Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua galaxy J ở đâu là tốt nhất. Tin tưởng nhất

cuongsla
28/9/2014 16:2Phản hồi: 34
Sent from my GT-S5570I using Tinhte.vn mobile app
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cadic1008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khả năng là sang Nhật bác ạ 😃
@cadic1008 Bác có vẻ thích đùa quá 😕. Em gà nên mong các bác giúp nhiệt tình 😃

cadic1008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tháng trước em cũng hỏi như bác - sau ra Msmobile mua cho bà xã 1 con. Chẳng biết có chuẩn không nữa.
didongmango, msmobile, cellphones,... chịu khó lên gu gồ tìm kĩ cho yên tâm
tinhx001
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua thế nào cũng là hàng second hand thôi. Sang Nhật đi bác.
Em nói thật là cũng lên mạng tra nhiều r. Thấy bảo 1 số cửa hàng nó bán hàng dựng . Nên em lo lắm😔

@cuongsla Bạn ghé phongcachnhat.vn đi, có chi nhánh tại HCM và HN. Giá có hơi cao hơn mặt bằng chung nhưng được cái đảm bảo hàng nhật chính gốc. Mình mua ở đây cũng nhiều lần rồi, tốt nhất bạn nên gọi điện hỏi trước vì có thể cửa hàng ko có sẵn máy tại thời điểm bạn ghé.
Ra hoanghamobile hay didongthongminh, 2 CH đấy khá ổn đấy
thichghp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn có thể qua CellphoneS 306 Cầu Giấy mình sẽ trực tiếp tư vấn cho bạn.Hiện Galaxy J docomo bên mình bán rất chạy và kèm theo nhiều hỗ trợ khi mua máy.Bạn có thể tham khảo qua web http://cellphones.com.vn/galaxy-j-docomo-sc-02f.html
Hoặc điện thoại trực tiếp cho mình.tks
duythanh2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thichghp bạn bán hàng ở cellphones à
hôm trc sang nology làm chú rồi , hơi buồn ! lúc đầu ra msmobile đúng là rẻ hơn nology,didongthongminh, thấy nology cũng uy tín , quất luôn,nói chung là thấy hàng cũng mới. Nhưng buồn vì bảo là tặng sạc 2A nhưng ko có mà pải các thêm 70k thì mới dc. Mình kiểm tra lúc đầu thấy 2 con tem.
1 là tem của noloy, 2 là con tem giấy hình tròn có chữ BH , sau khi mua hàng xong thì thấy bên họ xóa con tem giấy đi,nhìn khá rõ vết tẩy đi . Mình ``cũng không rõ con tem BH ấy là j . Làm thêm gói bảo hành 300k cả màn và nguồn cho chắc.
Anh em nào mua hàng tại đó rồi có để y giống mình không?
duythanh2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng có quan điểm chung của chủ thớt ae góp ý nhiệt tình nha 😃
http://congnghenhat.vn/g1838-samsung-galaxy-j-sc-02f-docomo-japan-.html
da em góp thêm 1 lựa chọn nữa để bác tham khảo a.
- máy BH 12 tháng, Nguồn MH,
- máy nguyên bản chưa unlock a,rom gốc.
Chúc bác sớm chọn mua đc máy như ý 😃
duythanh2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá của chỗ bác đắt hơn các chỗ khác hơn 1tr cơ à 😔
mời bác tham khảo bên e nữa nhé. ttmobile giá chỉ 5tr950 tặng kèm ốp lưng và dán màn hình. 1 đổi 1 trong 30 ngày bác nhé.
duythanh2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttmobiletwuh Co
Nguyên seal ko bác
congnghenhat đi bạn, mấy nơi như mobileworld, ngọc thành, CPS mình đi hết rồi, cũng đã mua ở CPS rồi nhưng thấy để chắc ăn thì nên qua CNN.

Mấy nơi mình coi toàn phụ kiện fake, máy thì mình không có chuyên môn nên cảm thấy CPS được nhất nên đã mua vì ít tiền, hehe.

Mobileworld hộp máy bẩn kinh khủng.

Ngọc thành thì bác bán hàng tốt, cho test thả ga, không mua cũng vui vẻ nhưng tiếc bác ấy chỉ có 1 máy nên mình không có sự lựa chọn, đành đi nơi khác xem tiếp.

CPS phụ kiện cái thì China, cái Vietnam, cái Hàn Quốc...nhưng hộp máy sạch sẽ...
duythanh2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mách ue89 Ở phong cach nhật đắt hơn 1tr so vs các nơi khác bạn à 😔
Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em. Thú thực là em cũng đã xúc con này r. Dùng tốt các bác ạ 😃
gyt
Trứng
9 năm
@cuongsla bac mua o dau vay ạ.
@gyt Mình mua ở mobile city. Hôm đó qua hoangha ma hết hàng nên sang mua ngay cạnh cho gần 😃
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
Galaxy J ,note 3 dcm ... Nh em này giá bên nhật nếu mới thì đều ngang hay đắt hơn giá mấy thuong gia bán ở Việt Nam! nên các bác đừng ham rẻ nhé.. Ví dụ luôn con note 3 giá ở nhật tầm 35k yên máy mới fullbox,tính ra là 7tr đi..vậy các shop bán 7tr5 thì lãi ở đâu,các bác tự hiểu.trong khi đó phongcachnhat bán note 3 là 9tr 😁
xuminguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em check giá on web của một số cửa hàng tại Đài Loan và Nhật của em SS Galaxy J toàn >10tr hết mà về VN các cửa hàng toàn <6tr là sao ạ? Nếu đúng như thế thì hàng về VN chắc toàn lỗi vs dựng hết ạ???
@xuminguyen Mình cũng có thắc mắc giống bạn. ko biết hàng bên Nhật giá >14 triệu, và về VN bản có 6tr thì chất lượng thế nào? hay hàng Hồ Cẩm Đào dán mác Nhật ko 😔. Làm gì mà hàng Nhật tuồn về VN nhiều mà giá rẻ vậy?? Các bác giải thích giúp cái 😃
111 trần đăng ninh chất lượng tốt giá tốt và hỗ trợ khách hàng mua phụ kiện giá ưu đãi
pelele
ĐẠI BÀNG
9 năm
K ở đâu uy tín tuyệt đối. Quan trọng là bít test thì mới hạn chế rủi ro. Bữa trc ra congnghenhat vì nghe giang hồ đồn là hàng chuẩn, unlock trực tiếp lúc mua hàng, nên chấp nhận cái giá đắt hơn 1tr. Ra đến nơi thì còn đúng 1 em (mình mua đt kị nhất vụ còn 1 e). Cách test của mình là nhìn lỗ cắm sạc đầu tiên. Thấy dấu hiệu bị "thông" nhìu lần nên khỏi cần test tiếp. Cuối cùng qua chỗ khác mua. Hiện dùng ổn định và có chế độ đổi máy 30 ngày nếu lỗi nên cũng yên tâm.
@pelele chuẩn men. quan trọng mình phải biết test.tránh mấy cái lỗi vớ vẩn.
@pelele bác @pelele mua ở đâu thế
pelele
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanhaidk Mình mua bên msmobile. Mua cho vk, đến giờ dùng thấy vẫn ổn định. Nhưng thời điểm này mình sẽ ko khuyên bác mua con đấy đâu. Vì giá nó còn tăng so với hồi mình mua và con này có 1 nhược điểm là màn hơi đục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019