Nên mua HTC HD7 bây giờ hay là đợi tháng 9 mua Windows phone 7 Mango ?

nh0c1261992
7/8/2011 5:15Phản hồi: 84
Theo các bác thì em có nên chờ đợi đến tháng 9 không ạ ? ...
E cũng hơi băn khoăn ...😔 E nghĩ tháng 9 ra chắc sẽ không còn máy rẻ như hiện nay nữa ... Và nếu giờ em mua HTC HD7 .. Liệu đến tháng 9 có bản mango .. Em có được sử dụng tất cả các tính năng có trong hệ điều hành Mango không ạ ?
À . Tiện đây theo các bác nên mua HTC HD7 hay Samsung Omnia 7 ạ ? ..
E cám ơn các bác ! :stomp:
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Còn tuỳ vào số tiền của bạn. Nếu bạn có <8tr thì mua bây giờ là hợp lý. Còn nếu đợi tới tháng 9 để chờ Mango và các thiết bị mới bạn cần phải có ít nhất là 12tr cũng như khi anh em mua đợt Windows Phone 7 đầu tiên (Trong đó có mình). Chúc bạn sớm có chiếc điện thoại bạn muốn...
--> Cám ơn bác . E cũng nghĩ thế 😆 .. E lần đầu tiên sử dụng Smartphone .. K biết gì cả . k biết có dùng đựoc HTC HD7 không đây 😃)
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Thật sự mình chỉ khuyên là bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi quyết định mua. Khi bạn bỏ tiền ra cho 1 cái gì đó thì ít nhất cũng phải xác định được là điều đó có đáng hay không có những lợi ích cũng như hạn chế gì. Những hạn chế có quá sức chấp nhận hay không. Vì WP7 là 1 nền tảng rất mới và quan trọng là nó thật sự rất khác biệt so với những cái khác. Nên trải nghiệm nó đem lại không hẳn là phù hợp đối với 1 số cá nhân. Nếu bạn thật sự đam mê. Ok, go on. Còn nếu đang lưỡng lự. Android tốt cho bạn hơn. Nhiêu đấy thôi. Mong rằng trong tương lai sẽ không có những topic theo kiểu "Chán nản với WP7" "Sai lầm khi chọn mua WP7" "WP7 quá kém" etc.
--> Cám ơn bạn ... Mình dị ứng với Android .. Đã dùng iOS nhưng mà qua Ipod touch thôi ;;) .... k biết WP7 so với iOS khó lắm không ... Mục đích của mình chỉ là có 1 cái để giải trí .. K cần quá nhiều game ... Nói chung là mình nghĩ WF7 chắc hợp với mình . ưng nhất là màn hình to đùng với cả cấu hình ngon cho một cái máy chỉ tầm 7tr :X
Cho em hỏi ké cái ,e cũng xài hd7 vậy mốt mango final ra em có up đc và xài đc ko vậy hay chỉ co máy mới mới xài đc mango
--> Hy vọng là thế bạn ạ 😆
Được hết bạn àh ! nếu bạn mua winphone thi đây là thời điểm thích hợp nhất . thời gian tới khi mango ra , giá máy sẽ tăng tầm trên 10tr 1 may winphone >< ....!
--> mình nghĩ thời gian tới chắc HTC HD7 cũng không tăng đâu ... Các máy mới ra thì đắt thôi 😆 ...
Các máy mới sẽ:
- chạy mango ngon hơn (cài sẵn)
- đắt hơn, cỡ 10tr++
- có cấu hình tốt hơn: 2 Camera và/hoặc CPU lõi kép/RAM/ROM cao/Màn hình 3D...

Ưu tiên mua bây giờ vì:
- giá rẻ (xách tay cũng k0 tệ đâu)
- có thể nâng lên Mango
- trải nghiệm dần, chờ "cô em" WP7 kết nhất 😃
- MyPhone bị cắt trên winmo6.x, phải sang wp7...

