Nên mua Grande hay Vision 2015

hoayentu
16/4/2015 13:31Phản hồi: 49
mọi người cho em hỏi nên mua grande hay vision 2015 vậy ạ? Trước thì em thích grande lắm,nhưng dạo này thấy mấy chị đi ngoài đường nhìn từ sau hơi xấu. Nó lùn lùn sao ý ạ. Còn vision thì nhìn dáng đẹp hơn, nhưng mỗi tội cốp xe nhỏ quá, vs đổ xăng bất tiện. Cuối tuần tính mua xe mà giờ em còn phân vân quá, mọi người giúp em với nha,nhanh nhanh. Thanks mọi người.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
hai xe phân khúc khác nhau so sánh khập khiển quá , grande so với ab 125 chứ , vison thì so luvias thôi . dư dả thì grande xe công nghệ mới mà quất
@minsun03 Do mình đang thấy hai chiếc này phù hợp vs mình nên phân vân. Do có nhiều ng chê đuôi xe grande quá. Hiv
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
@hoayentu chê vậy chứ bán rẻ là có người mua liền 😁
lovedovee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoayentu Lead nặng ch dắt không nổi vậy thì Grande là được rồi đó. Xe nhỏ gọn, động cơ hiện đại ít hao xăng, máy chạy êm... Nói chung chiếc này ok rồi đó
lead được ko
Grande đẹp hơn Vision
Lead nặng quá,mình dắt hk nổi
Grande nhẹ nhành, chạy rất êm, coốp to, đổ xăng ở trước, tthân hình hơi to bè ra qá. Yên cao lắm nha 1m55 trở lên chống chân mới dễ đc
visjon có 2 hộc trước để đồ dáng nhỏ gọn, cốp nhỏ. Ng lùn có thể đi đc, máy ko có gì nổi bật. Grande tiết kiệm xăng hơn.
Grande cốp rộng mà, để đồ thoải mái. QUan trọng hơn là xe này dùng động cơ blue core chạy đầm xe hơn nhiều
longmebee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề là xe chạy thế nào thôi ạ, còn xấu hay đẹp mỗi người lại nhìn nhận khác nhau. Nozza Grande được cái dáng gọn, hợp với nữ đi. Lại lợi xăng nữa
Cao thì Grande thấp thì Vision.
Mình thích Vision vì nó Êm, đẹp nhưng với mình nó hơi nhỏ, với lại chạy côn tay wen rồi
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dodv0007 Grand chạy động cơ Blue core êm lắm đó bác chạy rất thích, dáng xe ngồi cũng thoải mái hơn chiếc Vísion nhiều vì nó lùn quá.
@Nam Nguyen11 Theo mình thì Grande máy 10 thì vision cũng 8,9 thấy nó êm và cũng tkxang lắm. Nhưng mình ko thích dáng xe như Grande. Thấy Vision đẹp hơn giống SH hì
@dodv0007 giống SH cái đẹp hơn các xe khác sao? thân thì giống thật nhưng cái đèn xi nhan nhìn thấy quế rồi 😃.máy vision 110cc so với Grande 125cc rồi bảo TK xăng lắm đọc hại não thật.
@wampum Mình nói là theo cá nhân mình thôi bạn. Còn tùy sở thik mỗi người, mình đang chạy ex150 đơn giản vì mình thích nó và nó hợp với mình
Ex150 cũng tkxang đó bạn
Vision thì cũng được, nhưng mà tớ vẫn thích Grande hơn, vì xe này là dòng xe mới của Yamaha xài động cơ Blue core tiết kiệm nhiên liệu, mà cốp xe cũng rộng, thoải mái mà để đồ
Thanks mọi người đã đóng góp ý kiến,chủ thớt em đã rinh zề chiếc grande rồi. Đẹp,đi đã,nhưng hơi chới với
@hoayentu chuẩn rồi hơi "chới với" 😆 ko hiểu sao nó ko được thăng bang cho lắm.... chạy thấy hơi nghiêng nghiêng có ai như mình ko
@hoayentu chúc mừng e nha, chắc là do đi chưa quen thôi, chứ xe này nhỏ gọn ngồi thoải mái mà đổ xăng cũng tiện lợi nữa
@MinhDaiHT "Chới với" là do nó cao quá đó bạn,chỉ chống đc bằng mũi chân thôi. Nhưng nhẹ nên cũng đỡ
@Hoàng Hải 718 Thanks a. Xe đẹp chứ hk gọn đv e 😃
@hoayentu Chủ thớt sau 2 năm mua xe cho e xin cmt đc k? Xe chạy ổn k ạ?
