Nên mua ipad 2012 4G 16GB hay ipad 2012 only wifi 32GB

ngo.minh93
25/4/2012 2:15Phản hồi: 47
Em nghĩ câu hỏi này thì chắc cũng có nhiều người hỏi rồi những vẫn còn đang phân vân nên mong các cao thủ giúp đỡ ạ.
Nhu cầu của em thì cũng không có gì nhiều, chỉ đọc sách, lướt web, sử dụng cho việc học thôi, cũng không có chơi game gì nhiều có thể các bác sẽ nói là nên chọn 16GB 4G, nhưng em thấy dung lượng ít quá @@, sợ không đủ.
Em nghĩ nếu chọn bản nonly wifi 32GB thì sau này có thể dùng router phát wifi bằng sim 3G để bù lại khuyết điểm không có 3G, nhưng có vẻ hơi bất tiện...
MOng các bác giúp cho ạ. cám ơn các bác nhiều lắm.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tự hỏi tự trả lời hả bạn?
hi.. các bác cứ tư vấn cho em ạ. vì 2 thằng đó cũng cùng tầm tiền..
binmsc
TÍCH CỰC
12 năm
Bản 3G 16GB đi bạn ơi, không có 3G nhiều lúc kẹt lắm.
vote cho ipad3 16Gb wifi 4G
cài game, nhạc, phim (giải trí) nhiều mới cần dung lượng lớn, còn chỉ lướt web, đọc sách thì ipad 3, 16gb, wifi 3g là ok
tks các bạn nhé. cho mình hỏi luôn. 1 app trên ipad trung bình là bao nhiêu. chiếm dung lượng có nhiều không ạ? để em ra quyết định luôn ạ.. chứ tài liệu trong máy thì em có thể đưa lên mây cho đỡ tốn dung lượng. giúp em cho trót ạ. hi..
@ngo.minh93 Đa phần là mấy chục Mb/app nhưng có cái lên cả Gb. Nhưng nói chung vote cho 4G, mình đã tưng băn khoăn như bạn rồi và thấy có 4G thật sáng suốt
@ngo.minh93 vài trăm Mb đến hơn 1Gb là chuyện bình thường.ví dụ như game asphalt6 bản hd là 1,4Gb
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
ipad 2 + IP4S
Bác không chơi game nhiều thì cần gì tới 32GB, hơn nữa 3G bây giờ mà k có thì thôi rồi, nên chọn 16GB 4G
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
nếu nhu cầu ko cao làm việc có wifi thường xuyên thì 4G cũng ko nhất thiết lắm, mi2nhthi2 nghỉ chọn wifi cho tiền nó nhẹ dung lượng cao
Nếu nhu carafe như bạn nói và nhà có wifi thì càng đẹp thì nên dùng 4G 16GB. Apps trên iPad 3 dung lương tương đối lớn nhưng đủ cho nhu cầu bạn nói trên..
chủ thớt ko cần chơi game mà, đa số chỉ mấy app game là nặng thôi
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đối với dung lượng bộ nhớ:
- Nếu bạn là người hay copy ảnh và show ảnh bằng Ipad thì nên chọn thằng 32G.
- Nếu chỉ game và nhạc mp3 thì 16G là đủ lắm rồi bác ạ. 16G chỉ cài game cũng được 20 trò hay.

Đối với 4G:
- Bạn là người hay check mail+ facebook --> nên có 3G vì dùng iphone làm hotspot thì pin đâu ra mà gọi điện.
- Nếu không thường xuyên lên mạng, nhà có wifi + chỗ làm có wifi + có iphone lên mạng khi cần thì 3G là không cần thiết.
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chả hiểu thế nào chứ con new ipad 64 gb mình bây h còn có 4 gb trống, có vẻ khi đã dùng rồi thì dung lượng thế nào cũng là ít ...
Theo mình thì cũng nên 32G vì vậy mới đủ cho nhu cầu app, game, nhạc, phim... còn khong có 4G thì cũng có thể khăc phục bằng chiệc Đt bạn đang dùng (dùng để phát 3G thành Wifi)
dung lượng ít thì dùng theo kiểu ít. kinh nghiệm em chơi game khủng trên iOS cho thấy là dù rất là hay nhưng tốn pin quá, nên chơi nh` cũng hại máy mà nghiền quá đâm ra k làm đc gì khác, thành ra từ iTouch đến iPad 2012 của em đều là bản thấp GB nhất, em chơi toàn mini game cho nhẹ đầu + nhẹ máy, ngoài ra tải tiếc, update k phải chờ lâu. nhu cầu thì cũng mail, fb, yahoo, nhạc, nên em lấy bản 16GB + 4G