Khó chịu với WP7:
- hỗ trợ ngôn ngữ Việt nam kém (UI, bộ gõ...)
- chưa nhiều ứng dụng

Kết luận: Với tầm 6tr-8tr, rất đáng mua máy WP7 cấu hình tốt, mượt mà bạn có thể dùng hiệu quả mà vẫn thú vị được vọc thêm OS này.
--> Cám ơn bác nhiều nhé .. :X Em cũng không hay dùng tiếng việt lắm .... Ứng dụng thì em sài qua iOS rồi . Cứ cài rồi lại xóa chán lắm ... E nghĩ WP7 là một sự lựa chon thông minh 😃)
tiền nào thì của nấy thôi, chờ đơi có cái giá trị của chờ đợi, nhưng mà chờ e thì cho đến bao giờ, vẫn chân thành khuyên bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi mua, bạn cần gì và winphone có gì? với mình thì hiện tail winphone là số 1, vượt hơn cả mong đợi so với ios...
--? Cám ơn bác 😆 ...iOS giờ chả có tiền mua ip4 ... mua ip 3gs thì ra ngoài thị trường nguy hiểm lắm . toàn hàng dựng 😃) ...E nghĩ WF7 là sự lựa chon hợp lý nhất ... Thích quả màn hình với cấu hình 😃)
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu đã có suy nghĩ thế thì quyết định đi.
Trước đây tớ cũng lưỡng lự, nhưng rồi cũng làm 1 em HTC HD7 đó.
Ngon tuyệt, nhất là UP lên được Mango 7712. Nói chung có tiền tầm cỡ 7tr thì mua đi, tháng 9 MANGO cùng hàng loạt ĐT của WP7 ra đời thì lúc đó giá lên cao, muốn mua cũng không nổi.
HD7 cấu hình cũng tương đối mà. Mua bây giờ, tháng 9 MANGO FINAL ra đời, vẫn UP lên dùng bình thường thôi mà.
Chúc có quyết định đúng.
Cho hỏi mình đang xài ip4 giờ muốn đổi máy nhưng không biết htc hd7 nhu the nào mong mấy bác đã xài qua thì tư vấn giúp mình với nha. Thank mấy bác.
hd7

bo hd7 hien gio re lam sao ha cac bac, san cho hoi minh hoi lun, neu may sang tay dep nhu may moi ma hang khong chinh hang thi gia bao nhieu vay
Cũng tầm khoảng 7tr cho máy mới bạn ạ ...
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng chính hãng nếu nhớ hem nhầm là 10.6 Tr
hàng xách tay 6tr5 chỗ bác Giang ..😆 ...didongman......
mình biết có chỗ bán có 6tr5 máy mới.vừa mua hôm kia xong.😁
o
ở đâu vậy bạn 😆
bạn đặt hàng ở didongmango gặp bạn hoàng giang giá cho anh em tinhte là 6tr5 bản 16gb bạn vào web và gọi điện đặt hàng nha.
Phải đặt à bạn ... Mình vẫn đang phân vân quá ... HD2 và HD7 :-SS
chơi Hd7 đi giờ ai chơi HD2 nữa.số 10 trần quang diệu bán 6tr5 bạn ạ.bạn search là ra số đt của bác ấy ngay.đi mua nhớ bảo do 1 bạn rất khó tính mới mua của bác mấy ngày trước giới thiệu nhé😁.
2mình cho bạn địa chỉ tin cậy rồi đấy.tùy bạn mua ở đâu thì mua.mình mua máy của bác đấy về dùng ngon chả lỗi nào mà cũng chả phát hiện ra hàng giả hay nhái hay... gì cả.noi chung là ngon.
Bên bác í còn nhiều HD2 cũ lắm hả bạn 😆
hết HD2 rùi còn mỗi Hd7 mới 😁
--> làm em HD7 cho nó mới 😆 ..nhưng mà k hiểu sao vẫn thích hệ điều hành winmobile 6,5 ...... lạc hậu quá =))
Cũng tầm khoảng 7tr cho máy mới bạn ạ ...

