Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên mua IPHONE 4 ở đâu? Nhật Cường or Hoàng Hà mobile

cont
9/6/2011 14:5Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thử lên Techland trên Hàng Khay xem, mình vừa lấy máy 4 trắng ở đó thái độ phục vụ tốt lắm, bây h NC bị nhiều người kêu rồi
Mình mua iphone 4 trắng ở Nhật Cường hôm qua (22.06). Thực ra nhân viên cũng không nhiệt tình lắm hay có lẽ chúng nó nghĩ mình nông dân không có tiền; tại mình mặc quần soóc và đi dép Bác Hồ.
lqdat89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm bạn mình mua 1 con IP4 nguyên seal ở Digiworld. Về nhà thấy serial...IMEI ko trùng vs máy. May mà mang đi đổi dc. Đấy là hàng nguyên seal. Còn ở nhật cường hàng nguyên seal boc ra thấy SIM Viettel trong máy. Sự thật 100%.
Các bạn nên đến Táo Việt 2b ngõ Bà Triệu tham khảo về vấn đề mua máy. Mình thấy ở đấy thái độ nv rất tốt và uy tín. Hiện nay thì có lẽ ko cửa hàng nào hơn dc. Mình đến đây vài lần cài ứng dụng máy thấy đông khách lắm. Về thái độ nhân viên thì thậm chí mình vừa tranh luận với nv xong vẫn rất nhiệt tình, niềm nở.
Link tham khảo: taoviet.vn
9b hàng lược bác ơi.bác nào biết giữ cho ip4 trắng không bị bẩn không
:hot:có vẻ topic này được nhiều người quan tâm....đó cũng là lý do em create nick mới này, vì 1 số lý do mà em không thể dùng nickname quen thuộc và uy tín của em. Có lẽ mọi người quan tâm đến việc Mua hàng ở Hoangha đúng ko?
Xin tự giới thiệu em là 1 nhân viên cũ của Hoàng Hà mb, Em chỉ làm ở HH trong thời gian rất ngắn nhưng cũng tích góp được ít thông tin cần cung cấp cho những ai quan tâm.
Những Sp mà HH đăng trên website thưa với mọi người hầu hết là đều không bao giờ có hàng sẵn, khi khách hàng đến hỏi mua máy thì được đội ngũ nhân viên với những chiếc mỏ dẻo quạnh bô lô ba la một hồi bằng những câu mà đến em nghe cũng thuộc lòng rồi chốt bằng câu đang hết hàng, cháy hàng... vui lòng để lại số dt khi có hàng sẽ gọi. và ngay khi may mắn nhập được ở đâu đó vài cái máy khách cần thì Đội ngũ nhân viên dồn dập gọi cho những số dt đấy qua xem . Nhiều người xem qua đồng ý mua hàng nhưng họ tỏ ra rất bực mình vì giá đăng trên web 1 đằng, giá thực tế họ phải trả cao hơn giá trên web của HH , và được giải thích do lỗi của nhân viên nhập dữ liệu hoặc giá mới tăng chưa kịp update,mặc dù giá trên web vẫn tồn tại 2-3 cho đến cả nửa tháng sau !
Có lẽ Ở HH bộ phận vất vả nhất là anh em kỹ thuật vì số lượng máy hằng ngày đến bảo hành quá nhiều, và những máy bị lỗi thì" chẳng biết đằng nào mà lần" có nhiều hôm anh em không có thời gian nghỉ ngơi và ăn cơm trưa chỉ vì "làm xong máy chiều trả cho khách".
Có nhiều lần thành viên các trang mạng uy tín đến mua hàng gặp phải máy lỗi đem đi bảo hành , mà bảo hành thì "hành" là chính , đã phản ứng gay gắt ngay tại cửa hàng. sau đó thế nào thì chắc "quản lý bán hàng" của HH cũng thu xếp được.
Bán Hàng cũng giống như làm dâu trăm họ , người khen kẻ chê, cửa hàng nào mà ko có những vụ lùm xùm, nhưng theo em thấy thì lý lịch của HH này cũng sạch sẽ lắm? tại sao? em sẽ giải thích ngay bây giờ.. HH có lực lượng PR quá đông đảo bao gồm tât cả nhân viên của HH, bạn bè HH...nói chung là ai cũng có thể PR cho HH thì sẽ dc HH nhờ PR hết, và họ dc giao nhiệm vụ PR bất kể ngày đêm, và công nhận 1 điều họ cũng rất nhiệt huyết với "PR" cho cửa hàng của mình.nhiệt huyết bằng cách chỗ nào cũng thấy họ rao bán, tư vấn,rồi tạo nhiều nick ném đá làm giảm uy tín của cửa hàng khác, và tất nhiên họ sẽ không tự ném đá họ, họ khen họ tốt họ uy tín..v..v...và chưa kể các nick họ tạo ra hay các nhân viên bọc lót cho nhau rất tốt theo kiểu con hát mẹ khen hay. các cửa hàng khác học tập nhé.
văn vẻ em lũng cũng, nhưng không phải do thù oán gì hay PR gì hết, những từ em nói ra đều rất thành thực mong giúp mọi người có cái nhìn khách quan hơn để tự lựa chọn cho mình những quyết định đúng.
em rất gai mắt với những cái nick của nhân viên HH trên diễn đàn mình vì cái kiểu " hát không hay vỗ tay khen lấy".
em biết sẽ có nhiều nhân viên hiện tại của HH sẽ nhảy vào "úp" em vì cm này. nhưng khi các bạn đừng ở vị trí độc lập không phụ thuộc HH nữa, các bạn sẽ có suy nghĩ như tôi bây giờ thôi. ném đá hội đồng hả ? mình chấp nhận thôi.:help:
Ăn nói linh tinh quá. Thực sự thì Hoàng Hà chả có nhân viên nào quan tâm đến diễn đàn cả. Không biết thì đừng nói linh tinh, tỏ ra nguy hiểm.
hoangha đây nhé!
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se...em-voi-784868/