nói về cái bản 4G thì em khuyên bác nên lấy, nh` lúc cầm iPad đi chơi xa mà k có 3G thì rất là chán, ngồi chọt chọt vài game thôi cũng buồn lắm. hoặc kiểu như em có sở thích là đi đâu chơi thì chụp lại chỗ đó và check-in fb chẳng hạn, rất là tiện :p chỉ là ví dụ thôi bác nhé, ngoài ra có thể phục vụ cho duyệt mail công việc các thứ, v.v..

em vote bản 16GB + 4G
@minh_chicker Bác này nói rất đúng. Đã dùng thì bao nhiêu cũng thiếu. Nhưng có cái hay là khi dùng bản 16GB, 4G thì nó giúp bạn thể hiện khả năng quản lý lý của bạn. Bạn sẽ luôn phải quản lý cái máy sao cho hợp lý chứ ko thể tải bừa bãi dc. Quản lý sao cho luôn tải, xóa, rồi sử dụng cho đúng mục đích. Nói chung là như bạn dùng 4G là hợp lý nhất.t đúng.
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@haimarl mình sẽ dùng 16gb.. chỉ vì 1 câu nói của bạn nó giúp mình trả lời được câu hỏi 16gb hay 32gh là đủ? thanks
@vohinh_00 Mình dùng cả iphone và ipad bạn ạh. Tất cả đều 16gb hết. Ban đầu lúc mới mua máy thì nghịch ngợm tí thôi chứ sau này biết dùng thì máy đã đc ghost cho hợp lý và toàn apps hữu dụng. Tuy ipad3 có apps và game, ảnh nặng hơn bình thường nhưng nếu bạn ko có 2 nhu cầu sau : lưu trữ game khủng và phim HD thì cái 32gb là thừa. Máy dung lượng lớn quá ko quản lý đc chỉ tổ bừa bãi như bãi rác thôi chứ chả làm j... Trong khi 3G thì quan trọng hơn mấy cái đó nhiều, thử đi công tác hay đi du lịch, về quê...mà xem, thấy cái tác dụng của 3G liền.!
@haimarl Anh này nói chuẩn như Lê Duẩn. Em cũng đang quất bản này, dung lượng càng nhiều càng cài nhiều game --> ko học được 😁
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
Ban dung ipad 2hay 3..
mình dùng Ipd3 & Iphn 4S ;)
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@haimarl uh, thật ra mình cũng chỉ cài asphat 6, pes 1012 , rồi 1 2 game bắn súng là game nặng thôi.. tính tầm 7g cho game apps, còn lại ảnh khoảng 2g, nhạc thì vài bài.. chắc hết khoảng 10g là cùng nhỉ> ah cho mình hỏi là dung lượng 16g thì mất mấy gb cho hệ điều hành vậy bạn
@vohinh_00 Vài game đó ko đến 7GB đâu bạn
1,5 GB với Iphone 4S và khoảng 1,2 GB với Ipd 3 bạn nhé ;)
Nên mua New ipad 16GB + đăng kí 1 tài khoản Skydrive của Microsoft được thêm 7GB miễn phí đám mây: lưu ảnh thoải mái....
@drkees Chuẩn.!
+ 5GB của icloud = 12 GB đám mây.!
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@haimarl icloud dùng có nhanh không.. nó tự động up ảnh của mình lên thôi hay ntn hả bạn mình cũng chưa biết rõ về nó lắm, đang dùng 4shared được những 15gb lưu trữ nhưng mà up lên lâu lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019