tui co htd t9292 16g ban quoc te xach tay, mua may qua tay, may con mới chát luôn, tuy đã xài 1 năm, tui mua 7t2 hok biết co lâm hok nữa, tại bửa hôm tui thấy trên thế giới di động bán tới 10 t 9 mấy lận, mà hình như hàng hd7 đâu có hàng lậu hả các bác, máy của tui o sau không phải màu vàng mà là màu theo kiểu châu âu, tui bây giờ đang sợ lầm, mới bán cái ip 3gs vì bị hố hàng dựng nè, bây giớ chán như con dán
bạn cứ yên tâm dùng đi nhé.con của bạn là hàng xách tay chứ ko phải hàng lậu hay dựng lại đâu.giá đó là đúng rồi đó.đừng bán phí đi.cái chỗ camera khác màu là chuyện thường.của mình cũng có phải màu vàng đâu.hàng xách tay giống 100% hàng chính hãng ko khác gì nhau cả.sở dĩ nó rẻ hơn vì ko bị đánh thuế và ko có BH trên hãng
Mua bây giờ đi. Mai mốt mango ra giá trên trời nữa. Tính năng mango k sử dụng đc hết đâu như video call, ... Nhưng ta đâu cần những tính năng đó
chuẩn đấy bạn ạ 😆 ... nhưng mà theo bạn mua HTC HD7 hay HD2 ;;)
HD7 đi bạn à. HD2 chính thức hỗ trợ WM thôi, Android và WP chỉ được hỗ trợ bởi các hacker. HD7 thì chính thức hỗ trợ WP, sau này có Android thì tốt.
uhmmm .. Tại không hiểu sao mình lại cứ mê mẩn cái Winmobile 6.5 nên thích HD2 😆)))))))
Mình thì chưa dùng HD2 và WM nhưng mình thích kiểu HD2 mặt sau hơn HD7. Mình cũng không muốn dùng WM vì nó đã bị bỏ rơi 😁
Các bác cho em hỏi lạc đề 1 tí vì chủ đề về HD7 này mới, em mới mua con này hàng chính hãng FPT tại Hoàng Hà được 1 tuần nhưng vất vả quá, mày mò mãi mới tự update được lên mango theo như các bác trên diễn đàn hướng dẫn, gà quá đi.
1 - Em update lên mango 7712 qua zune xong bị lỗi không vào được mục: marketplace --> HTC Apps, nó báo lỗi: error code: 805a0194 là sao?
2 - 2 loa đằng trước của HD7 làm sao để kích hoạt nó, hay chỉ là đồ chơi thôi?
3 - Em thấy các bác nói up lên mango vẫn giữ nguyên JB gì đó, em không hiểu cái đó giữ nguyên thì có tác dụng gì mà không giữ được thì có tác dụng gì, em up xong rồi không biết kiểm tra thế nào để biết em nó còn JB hay không, huuu.

Mong các bác giúp đỡ,

Chân thành cám ơn!
mặc dù mới dùng WP7 được 3 ngày nhưng lỗi của bạn mình biết.
1.
-sysn acc trên Hd7
- tắt proxy trong phần wifi
-vào HTC app bằng 3G sẽ ko bị lỗi
lỗi trên do wifi nhà bạn ko kết nôi được với hotmail

2.2 loa đăng trước 1 cái là loa nghe gọi.1 cái là mic chứ ko phải loa ngoài.