edit: hoangha có lùm xùm về máy móc, nhưng link bằng chứng trên đã bị "thịt" rồi😔
Nghe anh này nói vậy mình cũng hiểu ra được, anh em nên tham khảo để biết rõ ràng .em rất sợ dính vào mấy cái trường hợp đi bảo hành rồi bị hành rất ức chế😕

---------- Post added at 09:16 AM ---------- Previous post was at 09:13 AM ----------

Bác nói em buồn cười quá, mấy ông nhật cường bảo nguyên seal bóc ra thấy sim vịt teo à, thế lúc đấy các ông giải thích thế nào về khái niệm "nguyên seal". haha. chết cười.:bounce:
bây giờ mới đọc bài của bạn cảm ơn bạn nhá.
quyết định mua ở 9b có vẻ không sai nhỉ
Cũng nhiều vấn đề đấy, các cửa hàng đều có cm khen chê cả không biết là thực chất thế nào ...
Cellphoneuk đi bạn bên đó giá cạnh trạn,bảo hành và hậu mãi tốt lắm.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Chủ topic đã mua máy rồi mà các bác ơi!
Nhật cường đôi khi làm ăn cung chưa ngon lắm. Mình kề cho các bạn câu chuyện đi sửa iphone 4 tại nhật cường.
Bạn mình có mua được một con iphone 4 ở vinaphone, thời đó phải đặt trước cả tháng. Đang sử dụng thì bị vỡ màn hình biết là sẽ không được bảo hành rồi nên muốn nhanh nên mang ra Nhật cường vì trước mua con 3G ở đó thấy yên tâm. Ra thay màn hình hết 2,5 triệu, về phát hiện ra họ lắp không được chuẩn vì sờ tay vào mép màn hình thấy có gờ, hàng rin là không có, mang quay lại nhật cừong để yêu cầu lắp lại, đến nơi nhân viên lắp không được, mang về dùng thị bị hỏng cảm biến, sau đó quay lại thì họ bảo bị hỏng cám biến và bảo không có đồ thay, cãi nhau chán rồi mình cũng phải chịu mang máy về dùng và niềm tin với nhật cường bị sút giame nghiêm trọng.
Có thể là ban giám đốc của nhật cường không bao giờ muốn như vậy nhưng có lẽ thằng cha kỹ thuật nó luộc đồ máy của bạn mình
hoàng hà mobile giá bán buôn ^^
thế bác biết cách bảo quản ip4 trắng không nhỉ
chẳng phải bảo quản gì đâu, nó có kính mà
bạn cứ giữ cẩn thận đừng để rơi là ok
:rolleyes: cho em hỏi mua iphone cũ ở Thành Công Digital số 2 ngõ 10 láng hạ có đảm bảo k vậy ạ? em đang tính mua 1 con 3GS 32Gb mà chưa biết nên mua ở đâu cả
help!

hic không ai reply 😔
lqdat89
ĐẠI BÀNG
13 năm
IP ở VN như BlackBerry rồi. Hên xui thôi..... Trước khi đi mua nhớ thắp hương xin bề trên trước....:cold:
liberty22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa mua con IP4 ở techland, ở đó hàng cũng được lắm. Mới mua hôm 11/7, trước khi mua họ check seri ở apple - unregister rồi mới bóc seal, xem setting thì thấy được sản xuất tuần 27 năm 2011 (4-10/7/2011). Dùng thấy rất mươt chưa bị lỗi gì, nói chung là tốt.
up cho ai đang giống mình trước đây
xmendj
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ topic mua IP4 mới hay mua máy cũ thế.e đang kiếm con IP4 cũ mà phân vân quá.e dự định mua con IP4 16GB cũ của Hoangha hoặc Nhatcuong nhưng đọc nhiều topic thấy ae trên tinhte nói lên mua ip4 cũ ở 9B hàng lược là tốt nhất.không biết chọn ở đâu để được máy tốt đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019