Nên mua iPhone 5C hay 5 ?

Iron Man
31/10/2013 16:20Phản hồi: 220
Mình đang phân vân giữa 2 em này, mong anh em tư vấn hộ mình.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 phiếu cho 5s....á lộn cái bàn. 5 thường
cái này thấy nhiều người hỏi lắm rồi , giống mình lúc trước phân vân giữa 5c và 5 nhưng quyết định cuối cùng là hốt 5s
@phuc truong trong vãi =)))))))))00
mita197
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích nhựa thì 5c
Ưng sang trọng hay bla bla thì 5
Mà khuyên nên chọn 5

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
5, có bán cũng ko mất giá.
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
cầm iphone 5 chắc tay hơn nhiều 5c bác ợ, chưa cầm thử 5s thôi.Giá thì em thấy con 5c mới vẫn rẻ hơn 5.
Thích sắt thì 5
Thích nhựa thì 5c
5C = cook
5S = steve

nghe đồn cook là pede ,,,
Vote ip5c, thương bác cook 1 tí chứ 5c ế quá 😁. Mà thật ra ip5 thì hay hơn đấy bác, miễn là nhớ tránh cái thể loại máy mà bọn gian thương gọi là "hàng trôi bảo hành" ra nhé

Hình thức thì 5, hiệu năng thì 5c :d

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
zlshinelz
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn ra tiệm cầm thử đi. Mình vừa lấy cái 5 thường về. 5c cầm rất đầm tay.
Nếu lá mình. Ip5 mà không có màu đen. Nếu chọn giữa 5 trắng và 5c chắc chắn mình sẽ lấy 5c.

@zlshinelz pác thít 5c sao mua 5 zị pác 😃
vinken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ip5c thì chỉ có iOS 7 còn Ip5 thường thì có thể vẫn dùng iOS 6
5c cầm đầm tay hơn, pin dung lượng lớn hơn
Bin Hero
TÍCH CỰC
10 năm
5c 10tr hãng mua
datinh007
ĐẠI BÀNG
10 năm
chọn 5
mình thì chọn mua 5C. vì giờ giá 11tr7 thôi. hiệu năng hơn 5. cầm tay sướng hơn 5. ko dễ bị móp, xước như 5. mình làm rơi 2 lần =))) nhưng chả sao cả. 5 rơi phát móp há cả mồm ra khóc. =)). mua 5 thì xác định để xa xa mà ngắm. vì cầm lại gần cảm giác buồn lòng lắm. bị xước, móp nhiều quá đau lòng. mấy bác cứ xem ảnh rồi phán. mình cầm 5C thấy thích hơn hẳn so vs 5. ios7 trên 5C xài ổn hơn hẳn 5 nhé.
@Bo0Bo0 haizzz. ko dùng ko so sánh thì đừng phán bạn nhé. mình dùng 5C. chị mình dùng 5. nên có khả năng so sánh. khi dùng trên ios7 thì 5C ổn định hơn 5 khá nhiều. 5 có vẻ ko ổn lắm với ios7. ko phải dìm hàng mà là so sánh và thấy thế. chỉ biết ngồi đọc cái cấu hình rồi phán thì ko ổn đâu bạn.
@BObanana ờ. dùng cũng gần được hơn 1 tháng rồi. rơi 2 lần đều ko bị sao. máy chị mình rơi từ trên bàn xuống nền nhà gỗ thì bị móp ở góc rồi. dù sao cũng thấy nó ổn.
mà nokia cũng nhựa này chứ khác gì. khác là làm bóng và làm sần thôi. có biết thế ko bạn. thế mà cũng vác nokia ra như kiểu siêu cứng
@Thanh Hung Vu có phải mình bảo là mấy con lumia đâu. mình bảo 1280 ấy =))
@BObanana cái này thì chịu. 😁. 1280 hay 110i thì bố iphone cũng phải lạy =))))
5S giờ giá nhiu nhỉ
@Bunmoonlove hàng xách tay ip5s 16g khoảng 17,5 chai tùy màu
iP5 và iP5C chênh nhau tầm 3 triệu.
Sợ mua phải hàng dựng thì mua iP5C, còn thích không mang tiếng thì iP5.
Nếu sợ lăn tăn thì mua luôn iP5S nhé. Mua về khỏi suy nghĩ.
@phamduong_hp04 Nếu còn lăn tăn nữa thì thậm chí có thể đợi đến khi có iphone 6 lun, khỏi bàn
5 cầm cho mát tay 😃
Thằng e họ mình dùng 5 trắng rơi móp luôn cái viền nhôm xuất hiện màu đen, nhìn tức mắt nó đang tính đi thay sang màu vàng luôn, còn vềkhoanr pin thì 5C hơn 5 nhé. Đã test 😃

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
về mọi mặt thì iphone 5 hơn hẳn 5c
@nhuvantien113 C là color thôi. Nói chung với cái suy nghĩ sang hèn thì ko khá hơn đc.
5c cũng ngang 5. Hơn thì chỉ một vài cái chứ k phải hơn về mọi mặt. Về pin khi dùng ios7 ổn hơn chút. chụp hình tốt hơn một chút (cái này đã có bài test trên mạng, chịu khó đọc để biết chứ đừng lý thuyết suông bạn ạ). Cam trước tôtz hơn nhiều. Nhất là facetime. Mình có thể dùng 4G với 5C. Còn bạn ở vn thì thôi đành chịu 3G vậy). Dù sao bạn thích sự sang trọng hơn của 5 thì bạn chọn. Còn mình thấy dùng cái nào bền hơn thì mình chọn. Nhưng đừng thiếu suy nghĩ mà phát ngôn bừa bãi như kiểu ip5 hơn 5c về mọi mặt. Điều đó đánh giá sự hiểu biết hạn hẹp của bạn.
Topic này là nơi nêu ý kiến cho chủ topic tham khảo. Khi đưa ra ý kiến nên đưa ra dẫn chưng. Đừng phán một câu xanh rờn mà ko có hiểu biết

@Thanh Hung Vu mỗi người có 1 suy nghĩ, đâu phải ai cũng "am hiểu" được như bạn, mình thấy sao thì mình nói vậy, mình thấy cầm con iphone 5 sang hơn thì mình nói nó sang hơn thế thôi làm làm j mà phải thấp với chẳng hèn ở đây. đừng có tỏ ra là người "nguy hiểm" mà nói ngta vậy chứ :v
@nhuvantien113 thế mà bảo 5 hơn 5C về mọi mặt rồi giờ lại chỉ đưa được mỗi cái là nhìn sang hơn để nói. trong khi mình nói những điểm hơn của 5C so vs 5. dù sao thì bạn thích cái vẻ ngoài là sự lựa chọn của bạn. 2 sản phẩm cũng ko hơn nhau là mấy nên đâu có cần gì lăn tăn. miễn sao mình thích. nhưng đừng nói kiểu "5 hơn 5C ở mọi mặt" trong khi ko đưa ra được lý do. ý kiến mình có thế thôi.
@Thanh Hung Vu mình đồng ý với ý kiến của bạn. điện thoại đâu phải để cày games.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019