 2 loa truớc. Không như bác gì trên kia bảo giả lập 5.1 là không đúng.
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vt7886 dàn loa này chỉ nghe nó đánh đùng đùng hay gì mấy dàn này bác
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TùngLê 87 Mình mua lại dàn củ của ngta cho thuê gồm 1 main 48 sò hieu ev 7800hz biến thế tròn nhìn củ nhưng chưa sửa chữa . Cặp full 4t đôi côn 75 từ 190 trép 750 . 1 cây micro shure u920 còn 1 cây thôi mất 1 cái miro rồi . 1 ổn áp 4k . 1 mixer 8 line . Giá 11tr300 ae thấy mình mua có mắt lắm ko ? . Tất cả là do củ chưa qua sữa chữa . Ae vô góp ý với
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhcongptc t
tất cả các món này là hàng tự ráp , nói chung với tầm tiền đó là ok rồi .
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TùngLê 87 Tại mình ko rành nên hỏi ae coi co bị gạt ko ? Trước khi mua mình cũng mượn thợ sữa điện tử xem main đó . No nói chưa sữa nên mình mua . Về nghe hay hát cũng ok . Mình sợ hàng củ ko bền thôi . Dàn này đang cho thuê
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu bác không sành giống em tốt nhất cứ aio mà phang . Mua rời mà không biết phối ghép k biết chọn thì cứ như đập mẹt. Dàn này của em sub em để gầm cầu thang mở toang cửa để volu 27 đi xa 100m nghe tiếng bass vẫn rõ.
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
Bas mềm sâu chứ không ù. Nhưng mà sác định hỏng đầu là bỏ đi
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe bass lực hát hay nhưng củ mình đang buồn ko bt có mua mắt quá ko?
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác đã nghe thử chưa ? Bas sâu mềm chứ không ù.
vt7886
TÍCH CỰC
7 năm
bas hơi kém . Em để luôn góc cầu thang bas cực tốt
lion5893
ĐẠI BÀNG
7 năm
2tr mua đc bộ nào ko ạ. Hát karaoke vui thui
vấn đề là nằm ở nhu cầu :bạn muốn xem phim ,nghe nhạc,hát karaoke như vậy là tất cả nhu cầu nằm trong 1 dàn âm thanh.Bạn nên chọn đầu đĩa + amply+ loa sẽ đáp ứng tốt
còn dàn 5.1 nó thuộc về hiend, chỉ để nghe nhạc hoặc xem phim,không dùng để hát nhé,bạn xem thêm tại web:lapdathethongamthanh.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019