Nên mua exciter Côn tay hay Côn tự động?

Mr.Hung007
8/5/2013 7:54Phản hồi: 58
Dự là 1 2 tháng nữa em mới có đủ lúa để xúc con Exciter..
Cơ mà bạn e đứa nó khuyên là đi côn tay, thằng khuyên côn tự động 😔
Người thì bảo Côn tay đi nhanh xuống, nhanh hỏng xe.. Tự động thì cũng ngang côn tay, đi bền hơn.
người thì bảo Côn tay đi bền, máy khỏe, bốc... Tự động 1 thời gian nhanh xuống cấp...
Chả biết thế nào mà lần... @@.
.
.
.Đã xúc 1 em GP =)) chân dung em nó đây https://www.facebook.com/photo.php?fbid=392575650848223&set=pb.100002873755960.-2207520000.1374909835.&type=3&theater
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Hung007
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thích Côn tay hơn, nhưng chúng nó cứ kêu là nhanh xuống với lại hay vỡ côn @@ nên cũng ghê ghê @@
duy6678
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Hung007 Nếu thích côn tay thì mua côn tay,chứ mua côn tự động về thì lúc đó hối hận k kịp đâu ;))
Mình lúc trước cũng tính lấy tự động,thấy rẻ hơn 7tr lận,nhưng tới chỗ bán thì quyết định lấy côn tay,lúc đó lấy 43
Còn mua về thì tự nhiên sẽ chạy dc thoi,chay riết thì quen thôi mà ;))
Của bền tại người thôi, biết chạy, am hiểu về xe từ đó sẽ biết bảo trì, chạy thuần thục -> bền xe. Côn tay chạy không biết thì xui lắm, phá dữ lắm mới gãy lã thép khi sang qua số 2. Ép máy, chạy không đúng tua thì máy mau tã.
unghoanganh
ĐẠI BÀNG
11 năm
côn tay chạy men hơn, ngon lành hơn côn tđ,ko biết chạy thì mua côn tự động còn nói côn mau hư thì cái đó do người xài thôi, có cái côn tay chạy vô N khó quá
@unghoanganh CHẠY Ex mà côn tự động thì mua wave chạy luôn đi cho lành , theo chuyên gia thì nếu chạy côn tay thuần thục sẽ tốt cho máy hơn côn tự động và ngược lại :oops:
xe bền tại người, đi nghe mấy bác chuyên ra tư vấn làm *** gì , côn tay cho nó thể hiện mình là pro, là xì po ,là đẳng cấp cấp làng đi bác =)))))))))), nhược điểm duy nhất của côn tay là nếu chở bồ thì ko thể nắm tay,sờ đùi dc thôi =))))
@big-chickens Bác thấy thích hợp = ý bác.
Tôi thấy không thích hợp= ý tôi. Ok vậy đi.
Mr.Hung007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@airblade_125 trước mình mượn được con Su En150a của ông anh để tập đi xe côn 1 tuần =)) xong đi 1 tay vẫn mó nhau đc mà 😆)
Cái lúc đầu tiên đi là khó nhất, hay bị chết máy, nhưng khi có trớn rồi thì sang số rất ngọt hehe.
@airblade_125 Đường trống chạy 40km/h là sờ tới chim lun chứ nói chi sờ đùi
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ đề này cũng có nhiều luồng ý kiến, đa phần anh em khuyên chọn côn tay đi cho nó men, sau này có điều kiện lên xe dáng Nam, bình xăng nổi đi lại cũng đã có kinh nghiệm.
Em cũng vài ngày nữa làm con Ex 2nd, hehe, côn tự động thôi cho nó rẻ ^ ^. Mình sử dụng là chính chứ có phải là mua cho người khác dùng đâu. Bác cứ thích loại nào xúc loại ấy thôi. Ủng hộ bác làm con GP
bbboot
TÍCH CỰC
11 năm
côn tay mà không biết chạy thì máy nhanh xuống thì phải, chứ rành rồi thì bền. Mua ex thì chơi côn tay cho phê chứ con R chạy như mấy chiếc ju si
@bbboot giống ju,si ở chỗ nào bác? chỗ đều là tự động thôi phải không?
