Nên mua Docomo Note 3 uy tín ở đâu tại TPHCM ?

Diamond.0217
29/11/2014 9:20Phản hồi: 31
Em thấy cũng có nhiều thread về vấn đề này xem mỏi mắt từ check vỏ đến check máy .Em cũng có tham quan mấy thread buôn bán điện thoại ở tphcm mà nghe hnam , didongthongminh , viettablet , mango v.v.v. dính phốt cả . Người thì bị lừa , người thì may mắn trúng hàng tốt . Thật sự hoang mang quá mấy bác ạ , mong rằng sẽ nhận được những ý kiến chân thành từ các bác .
À quên cho e hỏi ké câu nữa : " Nếu mua note 3 r nghe đâu dễ bị lỡ mồm mong lóng thì phải mang ốp cho e nó . Nghe đâu dễ nóng máy phải không ạ .? "
Cám ơn các bác lần nữa
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qua phongcachnhat hoặc congnghenhat nhá, chưa thấy phốt bao h . Mình cũng từng mua đt ở đây cảm thấy rất hài lòng
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cu.map Mua cái điện thoại mà test lên test xuống làm gì, và cửa hàng lôi máy ra rồi không mua ngại lắm vì vậy nói như bạn thì dễ chứ thực tế hơi khó
@hosino Không sao đâu bạn, khách hàng là thượng đế mà. Vừa lòng thì bán thôi 😁. Mình cũng đã đi test máy nhiều chỗ thật sự cũng áy náy khi test mà không mua thì mình dùng cách nói sao cho vừa lòng đôi bên là được. Hehe và mình đã mua được 1 con note 3 rồi, xài được 3 ngày nay cũng tốt lắm. Nói chung là tuyệt, máy mới vì đã test kĩ càng từ trong ra ngoài.Người bán cũng vui vẻ, dễ chịu nên mình tést bao lâu cũng được. Hỏi gì cũng trả lời cả 😃. Cám ơn mấy bạn đã tư vấn cho mình, mình mua bên công nghệ nhật nhé.
@Diamond.0217 cnn ở tp hcm hay hn vậy bác? bên đó giá chát quá...hàng bên đó còn nhiều k bác... nghe nói lúc này hàng hiếm, mấy thương gia tăng giá lên rồi...
@chauniem3112 CNN tphcm nha bạn , giá nó chát thật nhưng có bộ combo kèm thêm ( doc sạc + pin ) hoặc (ốp lưng + kính cường lực ) tính ra cũng cỡ 600k ( mình nghĩ v thôi vì mình lấy cb1 ốp lưng hàng nhật cũng 400k đó bạn). Hàng thường nữa tháng mới nhập về với ngta đặt sẵn nên lúc mình qua chỉ còn 2 máy và test vô tư mà họ chẳng phàn nàn gì cả.Với nó có bảo hành cho mình tại cty NTT bên nhật nữa nên cũng yên tâm phần nào.Giá hình như vẫn giữ ở 8tr790 thì phải đó bác .Lúc đầu tính ra hnam hay mấy cửa hàng sphone , dttt mà thôi toàn phốt nên cho next hết rồi bạn.
Ko có họ hàng đâu. Người khác mua note chỗ nào kêu nóng thì mình k biết còn mình mua ở cnn thì chả thấy lsao. Ngay việc máy chưa unlock là đã yên tâm hơn chỗ khác r. Máy dùng cường độ siêu cao 16h/ ngày chả thấy bị lsao. Vote cho 2 cửa hàng bán hàng nhật chân chính
Mu
Mua ốp imak hoặc hera là dùng hết đời máy ko lo tróc viền nhé bạn
Họ cũng bảo mình nếu a biết cách test rồi a cứ ngồi test. Mình cầm máy từ 1h đến 3h mới đưa họ unlock hehe
Đã mua tại CNN và đã trả lại chịu lỗ 10%. Máy thì ghi là brandnew nhưng cái của mình test thì hộp đã dán lại imei.hộp xấu và bẩn, máy bên trong bị xước chỗ camera và là hàng 2hand đã tân trang lại. Về nhà dùng thì thấy bt k lỗi gì cả nhưng bực cái là mình mua hàng brandnew mà về nhà mới phát hiện ra nên đem trả lại chịu lỗ. À mà quên là combo pin xạc với dock rời là hàng china chứ k phải hàng chính hãng samsung. lấy cục pin về xạc hơn 4h bỏ vào máy được có 50% nên đem đổi lại ốp lưng với miếng dán cường lực thì cũng chả khá hơn. Bạn nào có ý định mua thì nên test máy cẩn thận và đừng ham mấy cái combo hàng lỏm đó nha.