Nam, 28t, cao 1m7 mua Grande dc k ta, nhìn có cải lươg lắm k nhỉ. Tính mua xog chạy thời gian rồi cưới vợ nhườg lại cho vợ. Nhưng từ giờ tới cưới vợ đag tầm 3 tháng nữa, k biết chạy xe này nhìn có cải lươg tuồg chèo 3 đê lắm k ae :p

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Hoang Thang luv88 nếu vậy thì được rồi.nhưng nam đi luôn thì thấy kì thật
@Hoang Thang luv88 Nam chạy đẹp bác, thay cty có ông kia chạy, nếu là nam thì chọn màu xanh đậm là hôp nhất
@wampum K lấy đc vợ, or lấy vợ khác thì phải sốg vs e Grande dài2. Nhưg nghĩ xe êm, xăg chuẩn, cốp to cụg thích. Xe là để phục vụ mìh mà 😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình cũng vừa mua Grande công nhận hơi cao thật,lý do lựa chọn đơn giản là Grande giảm 1.5tr còn Vision tăng 2.5tr so với giá niêm yết,chênh lệch 2 xe chỉ 6tr đồng nên múc Grande.
darkangle204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Adam Ho Bạn mua bản gì và giá bn vậy? cho mình tham khảo với :rolleyes:
@darkangle204 Mình mua bản STD màu đỏ giá 38.5 tr chưa giấy tờ bạn à,bản cao cấp thì đắt hơn 2tr.
darkangle204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Adam Ho ui bạn ở đâu sao bán rẻ thế,mình ở Biên Hòa bán vẫn đúng giá đề xuất 😔
@darkangle204 Mình mua ở hà nội các đại lý ở đây đều bán tầm giá như vậy, còn riêng Vision thì tầm 32.6 đến 33tr. Grande hơi cao người thấp đi Vision hợp hơn nhưng mình ghét bị làm giá.
Grande giờ bao nhiêu tiền các bác nhỉ
Grande màu trắng đẹp , sang thích hợp cho các chị em. 😃
grande chạy êm ru bà rù. bạn leo lên chạy thử la biết chọn xe nào liền. cảm giác lai cung tôt hơn vision
Nếu giữa 2 xe này thì mình cũng thích Grande hơn,
Lưu Ly Tím
ĐẠI BÀNG
9 năm
Grande đi bác, mẫu xe này mới ra mà thấy nhiều chị em ưng ý lắm. Cơ bản là em cũng mê em nó nữa cơ, chạy sướng thật
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Grande đẹp mà, cốp xe rộng rãi thoải mái,đổ xăng tiện lợi. Mà lại chạy động cơ Blue core nữa nên rất kiệm xăng đó
MinhDuclx
TÍCH CỰC
9 năm
Grande chưa chạy thử chưa biết.
Còn Vision cốp cũng ko nhỏ lắm đâu, cứ lại cửa hàng coi thử. Thấy cốp rộng hơn model cũ đó, để 2 nón BH nửa đầu đc mà, nên chả nhỏ đâu. Chạy cũng khá êm, ko êm ru vì chả thấy chiếc nào ga êm ru cả dù ai nói xe cực êm từ Ya tới Su, vẫn nghe lào sào khi chạy kế bên hay ngồi yên sau thôi, nhưng êm hơn mấy chiếc AB,Lead đời cũ (ko biết đời nào nhưng nhiều chiếc cũ chạy ngang nghe rõ to vì nhà ở khu buổi trưa hơi vắng nên nghe tiếng xe dễ biết to nhỏ lắm, Vision mới êm như mấy chiếc tay số thường vậy khi chạy ngang).
Vision chỉ bất tiện : 1. ko có đèn trong cốp (chả biết grande có ko vì so với elizabeth, cốp thì tương đương). 2. Xe dành cho người nhỏ con, vì đậu treo nón BH xong là chả còn chỗ để lấy chân qua , phải rút hân rồi treo nón hoặc treo rồi quơ chân cao qua vì khoảng cách giữa yên-cốp tới cổ xe hơi gần. 3. Bị đôn giá.
Xe mới 300km nên mới nhận xét đc bi nhiêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019