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Côn tay phê thì đương nhiên rồi, nhưng Ex R chạy nó vẫn hơn Ju với Si chứ bác. 135cc cơ mà, Ju với Si ko đem lại cảm giác đấy được đâu. Với lại sử dụng và thẩm mỹ tùy người nữa. Em nghĩ Ex là ngon rồi, có điều kiện + đam mê thì côn tay. Còn không thì côn tự động em nghĩ cũng chả sao.
hungchng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi xưa lúc Honda 67 côn tay mới qua có mấy ai sử dụng côn tay rành đâu mà vẫn mua và chạy tốt như thường. Bạn hãy mạnh dạn mua Ex côn tay mà chạy. Cở 500km là rành côn tay ngay mà.
cau tra loi la con tay
boi vi con tu dong khong doi hoi nguoi lai xe linh dong trong trong luc bop, nha con nen chi thich hop cho nhung nguoi lai xe yeu cau tien loi, de su dung nhu nu gioi, hihi
neu ban xac dinh minh khong the thuan tuc cac thao tac thi mua xe con tu dong
e noi khong dung cac bac bo qua cho e
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
tùy sở thích, mình khuyên nên chọn côn tay, côn tay chạy nhuyễn rồi mới thấy đc cái hay của nó, chạy thú hơn côn tự động nhiều.
còn về máy móc nhanh xuống hay ko thì do ng chạy chứ do gì côn tay hay tự động
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Xe tay "Côn sướng lòi" mắt ra ấy chứ. !😁
Thik côn tay thì còn lăn tăn j nữa xúc thôi, côn hỏng thì thay 😆, cơ mà để hỏng cũng hơi bị khó đấy, ko dễ như may thằng bạn chim lợn của thớt nói đâu :-j, yên tâm mà mua, 2-3 ngày là rành thôi, chịu khó cảm nhận xe 1 tí thì bao bền 😃, gl.
hoanganho0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
côn tay chứ ! côn tự động làm gì
Mr.Hung007
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks các bác, tương lai gần sẽ xúc 1 em GP hoặc RC 😁
5 số + 2 thắng đĩa... quá đẹp :p
@Mr.Hung007 Nên mua RC.Gp như minh đi đâu ức bỏ mẹ vì xe nó giông mình chứ.ra đường toàn Gp
tachu86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bsnguyenv GP đầy đường nhìn giống giống nhau không kết 😃
@Mr.Hung007 Súc rc 2014 đi bác,
đảm bảo đa số anh em sẽ bảo bạn mua côn tay mặc dù độ bốc của 2 xe là như nhau 😃
côn tay có kiểu dáng đẹp hơn và làm chủ tốc độ tốt hơn
mamboro1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy_P900 bác nói thế nào đấy chứ em đi gp đề pa chưa thấy em R nào ăn nổi(không đụng chạm a e đi R), độ bốc(gia tốc) 2 bản khác nhau nha thanh niên .:p
@mamboro1 do bác nghĩ thế thôi 😃
mamboro1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy_P900 em không nhầm thì nội công của bản R là 12,1 còn bản côn tay là 12,5 mà nhỉ? hay em "nhầm"?:eek:
viptai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mamboro1 mấy e R đó ko biết sang số rồi, Công nghệ máy giữa ex R và rc hay gp là khác nhau. ko thử mấy đứa đi ex 2010 ko côn xem ai đề pa ăn. quá trình sang số mà bị trượt côn là do cái tay ga.
Thằng bạn chú khuyên mua côn tự động đó là thằng bạn PHồng Tôm, chuyên gia thông phồng Tôm.
Chỉ có mấy thím mới THÍCH, đa số thích đi xe tự động.
Chỉ có mấy MEN mới thích, đa số thích đi xe côn tay !

Cẩn thận từ ĐA SỐ. ko vơ đũa cả nắm đâu !
Mua côn tự động mai mốt đi nhìn ngta móc cũng lên côn tay ah...ở tinh tế này nhiều vụ đó rồi tiền lên côn tay bằng hoặc hơn tiền mua côn tay lúc đầu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019