Vài điều chia sẻ.
nhokbankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cu.map dung noi dieu k fai su that nhe ban. rat nhiu ng mua o do va chua co truog hop nao la hag loai B ma ban brand new nhe.
x2Dx
Trứng
9 năm
@nhokbankem mình thấy bác cứ.mập nói đúng mà,mình đã wa cnn tại tphcm,ấn tượng đầu tiên là cái shop =]] shop nhỏ không có bảng hiệu,chỉ có tờ giấy ghi dán trước cửa đã vậy còn nằm bên trong wan nước,không để ý kỹ thì hok thấy. Mình cũng test con note 3 docomo bên đấy thì xác nhận là hàng hok phải là hàng Brandnew (seal đã bị bóc đi và dán lại,bin đã gắn sẵn vô máy,chân của pin có vết đen,kiểu như đã có người dùng hoặc tét sẵn rùi) mình nghĩ là hàng likenew vì đã test từm lưm thì thấy ok,và đã không mua chỉ vì shop ghi hàng Brandnew mà bán thì hok thật sự vây
Đc ông chân gỗ mới viết vài cm lên phát biểu hay vãi. Mình hỏi thế bạn có biết cái máy bạn mua là chưa unlock hay unlck rồi k thế. Máy 2nd thì sao mà chưa unlock đc. Có hiểu brandnew là ntn k bạn
Bên đó cài ROM j thế bác? sài ổn định k? fix hết lỗi luôn hả bác? em đang phân vân e này với G Pro 2..
4.4.2 nha bạn, hầu như fix hết đó mình k rành lắm nên kiểm tra mạng , tin nhắn , sim , thuê bao v.v. thôi bạn à. Mà nó khá to nếu bạn k thích thì lấy G Pro 2 cũng đc
@Diamond.0217 GPro 2 to hơn nữa bác ơi, 5,9 inch luôn... tại em thích thiết kế note 3 hơn...
Xin lỗi bạn nha mình k rành lắm ^^. Bạn cảm thấy cái nào phù hợp với mình ( từ điều kiện đến mẫu mã, hệ điều hành v.v..) rồi bạn quyết định sau 😃. Mình chỉ cảm thấy lo ở nơi mua thôi, nên mong bạn sẽ tìm được nơi mua hàng uy tín cho riêng mình.
@Diamond.0217 Thanks...
@Diamond.0217 ở Đà nẵng thì nên mua ở đâu thế bác?????
Hôm thứ 7 mình goi cnn hỏi còn note 3 k thì bảo hết hàng, đầu tuần mới về, đến chủ nhật mình gọi thì nói còn 1 em màu đen và k biết đến khi nào mới có hàng mới...mình nghi ngờ nên k mua luôn
x2Dx
Trứng
9 năm
@chauniem3112 bữa thứ 7 mình cũng có ghé,tình hốt 2 e,mà wa thì nv báo chỉ còn 1 con màu trắng,thứ 3 tuần sau mới có hàng (hàng từ hn chuyển vào). Mà bạn nghi ngờ gì vậy,đã mua hay tính mua ở đâu chưa
@x2Dx Minh nghi la co nguoi dat hang nhung test roi khonh mua, minh chuyen sang lg g pro2 9 hang, sai cung ok chi kho chiu man hinh wa to
NOte3 nhật giờ hiếm hàng ... các bạn có thể thử hàng Hàn Quốc máy củ hoặc máy trần xem thế nào
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đến giờ chưa hư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019