3.giữ nguyên JB để có thể cài game,app lậu vào được.bạn cài app lậu vào nếu chạy được là còn JB.thêm 1 thông tin nữa cho bạn là chỉ có thể JB được khi đang ở OS 7004 và 7008.vậy nên trươc khi lên mango (7712) mình phải JB trước ở OS kia rồi lên 7712.đó là lý do tại sao phải giữ JB khi lên 7712

thân
Cám ơn bạn, điện thoại mình thường sử dụng 3g nhiều hơn, wifi ít dùng vì nghe nói tốn pin
còn tài khoản mình đã đồng bộ thành công bao gồm: 2 tài khoản gmail và 1 tài khoản live của microsoft từ phiên bản 7004, khi up lên mango thì vẫn được giữ nguyên
Khi up lên mango thì có thêm cái hotmail nhưng mình thấy nó trống không, mù tịt về cái hotmail này, hình như mình chưa có tài khoản hotmail,
Mình nghĩ lỗi không vào được HTC Apps có lẽ do mình up lỗi...
bạn bạn chơi hẳn bạn cook rom của nhóm DFT vừa phát hành đi.lên luôn mango mà vẫn giữ nguyên JB.dùng thích lắm
sao không mua hd2 cài hđh nào cũng được! cấu hình ngon hơn hẳn hd7
mario80vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn check cấu hình chưa mà nói hd2 cấu hình ngon hơn hd7 bạn hiền, theo mình thấy cấu hình của hd2 và hd7 là tương đương nhau và hd7 bộ nhớ tới 16G, thiết kế mặt trước nhìn cực đẹp (mặt sau thì mình ko thích lắm nhưng dùng bao da nắp gập nên coi như giải quyết đc mặt sau). Điều tuyệt nhất là hd7 chính thức đc hỗ trợ WP7, 1 hđh mới mẻ.
mario80vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ HD7 với WP7 mà chiến đi bác ơi, tầm 7 củ mà có đc 1 cái smartphone với nhiều tính năng đỉnh như vậy thì còn gì mà lăn tăn nữa! Quan trọng nữa là WP7 có nhiều cái để mình khám phá.
-> Mình cũng nghĩ giống bạn 😆 ... nhìn vẫn thấy HD2 đẹp hơn =))

--> giống mình rồi .. toàn newbie 😃) Chả hiểu gì cả =))
--> HD7 ngon hơn mà bạn

--> Thanks bác 😃) ... Nếu có HD2 mới thì vẫn băn khoăn bác ạ 😃)
kjzzlove90
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua luôn cho đỡ giảm hào khí =)) sau up HD7 lên mango cũng dc mà , giá WP7 đang giảm do Apps ít nên mọi ng mua xong bán , nhưng vì là HĐH mới nên ko nên chê bai thế =)) dùng và trải nghiệm thấy thú vị lắm , mình dùng HD7 và rất ưng ý với nó :X
Cám ơn bạn nhiều 😆 ... HD2 cũng chạy Windows phone 7 mượt nên mình có hơi băn khoăn 1 tí .. cũng ham hố hệ điều hành winmobile 6.5 nữa ;;)
Long_Virus
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này phức tạp quá ... anh em trên đây đã nói là nên mua HD7 mà bác cứ lôi con HD2 vào .... nếu bác muốn mua HD2 thì cứ việc .... còn nếu muốn up bài để tham khảo thêm ý kiến của anh em trên tinhte thì nên tôn trọng theo ý kiến của anh em trên đây ..... anh em trên đây đa số chon HD7 , và cũng đã có người cho địa chỉ , bác có thể đưa ra suy nghĩ và quết định rồi ....
em thấy bác có vẻ là thích HD2 hơn , nhưng lập bài viết này ra để nếu anh em vào chon HD2 thì bác sẽ mua liền , còn chọn HD7 thì bác cứ quanh co .............
em thấy tội cho bác 123namthuy thôi , cứ phải trả lời từng câu của bác ....................!

mua đi bạn.bạn sẽ ko phải hối hận đâu.
--> ok bạn ;;) ...
rau8800
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn mua ở đâu vậy....?
mình mua ở "Daotoan mobile" bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM